• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÀN HÌNH THỨ 9 TRÊN 5800 - OMNIA SAMSUNG BY STEVEN - VIDEO PREVIEW

mathanh

mình gộp ip và win lại với nhau

mình đặt nó ở đây

Chỉnh sửa cuối:

phongdo_ngaymot

đã cài cái samsung wiget như bạn giới thiệu ở trên , tạm thời tìm ra các lỗi sau, ko biết đã ai nói chưa và cách khắc phục như thế nào : 1. vào chủ đề ( theme ) bi khởi động lai, 2. không vài mục quản lý ứng dụng được. 3. hình ảnh ko up dc ở ngoài màn hình chính

assassinzero

đã cài cái samsung wiget như bạn giới thiệu ở trên , tạm thời tìm ra các lỗi sau, ko biết đã ai nói chưa và cách khắc phục như thế nào : 1. vào chủ đề ( theme ) bi khởi động lai, 2. không vài mục quản lý ứng dụng được. 3. hình ảnh ko up dc ở ngoài màn hình chính

1. Là lỗi do thẻ nhớ của bạn hoặc đo bạn khôi phuc file back up. *#7370# va 12345 hoặc fomat thẻ nhớ để hết.
2. Bản này ko dùng cho tiếng Việt, muốn vào dc thì dùng tiếng Anh.
3. Chuyển wa Basic đổi wallpaper rồi chuyển lại SS Widget.
4. để biết thêm chi tiết bạn hay đọc hết 39 pages của Topic.

dtl1987

Mình đã làm thế này, có gì sai thì a e chỉ bảo:
- Bung file rofs2 ra, giải nén file i8910, copy 5 thư mục + gaged.swf chép đè vào file rofs2 rồi repack lại, sau đó chép file rofs2 đã repack vào thư mục nokia/.../RM xxx để Flask.
- Flash xong thì máy ko tự khởi động, tháo pin, khởi động thì chỉ nghe rung một cái, màn hình vẫn đen thui, Flash đi F lại mấy lần nó vẫn thế.
- Bây giờ bung file rofs3....CD2 rồi làm như trên, Flash xong thì vào kiểm tra ko có giao diện của i8910.
Bác nào giúp em cái, em potay rồi

linh2911

Mình đã làm thế này, có gì sai thì a e chỉ bảo:
- Bung file rofs2 ra, giải nén file i8910, copy 5 thư mục + gaged.swf chép đè vào file rofs2 rồi repack lại, sau đó chép file rofs2 đã repack vào thư mục nokia/.../RM xxx để Flask.
- Flash xong thì máy ko tự khởi động, tháo pin, khởi động thì chỉ nghe rung một cái, màn hình vẫn đen thui, Flash đi F lại mấy lần nó vẫn thế.
- Bây giờ bung file rofs3....CD2 rồi làm như trên, Flash xong thì vào kiểm tra ko có giao diện của i8910.
Bác nào giúp em cái, em potay rồi
Bạn kiểm tra xem tên file có đúng với FW gốc không.
PS:Flash ko đc thì hỏi liền đừng Flash nhiều quá hư ROM đó

dtl1987

Bạn kiểm tra xem tên file có đúng với FW gốc không.
PS:Flash ko đc thì hỏi liền đừng Flash nhiều quá hư ROM đó
Cái file em bung là RM-625_12.1.092_prd.rofs2.V20
Repack lại nó lên đến gần 40Mb, nhưng hiện tượng thì như em đã mô tả ở trên.
Thử với file RM-625_12.1.092_C02_prd.rofs3.fpsx, thì ko thành công.
Em xài 5233, CODE : 0597963
FW hiện tại : 12.1.092.c01.01
RM-625
Giờ ko biết làm sao nữa

ljz282

Hiz... Vẫn còn 4 icon ở thanh bar dưới cùng, có cách nào làm mất đi ko nhỉ?

ProCentury

BẢN TỔNG HỢP
- Bộ pnht đã thay e-com 9 hs, việt hoá bởi mathanh, gadget.swf (live wall, slide hay slie+livewall) các bạn tự chép vào E
http://www.mediafire.com/file/qmziyz...OM9_MTVN_E.rar
cũng như trên nhưng cho C

http://www.mediafire.com/file/t2rje5...OM9_MTVN_C.rar
cũng như trên nhưng cho Z, nhưng khỏi thay gadget.swf

http://www.mediafire.com/file/lqmytz...OM9_MTVN_Z.rar

============================
em đọc và làm theo
đấu tiên , em coppy cái cần cho vào ổ E
sau đó em dùng x-plore cho cái file cần cho vào ổ C
sau đó còn ổ Z thì dùng x-plore cho vào , nhưng không đc ,
khơi động lại máy thì nó cứ nhấp nháy , không ấn đc gì cả
đánh phải FORMAT
mong các huynh chỉ giúp !

galabuon

xài 1 trong 3 bản thôi và chép vô rom , sau này có file gadget.swf thì mới chiếu theo bản nào mà chép vào ổ đó

galabuon

tìm qua phần sáng tạo học jaf, với cook rom đã, nếu nôn quá thì xài các bản cook sẳn.

galabuon

bác nào trong 4rum rành as ko nhỉ. thêm cái lệnh stop cho mấy cái gadget nó đỡ tốn pin 1 chút. chứ nếu ko chả ai dám xài.

hiện nay chỉ có giao diện omnia gốc, và 1 số giao diện của các pro as là có xài thôi nên khá tiết kiệm pin. còn lại 3 cái trên dm về thì nó làm thịt pin như làm thịt nhái.

bosscarrot

Hôm qua em dùng thử cái Gadget HTC scene, tối còn 3 vạch, mai ko còn vạch nào. Xém chết vì cái điện thoại, may mà ko dậy muộn

wimax16vnn

Cái HS SS này ăn điện fải bít mà còn lạ gì chứ
mình test thử òi, xài HS SS nexus động , ít xài, pin dc nửa ngày, sáng tới chìu là cạn
nếu xài HS SS tĩnh thì pin sống thêm dc vài giờ