• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÀN HÌNH THỨ 9 TRÊN 5800 - OMNIA SAMSUNG BY STEVEN - VIDEO PREVIEW

Anther1991

Galabuon ơi, hỏi chút, mình thay file ecom-3-0.spi trong cái hs bằng cái file ecom-3-0.spi hôm bữa ông post bên tsunami được hem.
Lại thấy trong 10202be9 của hs có file 101F876F.txt quy định theme, mà kêu chép vào rofs2 thì làm sao có tác dụng (bị rofs3 đè). Mở ra xem thấy nó thêm đường dẫn đổi wallpaper mặc định, đổi thêm vài thông số nữa.X-(
Flash 3 lần rồi >.<

galabuon

ok chỉnh 30s

e-com cho 9 hs

@ : khi cfw nên mở cả rofs3 can thiệp tránh việc gi đè lẫn nhau, bởi vậy khi nào ngta cũng làm 1 cặp cho chắc

------------

- để tránh red bug ko nên xài widget có kích thước lớn : như calen hay photo
- widget ko có shortcut cho apps nhỉ, chán thật

Chỉnh sửa cuối:

sw33tb0ytn

ae nào có file ROFS2 mà có đủ các HS thì up lên cho em xin với,cám ơn ae nhiều :)

quythongay

Mấy anh ơi cho e hỏi... có cài được cho 5233 không dzạ??? cách cài làm sao ạ? :)

galabuon

LIVE WALLPAPERS FOR NEW SAMSUNG WIDGET HS IN 5800

apply some other HS theme
rename the .swf file to gadget.swf
copy gadget.swf to c root
apply c2z patch
now select samsung widget HS.

galabuon

mọi người đang cook các bro bình tĩnh đi, phải check sản phẩm nửa

Anther1991

Add được cái thứ 9 rồi a bùn ơi. Chuyển qua tiếng Việt nếu mà đang ở hs SS widget thì chỉ có nước reset máy, nó cứ giật giật, ko ấn được gì @@

galabuon

giờ phải làm 1 loạt file rsc của tiếng anh thành r96 mới chạy tiếng việt dc. Cái này mình lại ko rành, thử lấy r01 rename 1 bản r96 thử coi

assassinzero

Có bản fix lỗi chưa zậy ? Bug nhều wa, nhiều widget ko dùng được, ko add được widget thứ 2 thì PM này hạn chế wa. Mình dùng từ 12h AM cho tới giờ, chạy ổn định nhưng cũng ăn ram nhiều lắm :D

Một điều nữa là Icon wa lớn, ko hợp với màn hình của 5800 :D Nhưng phải thừa nhận DM_team pro thật :))

Ko có cột sóng và Pin cũng ko có co widget đó.
Ko đổi wallpaper được :D

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

giờ phải làm 1 loạt file rsc của tiếng anh thành r96 mới chạy tiếng việt dc. Cái này mình lại ko rành, thử lấy r01 rename 1 bản r96 thử coi
Ủa, tui thấy mấy cái như Xtream menu, orange tornado,.. chỉ có r01 mà khi chuyển máy qua tiếng Việt vẫn dùng bình thường, ko bị lỗi, tất nhiên mấy cái đó vẫn hiện tiếng anh

Anther1991

Up vài tấm hình khoe chơi :D Không uổng công Mathanh dồn công sức cho icon omnia.

galabuon

Ủa, tui thấy mấy cái như Xtream menu, orange tornado,.. chỉ có r01 mà khi chuyển máy qua tiếng Việt vẫn dùng bình thường, ko bị lỗi, tất nhiên mấy cái đó vẫn hiện tiếng anh

mấy cái đó màn hình hs đơn giản cơ chế hoạt động nó khác. Màn hình này nó đòi có rXX tương ứng, nên phải làm 1 bản rXX. Bên DM cũng làm thế đó bro

Có bản fix lỗi chưa zậy ? Bug nhều wa, nhiều widget ko dùng được, ko add được widget thứ 2 thì PM này hạn chế wa. Mình dùng từ 12h AM cho tới giờ, chạy ổn định nhưng cũng ăn ram nhiều lắm :D

Một điều nữa là Icon wa lớn, ko hợp với màn hình của 5800 :D Nhưng phải thừa nhận DM_team pro thật :))

Ko có cột sóng và Pin cũng ko có co widget đó.
Ko đổi wallpaper được :D

màn hình omnia nó cũng bự thế thôi, vì ss chủ trương thiết kế widget nằm 2/3 màn hình bên phải , 1/3 bên trái cho thanh slide. Khác với n97 hay Tsu chủ trương chia 2 màn hình

- đổi wall bằng photo widget đó, mà ko chạy thì bó tay rồi

Chỉnh sửa cuối:

assassinzero

đổi wall bằng photo widget đó, mà ko chạy thì bó tay rồi
Có cách đổi đó A :D, Đổi wa màn hình basic, rồi đổi wallpaper, rồi đổi lại Samsung :D