• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manila HTC Sense v2.5 Cho màn hình WVGA/VGA

ngoctuyen

em dùng con HTC MAX 4G thì có thay đổi dc như bài trong hình không màn hình của em là WVGA

em dùng con HTC MAX 4G thì có thay đổi dc như bài trong hình không màn hình của em là WVGA
Để thay đổi được thì máy bạn phải chạy Sense 2.5 nhé. Mà Max 4G hình như chỉ có WM6.1 thôi chứ chưa ai cook WM6.5 cho nó cả và chạy Sense 2.1 thì phải ???

mr_loojc

Mình xài HTC Diamond2 cài bản của AnhPhe vào nhưng ko thấy gì cả ... làm thế nào để theme này hiện lên vậy...HTC mình mới mua...chưa có làm gì cả .
ROM ver 1.40.707.2 (49069) WWE
Rom date 15/6/2009

Anh/Chị nào có bản theme thích hợp cho máy của mình thì cho mình xin 1 bản nhé

AnhPheCT

Mình xài HTC Diamond2 cài bản của AnhPhe vào nhưng ko thấy gì cả ... làm thế nào để theme này hiện lên vậy...HTC mình mới mua...chưa có làm gì cả .
ROM ver 1.40.707.2 (49069) WWE
Rom date 15/6/2009

Anh/Chị nào có bản theme thích hợp cho máy của mình thì cho mình xin 1 bản nhé

Theme chỉ dùng cho WM 6.5, 6.5xxx có tích hợp Manila v2.5 Sense. Còn lại ko sử dụng được.

chung_cb2002

bac phe coi lai dum kg cai hinh duoc dang xai manilla moi nhat trong rom do....xin loi viettkey bi hu roi

AnhPheCT

bac phe coi lai dum kg cai hinh duoc dang xai manilla moi nhat trong rom do....xin loi viettkey bi hu roi
@: Lần sau nhớ cố gắn post bài có dấu nhé. Bạn cho biết thông tin máy Bạn HTC?, Version Manila?, bản Rom v?

ngoctuyen

Để thay đổi được thì máy bạn phải chạy Sense 2.5 nhé. Mà Max 4G hình như chỉ có WM6.1 thôi chứ chưa ai cook WM6.5 cho nó cả và chạy Sense 2.1 thì phải ???

vâng để em chạy thử rồi hỏi lại bác sau nhé, nhìn hình đẹp quá mà máy em không dùng được

chung_cb2002

bác phê có phẩn mềm nào cho manilla set as wallpaper full hết màng hình không up lên cho em với nha cám ơn bác nhiều

AnhPheCT

bác phê có phẩn mềm nào cho manilla set as wallpaper full hết màn hình không up lên cho em với nha cám ơn bác nhiều
Tấc cả Manila đều thay ảnh nền full màn hình cả ko có bản Manila nào thay ảnh nền mà hiện 1 nửa!! Nếu muốn thay ảnh nền cho các Tab thì dùng file fix nhé đã có giới thiệu rồi. Bài 35!

chung_cb2002

cài rồi bác Phê ơi cũng như vậy à.......em mới lên hỏi bác đó......sao em cài rồi giao diện đẹp nhưng không có full đầy hết màng hình

bác phê link dow full theme final chết rồi bác cho link dow khác nha......cám ơn

AnhPheCT

cài rồi bác Phê ơi cũng như vậy à.......em mới lên hỏi bác đó......sao em cài rồi giao diện đẹp nhưng không có full đầy hết màng hình

bác phê link dow full theme final chết rồi bác cho link dow khác nha......cám ơn
Muốn trông suốt hết Màn hình Home phải cài CHT v1.8.5.0 và CHTEditor v1.8.5.1 nhé. Không thì phải thay từng phần phức tạp nhiều thời gian, Hoặc dùng HDWall như các bài trước đã hướng dẫn hoặc tham khảo ở đây HDWall app

mr_loojc

Theme Manila HTC Sense 2.5 final

Thông tin: Manila 15 Tab

- 1. Thêm Home Tab.
- 2. Thêm Poeple Tab
- 3. Thêm SMS Tab
- 4. Thêm Emai Tab
- 5. Thêm Ineternet Tab
- 6. Thêm Calendar Tab
- 7. Thêm Stocks Tab
- 8. Thêm Photo & Videos Tab
- 9. Thêm Music Tab
- 10. Thêm Weather Tab
- 11. Thêm Twitter Tab
- 12. Thêm Footprints Tab
- 13. Thêm Documenten Tab
- 14. Thêm Ereader Tab
- 15. Thêm Settings Tab

Note: Để hiện thị đầy đủ, nên tắt Theme HTC Sense trước khi cài, quá trình cài rất lâu khoản và phút. Xong chọn Theme PV nhé!!

sao file này cài xong toàn phải tháo pin ra mới bật được máy lên vậy bạn ?

Last edited by a moderator:

mrducbao

sao file này cài xong toàn phải tháo pin ra mới bật được máy lên vậy bạn ?

Xem lại máy đi bác, có mỗi bác bị bệnh hiểm nghèo này thôi ạ! Bác thử ROM khác xem có bị thế không?

mr_loojc

Xem lại máy đi bác, có mỗi bác bị bệnh hiểm nghèo này thôi ạ! Bác thử ROM khác xem có bị thế không?

ok rồi bác ... hix ... tại mấy lần trước em thấy nó lâu hiện lên quá...tưởng nó bị làm sao...hôm nay HR , thử cài lại rồi vứt máy đấy...đúng 20 phút sau máy mới khởi động lại. :D nhưng mà cái icon đồng hồ ngoài màn hình em chưa kết lắm :( bác giúp em , chỉ cho em cách sửa lại về icon mặc định thì tốt quá

mrducbao

ok rồi bác ... hix ... tại mấy lần trước em thấy nó lâu hiện lên quá...tưởng nó bị làm sao...hôm nay HR , thử cài lại rồi vứt máy đấy...đúng 20 phút sau máy mới khởi động lại. :D nhưng mà cái icon đồng hồ ngoài màn hình em chưa kết lắm :( bác giúp em , chỉ cho em cách sửa lại về icon mặc định thì tốt quá

Về vụ Đồng hồ số thì có nhiều lắm, bạn tham khảo thử link sau xem có ưng ý không nhá:
- http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=616459
- http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=580573
- http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=781773

Chúc vui!

AnhPheCT

Bác biết khi bun nén file *.CAB ra bao nhiêu file xxxx_manila ko? Dung lượng bao nhiêu ko? Gần 20MB, khoảng 1.200 file xxx_manila nén xuống gần 5MB, khi cài chế độ ghi đè lên file xxx_manila của ROM. Nên có khả năng mất gần 15-20'. Cài xong chỉ chiếm hơn khoản vài MB, nếu Remove có thể bị lỗi HTC Sense. Chúc may mắn.

zthienvuz

anh ui làm sao mà biết đuơc ta dang sai ban ji cua nó mà úp vay em dang sài con sony x1 black_________ co giao dien HTC nhung ko biet no dang bui ji` nua~ mà anh hướng dẫn chi tiết đi anh+++++++++++++=
em cảm ơn trước!

stupid1314

Máy của mình có manila ver: 2.5.20183025.0. Vậy có cài được không các bạn? Và cài bản nào mong các bạn hướng dẫn dùm.
Và backup có tác dụng gì vậy, cách backup như thế náo? Nhò các bạn hiểu biết gỡ rồi dùm, mới xài WM như người mù đi trong đêm vậy :(.