• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manila HTC Sense v2.5 Cho màn hình WVGA/VGA

Máy của mình có manila ver: 2.5.20183025.0. Vậy có cài được không các bạn? Và cài bản nào mong các bạn hướng dẫn dùm.
Và backup có tác dụng gì vậy, cách backup như thế náo? Nhò các bạn hiểu biết gỡ rồi dùm, mới xài WM như người mù đi trong đêm vậy :(.
Cài được bạn ạ. Nên tắt Sense trước khi cài vì để Sense cài rất hay bị lỗi Sense....

hilaryteri

GTX Sense 2.5 Theme
For WVGA/VGA

Cho CHT - Co0kie's Tab Home 1.7.1

GTX Sense 2.5 Theme for WVGA

GTX Sense 2.5 Theme for VGA

Tham khảo Ở đây!!!

Hix, ai cài được cái này ko? Mình cài mà nó bị lỗi sense!
Đã thử với bản rom ko cài CHT! Hay là cái này phải dùng với CHt 1.7.1! bản 1.8.5 ko hiển thị

AnhPheCT

Đã thử với bản rom ko cài CHT! Hay là cái này phải dùng với CHt 1.7.1! bản 1.8.5 ko hiển thị

Bạn ko đọc kỹ sao?? Chỉ dùng cho CHT v1.7.1 thôi, CHT v1.7.x khác xa CHT v1.8 mà, kể cả cấu trúc lẫn Theme.

AnhPheCT

mình dùng manila 2.5.20181424,cài CHT 1.8.5 và CHTE 1.8.5.1,đã cài theme pv để lấy hiệu ứng trong suốt nhưng chỉ được trong start menu hay khi dùng giao diện titanium,còn khi dùng sense thì lại không full màn hình.vậy phải làm thế nào để có thể đặt wallpaper có hiệu ứng trong suốt full màn hình cho htc sense 2.5?

Bạn cài sai rồi! Không chịu đọc, Theme HTC Sense này không hổ trợ CHT mà!! Đã nói rõ rồi, Bạn ko thấy hình minh họa sao, Ko hổ trợ CHT là sao trong suốt hết, muốn trong suốt hết Theme hổ trợ CHT qua bên đây nè: Bài 247 nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.p...b-1.8.5-thay-đổi-giao-diện-HTC-Sense-2.5-WVGA

icream

TOUCHFLO 3D CHO TG01 VÀ CÁC DÒNG WVGA (FILE CAB)

thân chào các chiến hữu tham gia diễn đàn đã lâu mà không có gì đóng góp cho anh em trên diễn đàn nay mình xin share cho anh em tín đồ của WM cái TF3D đang nổi đình nổi đám, sau một đêm lần mò trên khắp các diễn đàn trong và ngoài nước thì cũng đã thỏa ước nguyện bấy lâu cái này chỉ hổ trợ cho dòng màn hình wvga, sử dụng chíp qualcomm đã test thử khá oki chỉ có cái wmp thì không hoạt động hình như là thiếu file đang tiếp tục tìm hiểu để fix lỗi này mong anh em ủng hộ thank cái. chúc anh em diễn đàn ngày mới vui vẻ!!!!!
link đây: http://www.mediafire.com/?sqswtzakma4yy84

fix lỗi audio: http://www.pdaviet.net/showthread.php?50056-VH-HTC-Audio-Manager-2.0-(Build-1819.1228)&p=1434244#post1434244

Chỉnh sửa cuối:

chianh

Mình mới dùng con tg01 hiện giờ mình đang dung spb shell giờ muốn cài thêm Manila HTC Sense v2.5 có được không. nếu được mong các bác chỉ giúp. mình mới pít vọc spb không ah còn Manila HTC Sense v2.5 thì chưa.....

Mình mới dùng con tg01 hiện giờ mình đang dung spb shell giờ muốn cài thêm Manila HTC Sense v2.5 có được không. nếu được mong các bác chỉ giúp. mình mới pít vọc spb không ah còn Manila HTC Sense v2.5 thì chưa.....
HTC Sense 2.5 không có file cài ngoài đâu bạn mà có cũng chưa chắc đã hoạt động tốt trên TG01...

ngoctuyen

mình cũng bị như bạn , may mà backup toàn bộ máy trước khi cài nên sau khi HR lại thì không cần phải cài lại toàn bộ chương trình từ đầu

huong1288

sao em dùng diamond 1 nhưng mà cài ra ko thấy đâu cả.hay e cài nhầm bản.mọi người chỉ e với,chỉ e down bản nào luôn nha.e cảm ơn!!

AnhPheCT

sao em dùng diamond 1 nhưng mà cài ra ko thấy đâu cả.hay e cài nhầm bản.mọi người chỉ e với,chỉ e down bản nào luôn nha.e cảm ơn!!

Muốn cài CHT phải thỏa điều kiện sau: Máy phải chạy WM 6.1 hoặc WM6.5 với Manila Sense v2.5.

taixin

mình tải theme về giải nén ra không thấy đuôi tsk ,,, bạn ah giải nén ra lại thấy đuôi ,txt ,,, giúp mình nhé ,,, máy đang xài hd2 thỏa mãn các đk Manila HTC Sense 2.5

mình tải theme về giải nén ra không thấy đuôi tsk ,,, bạn ah giải nén ra lại thấy đuôi ,txt ,,, giúp mình nhé ,,, máy đang xài hd2 thỏa mãn các đk Manila HTC Sense 2.5
Trong file .txt đó chính là link tải, bạn copy rồi dán vào trình duyệt là xong..:p

taixin

Trong file .txt đó chính là link tải, bạn copy rồi dán vào trình duyệt là xong..:p

thanks bạn có những điều tưởng đơn giản nhưng mình lại không biết ,,, hoc tập vẫn là chính đó mà ,,,
,,, file này .cab ,,, mình chép vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy bạn cho biết thêm nha ,,, mình thấy có nhiều file tsk ,,, chép thẳng vào trong main luôn có khác nhau gì không bạn

NhatToai

Super V.I.P
thanks bạn có những điều tưởng đơn giản nhưng mình lại không biết ,,, hoc tập vẫn là chính đó mà ,,,
,,, file này .cab ,,, mình chép vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy bạn cho biết thêm nha ,,, mình thấy có nhiều file tsk ,,, chép thẳng vào trong main luôn có khác nhau gì không bạn

Các file cab thì bạn cứ chép vào thẻ nhớ,nhưng không giống như tsk mà nó còn giai đoạn bấm vào để cài rồi mới sử dụng được.
Vì vậy khi bấm cài bạn chọn vị trí cài vào máy,các soft này nếu vị trí cài là thẻ sẽ không có hiệu quả.

taixin

mình đã cài vào máy rùi nhưng vào trong today thì nó không hiện lên gì hết bạn ah ,,, còn nữa theme này làm máy mình chậm đi thấy rõ khi lật qua lật lại các trang ,,, ,,, mình lại remove nó thì không thể remove được nên mình hard reset máy luôn ,,, không biết máy mình có lỗi gì không nữa