• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[MAY 8] DESIRE HD RAM EXT2SD v1.0 by ghone1990

bugartiveron

Đúng quá ạ.
Tình hình là đợt nào rỗi, em làm 1 topic tổng hợp các hướng dẫn port ROM, chỉnh sửa ROM, build ROM rồi bác dungphp và các anh em khác bổ sung vào để cho mọi người cùng build ROM cho đông vui nhỉ

chuẩn men.nhưng em cũng có một số lưu ý.nếu ai ai cũng build room k khéo diễn dàn sẽ bị loãng mât vì có quá nhiều bản room.nên cân nhắc kĩ việc post bài

dungphp

Langthang làm 1 TUT về cách port rom cho Lèo đi ! Đối với Lèo anh chịu chết !

hai

Nếu bên xda,miui-dev,cũng nghĩ như lang thang thì bây giờ bác đã biết cách port rom chưa.
Ai thích port rom chịu khó sang miui-dev có hướng dẫn đàng hoàng mà,đâu phải ai cungz có nhiều thời gian để port rom mà bác đã lo nhiều rom quá.

dungphp

Nếu bên xda,miui-dev,cũng nghĩ như lang thang thì bây giờ bác đã biết cách port rom chưa.
Ai thích port rom chịu khó sang miui-dev có hướng dẫn đàng hoàng mà,đâu phải ai cungz có nhiều thời gian để port rom mà bác đã lo nhiều rom quá.

Đúng đấy ! bên miui-dev có TUT hướng dẫn port rom cho HD2, nhiều người biết nhưng có port đc đâu ! Mình nghĩ ai thích port rom thì cần trải qua các kiểu fix lỗi rom đã (wifi, data, camera, usb,...). Nếu chuẩn thì đi tiếp sẽ đơn giản hơn !

demonfang11

Mình cài bản này đc gần 1 ngày, chạy okie, chưa phát hiện ra lỗi gì. Thích cái nhất cái home screen quay được 270, kết hợp dùng theme Honey nhìn như máy tính bảng mini =D>
Đánh giá GOOD. 1 bản đáng dùng cho các bác thích rom HD.

hai

Tất nhiên đọc là 1 chuyện còn hiểu và làm được đến đâu lại là chuyện khác.
Nếu 1 người có chút kiến thức căn bản về hệ điều hành linux thì tối thiểu cũng có thể sửa các bản rom đã có sẵn theo ý của mình ,xào nấu các bản rom có sẵn, lấy cái này bỏ vào cái kia chắc không khó chứ bác dungphp.

langthang262

Nếu 1 người có chút kiến thức căn bản về hệ điều hành linux thì tối thiểu cũng có thể sửa các bản rom đã có sẵn theo ý của mình ,xào nấu các bản rom có sẵn, lấy cái này bỏ vào cái kia chắc không khó chứ bác dungphp.

Uhm, không khó đâu :)
Port mới như bác dungphp mới khó

AK47_CCCP

Cứ về ngâm cứu cai Linux + dev Ad đi, đọc đc, hiểu đc, bắt tay vào ra sản phẩm nó có" ngon" không mới là vấn đề, nhưng ko thử thì sao có kết quả đc ! còn chỉ có "chút kiến thức căn bản về hệ điều hành linux thì tối thiểu cũng có thể sửa các bản rom đã có sẵn theo ý của mình" thì chưa đủ để sửa đâu ! sợ chỉ phá tan ra thôi

ghone1990

Lần boot đầu tiên báo force close, lần boot thứ 2 báo lỗi system crash... nhưng vẫn dùng bình thường, tạm thời chưa phát hiện lỗi gì
Đúng là có báo lỗi FC khi boot lần đầu.Nhưng vào trong ứng dụng dùng ngon không bị FC nữa.Nhưng mình còn thắc mắc mong bác dungphp trả lời dùm : tích hợp Ram để làm ji trong khi tác vụ em cảm thấy tốc độ vẫn thế mà khởi động thì lại lâu hơn :-?

Cứ về ngâm cứu cai Linux + dev Ad đi, đọc đc, hiểu đc, bắt tay vào ra sản phẩm nó có" ngon" không mới là vấn đề, nhưng ko thử thì sao có kết quả đc ! còn chỉ có "chút kiến thức căn bản về hệ điều hành linux thì tối thiểu cũng có thể sửa các bản rom đã có sẵn theo ý của mình" thì chưa đủ để sửa đâu ! sợ chỉ phá tan ra thôi
Haha em sửa cái ROM này của bác dungphp dùng mỗi winrar với notepad thôi (không phải notepad++ đâu)

Uhm, không khó đâu :)
Port mới như bác dungphp mới khó

á ah langthang262 đây rồi.Hôm qua khích bác j người ta trên kuteteen thế hả

Chỉnh sửa cuối:

thanhduc_iit

Cảm nhận ban đầu là có vẻ wifi bắt hơi yếu hơn, hao pin hơn và adhoc ko bắt đc:(

Mấy bác cho em hỏi:
-Trình duyệt web khi muốn thoát hẳn thì nhấn phím nào ạ? Nhấn phím back thì phải nhấn nhiều lần, còn nhấn phím Home thì nó còn treo trang web ở đó, hic:(
-Trình nghe nhạc khi muốn thoát hẳn thì nhấn phím nào ạ? Em nhấn Pause rồi Back nên chẳng cách bào thoát hẳn đc:(

Ở bản MIUI thì chỉ cần nhấn miết phím Back là tắt được ngay;;)

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

Web thì tơ dùng Dolphin , khi thoat bấm Nút lá cờ chọn Exit, thế là thoát. các app khác sau khi bâm Home, cài taskiller vào, táp cho phát, thế là tắt luôn !

bugartiveron

bản này camera giật tung chảo lên.em dùng tai nghe buetooth pin tụt thảm luôn.hichic
~X(~X(~X(~X(

dienluc510

Bản này dùng cái gì cũng giật tung chảo lên ấy, không phải chỉ camera đâu, chủ theard xem lại hộ cái, giao diện thì đẹp vậy mà lag thì quá buồn, thanks !

AK47_CCCP

Ghone dạo này ko làm rom mới nữa sao? tháy sens 3.0 ra nên ngại hả em?
Chú nghiên cứu bản Vivo đi, nó "nhẹ" hơn DHD đấy !

ghone1990

Ghone dạo này ko làm rom mới nữa sao? tháy sens 3.0 ra nên ngại hả em?
Chú nghiên cứu bản Vivo đi, nó "nhẹ" hơn DHD đấy !

Có chứ.Đang nghiên cứu Glacie với cả DHD sense 2.1.Down về test xem cái j ngon ngon hay hay thì lấy.Đang băn khoăn cái Equalizer SRS với Dolby của kingdomsprint nghe hay quá mà DHD lại ko chỉnh đc