• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

anhcos

New MDX Builder

Đúng là MdxBuilder bị lỗi này,trước đây mình đã từng bỏ thủ hình vào wiki,nhưng chỉ hiện đc khoảng 1/3 thôi,đã nói với bác Rayman từ rất lâu,hôm qua bác ấy cho mình cái MdxBuilder mới,đưa cho bạn thủ lại.

Bạn Lê Nguyên Du ơi MDXBuilder mới không tải về được, bạn gởi lại đi.
Cảm ơn nhiều nhé.:)

oradoe

Cho em hỏi tý. Khi tải 1 file dữ liệu bất kỳ cho MDict về, em không thể add dữ liệu ấy thủ công, vì khi add, nó báo lỗi là fail j j đó file mdx, chỉ có thể add bằng cách cho nó search all, rồi tự nhiên nó hiện cái tự điển ra tỏng phần lựa chọn.
Nhưng chọn từ điển cho Online lookup thì em k thể search all được, trong khi add thủ công vẫn bị lỗi như trên. Vậy cho em hỏi đây là lỗi chương trình, lỗi máy, lỗi rom, hay lỗi file vậy ạ?
Em sử dụng Blue Angel, rom 6.1 của dvha (02), MDict 2.5 beta2, các file thử add nhưng không thành công là viwiki200803, longman,oxford.
Em cảm ơn nhiều.
Thêm nữa, khi down wiki về, có 1 file mdx và 1 file nữa, vậy file còn lại là gì vậy a?

lenguyendu

Bạn Lê Nguyên Du ơi MDXBuilder mới không tải về được, bạn gởi lại đi.
Cảm ơn nhiều nhé.:)
diễn đàn ko biết bị sao mà bên Du ko thể upload tạp tin đc,bạn vào đây tải bản trước nhé: http://www.octopus-studio.com/download.en.htm
Cho em hỏi tý. Khi tải 1 file dữ liệu bất kỳ cho MDict về, em không thể add dữ liệu ấy thủ công, vì khi add, nó báo lỗi là fail j j đó file mdx, chỉ có thể add bằng cách cho nó search all, rồi tự nhiên nó hiện cái tự điển ra tỏng phần lựa chọn.
Nhưng chọn từ điển cho Online lookup thì em k thể search all được, trong khi add thủ công vẫn bị lỗi như trên. Vậy cho em hỏi đây là lỗi chương trình, lỗi máy, lỗi rom, hay lỗi file vậy ạ?
Em sử dụng Blue Angel, rom 6.1 của dvha (02), MDict 2.5 beta2, các file thử add nhưng không thành công là viwiki200803, longman,oxford.
Em cảm ơn nhiều.
Thêm nữa, khi down wiki về, có 1 file mdx và 1 file nữa, vậy file còn lại là gì vậy a?
1.bạn có thể thử cách này,xem OK ko: bỏ tắt cả data vào Storage Card/My Documents.rồi xóa file:mdict.cfg
2.viwiki200803.mdd là cái logo của bộ data mà cho nhìn đẹp thôi

Last edited by a moderator:

NgocVNPT

Mình xin mạn phép post lại Phiên bản cập nhật Mdict 2.5 Beta 1 có thêm một số tin năng mới vì link cũ đã die không down được nữa

• Online Lookup: Tra từ ngay trong bộ Mdict
  • Cải thiện khả năng phát âm
Hướng dẫn
  • Sau khi tải dữ liệu phát âm, bạn có thể giải nén và copy vào thư mục .../MDict 2.5 Beta 1/Data
  • Để sử dụng Online Lookup bạn có thể vào Tool > Online Lookup > tìm đường dẫn tới dữ liệu từ điển thường sử dụng
[HIDE="hide"]Mdict 2.5 Beta 1[/HIDE]

oradoe

diễn đàn ko biết bị sao mà bên Du ko thể upload tạp tin đc,bạn vào đây tải bản trước nhé: http://www.octopus-studio.com/download.en.htm

1.bạn có thể thử cách này,xem OK ko: bỏ tắt cả data vào Storage Card/My Documents.rồi xóa file:mdict.cfg
2.viwiki200803.mdd là cái logo của bộ data mà cho nhìn đẹp thôi

Không được bác Du ơi! Sẵn ý kiến bác, em có mở file config ra xem thử, thấy cấu trúc nó đơn giản, nhưng không biết tab nào để set cái online lookup, vậy bác nào biết, hoặc có file cfg mà đã cài được rồi, mail cho em tại vitcon@sinhlinh.net để em lấy tab name nó nha.
PS: cũng mong bác Du góp ý với tác giả về vấn đề lỗi khi load mdx file thủ công này!

lenguyendu

@oradoe
Dưới đây là cfg của máy mình,để ý khúc mau đỏ.

<MDict>
<Global ChnConversion="936" AutoSaveHistory="NO" FreeFont="YES" AudioLib="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\sound.MDD" GUILanguage="简体中文"/>
<View ShowWP="YES" ZoomLevel="2" ClearType="NO" FixChnLineWrap="YES" SplitView="NO"/>
<OT Button="193" UseFloatingWnd="Yes" MDX="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Nhat-Viet-Nhat.mdx" IconX="70" IconY="1" UsePopup="YES" ShowKeyword="NO" WndLeft="36" WndRight="203" WndTop="109" WndBottom="280"/>
<LRU MAX=12>
</LRU>
<Libraries>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Han-Viet.mdx" AudioAppId="" ChnConv="936" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="1"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\维基百科.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Nhat-Viet-Nhat.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Viet-Anh-Viet.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\汉语词典大全.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Collocation.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="0" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Viet-Han.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\英汉汉英科技.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Langdao 英汉.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\Oxford 英汉.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="0"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\viwiktionary.mdx" AudioAppId="" ChnConv="65534" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="1"/>
<MDX Name="\Storage Card\Program Files\MDict_2.5_Beta2\Data\viwiki20080313.mdx" AudioAppId="" ChnConv="936" About="1" ZoomLevel="2" Cleartype="0" Hidden="0" FixChnLineWrap="1"/>
</Libraries>
</MDict>

Chỉnh sửa cuối:

NgocVNPT

Thư viện Từ Điển Bách Khoa khổng lồ Wiki trên MDict (dữ liệu cập nhật 03/2008)

Bộ thư viện tra cứu tất cả các thông tin từ điển bách khoa với dữ liệu khổng lồ được Lê Nguyễn Du chuyển đổi sang dạng dữ liệu MDict. Với chương trình này bạn có tra cứu rất nhiều các thông tin từ địa lý, chính trị, văn học nghệ thuật cũng như các nhân vật lịch sử một cách dễ dàng và thuận tiện. Bộ Data thư viện này được xây dựng từ vi.wikipedia.org cập nhật mới nhất ngày 19/10/2007

Một số thông tin:
  • Hỗ trợ WM2003, WM5, WM6
  • Dữ liệu được cập nhật ngày 19/10/2007
  • Dữ liệu có thể tùy biến lưu trữ thên thẻ nhớ.
  • Hiển thị đầy đủ các thông tin chi tiết
  • Hỗ trợ link liên kết các thông tin trong bài

Tải phần mềm[hide="hide"]MDict 2.4
viwiki200803 Dữ liệu cập nhật tháng 03/2008
[/hide]​

thongnv0310

thanks các bạn, bài viết và các sòt rất hữu ích
các bạn có thể up nguyên cả 1 từ điển vào 1 link để tiện load ko ạ

Last edited by a moderator:

jennydontcry

Cái này có thể phát âm hả bác?Em ko down được bác co thể post sang link khác không chứ thằng 4share này không "thọ" lắm,lại die rồi.Thanks bác trước!
Mình xin mạn phép post lại Phiên bản cập nhật Mdict 2.5 Beta 1 có thêm một số tin năng mới vì link cũ đã die không down được nữa

Hướng dẫn
  • Sau khi tải dữ liệu phát âm, bạn có thể giải nén và copy vào thư mục .../MDict 2.5 Beta 1/Data
  • Để sử dụng Online Lookup bạn có thể vào Tool > Online Lookup > tìm đường dẫn tới dữ liệu từ điển thường sử dụng

void_style

Mình đang cần từ điển "MSDict Concise Oxford English Dictionary and Thesaurus". Ai có cho mình xin với. Cảm ơn.

lenguyendu

mình có những data muốn upload nhưng gần đây diễn đàn ko cho up tập tin,liên lạc với BQT cũng ko đc liền,ko biết tại mạng bên Trung Quốc hay tại diễn đàn,muốn mod chỉ giáo cho.

ThaiKien

Super V.I.P
mình có những data muốn upload nhưng gần đây diễn đàn ko cho up tập tin,liên lạc với BQT cũng ko đc liền,ko biết tại mạng bên Trung Quốc hay tại diễn đàn,muốn mod chỉ giáo cho.
Hiện nay diễn đàn chưa khôi phục hoàn toàn chức năng các file đính kèm, bạn có data mới thì upload lên những host free và cùng chia sẻ với mọi người nhé.

ducbavan

cảm ơn bạn nhiều vì mình đang học tiếng hán nên bộ từ điển này rất hữu ích.

musungus77

bác online thì pm em cái?
lâu không gặp bác, dạo này em bận quá:(

123zo

Hướng dẫn

cảm ơn bạn nhiều lắm=D>

6600

Cám ơn bạn đã gởi bộ từ điển Việt Nhật Việt nhé. mình đang định gởi người mua kim tù điển Ko ji en nhưng bây giờ thì không cần nữa rồi .
Chúc bạn sức khỏe để đóng góp ngày càng nhiều bài viết cho diễn đàn .

Oxilo

Mình đang tìm bộ tự diển Hán Việt, hồi trước xài 7610 có bộ tự điển Hán Việt mà nó giải thích từ phát âm tiếnh Hán ra tiếng Việt (ví dụ Môn = cửa) chứ không phải chữ Trung Quốc như bộ của anh Cương. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.