• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

tritrung

Các mod không có dữ liệu của từ điển chuyên ngành tin học à ? Mà trong các loại từ điển dùng trên PPC thì phần mềm nào dùng tra từ tốt nhất (theo ý kiến chủ quan của các Mod ;;) )
MDict là phổ biến nhất bạn ơi. Mình dùng 2 từ điển là MDict và Lạc Việt, nhưng thằng MDict ứng dụng của nó n` hơn.

tritrung

các anh oi cho em hỏi em lấn đầu xài 02 minis định dùng từ MDict nhưng thấy nó tra từ quá ít ...hình như có thể thêm dât cho nó phai ko bằng cách nao anh
Bạn chỉ cần copy data vào thẻ nhớ hoặc máy cũng đc, nhưng thg` thì copy vào thẻ nhớ vì nó hơi to. Rồi bạn chỉ đường dẫn đến cho nó hoặc chọn Search All là đc.

leminhson2010

Các bác cho hỏi vì sao một số phiên âm quốc tế không hiển thị được mà chỉ lên hình vuông?

arkatos

cái hay của mdict là nó còn có chức năg tra từ trực tiếp trong một ứng dụng nào đó y như lacviet vậy.Quá hay luôn.Hôm nọ minh mới phát hiện ra,tiếng nào cũng chơi đc miễn là có file dữ liệu cần thiết

ecoli

có điều là khi đọc. mdict không phân biệt được tiếng gì hết. Ví dụ một từ tiếng pháp mà viết giống tiếng Anh thì nó đọc thành tiếng Anh tuốt.

vietgreat

Bạn nào có Data dịch tiếng anh cho MDict v2.5 không? Dữ liệu từ điển của oxford thì tốt quá

tritrung

Bạn nào có Data dịch tiếng anh cho MDict v2.5 không? Dữ liệu từ điển của oxford thì tốt quá
"Data dịch tiếng Anh" là sao nhỉ? Ko hỉu ý bạn? Bạn hỏi phần mềm à?
Còn data Oxford trong chủ đề này có. Bạn chịu khó tìm.

taugesag

Mình đang tìm Cambridge Advanced Learner's Dictionary. Mình thấy trên trang web mobisystems có bán. Có ai có bộ từ điển này không, giúp mình với.

tutun

mình tìm bản phát âm cho từ điển anh việt. anh em giúp đỡ mình nhe

demdong185

Xin lỗi, mình rất thích cuốn từ điển này. Nhưng mình ko có PDA để xài. Thật sự mình đang cần 1 bảng demo về giao diện của cuốn từ điển này để mình tham khảo và tự lập trình 1 cuốn từ điển . Bạn nào có thể chạy từ điển và nhấn từ nút , từng tool trong đó và ghi lại hình cho em xem không ạ ??? Em muốn tham khảo giao diện chương trình . Xin cảm ơn ạ !

demdong185

Ai rành về phần này có thể cho em xin nick yahoo để trao đổi thêm được không ạ ? . YahooID của em : demdong185 .
Xin cảm ơn

hanhpn

Bạn PM cho anh LeNguyenDu. Anh ấy là người TQ, nhưng đang học tiếng Việt và đã tự làm rất nhiều các file từ điển cho Mdisk.

demdong185

Bạn PM cho anh LeNguyenDu. Anh ấy là người TQ, nhưng đang học tiếng Việt và đã tự làm rất nhiều các file từ điển cho Mdisk.

Có ai có nick yahoo của anh NguyenDu ko ? Cho mình xin đi .

HaChau

Super V.I.P
Xin lỗi, mình rất thích cuốn từ điển này. Nhưng mình ko có PDA để xài. Thật sự mình đang cần 1 bảng demo về giao diện của cuốn từ điển này để mình tham khảo và tự lập trình 1 cuốn từ điển . Bạn nào có thể chạy từ điển và nhấn từ nút , từng tool trong đó và ghi lại hình cho em xem không ạ ??? Em muốn tham khảo giao diện chương trình . Xin cảm ơn ạ !
Nếu không có PDA thì bạn có thể dùng phần mềm giả lập Windows Mobile, y như thật luôn. Xem tại CHUYÊN ĐỀ: GIẢ LẬP WINDOWS MOBILE TRÊN PC

Lesangmd

các bác nào sử dụng samsung i780 cho hỏi Mdict có tương thích dòng máy này không

Mdict hiện tại chỉ tương thích với các dòng máy sử dụng hệ điều hành Windows Mobile thôi bạn ạh .
Máy của bạn có sử dụng được hay không thì bạn tự đối chiếu chắc biết .
:D

lenguyendu

Mdict hiện tại chỉ tương thích với các dòng máy sử dụng hệ điều hành Windows Mobile thôi bạn ạh .
Máy của bạn có sử dụng được hay không thì bạn tự đối chiếu chắc biết .
:D

;;) i780 là wm6 bạn ạ,cpu 520 đó,độc những từ mục dài trong mdict chạy rất nhanh.

Status
Không mở trả lời sau này.