• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

tuana

bản 1.5 này mình thấy đang đi rất đúng hướng ,RAM dư nhiều, âm thanh tốt , cảm ứng nhậy ,Nhưng app ít quá .Nói chung bản này có số người thảo luận nhiều nhất trên XDA ; Những tận 846.000 kia mà , chứng tỏ rất nhiều người quan tâm bản này .

gunnroseclose

bản 1.5 này mình thấy đang đi rất đúng hướng ,RAM dư nhiều, âm thanh tốt , cảm ứng nhậy ,Nhưng app ít quá .Nói chung bản này có số người thảo luận nhiều nhất trên XDA ; Những tận 846.000 kia mà , chứng tỏ rất nhiều người quan tâm bản này .

cái số người thảo luận đó là từ thời rom còn là SD cơ bác à. Mỗi lần update là chúng nó edit topic chứ ko phải tạo topic mới. không tin bác cứ xem post số 4,5,6 là thấy ngay, từ vài tháng trước rồi.
Thế nên cái số người xem topic và trả lời chẳng nói lên điều gì cả

babybdu

sao mình dùng bản này vẫn ko quay phim được nhỉ ?
Quay được 1 lần xong vào xem video thì xem ko được, rồi lần sau vào camrecod thì nó báo "foce close"

ahueih

Hic . Mình chạy mấy bản MDJ gingerbread này toàn bị Robot voice có ai chỉ mình cách khắc phục với X_X

VUNHATVAN

Sao mình hông bị sao nhỉ? Cách khắc phục có rồi mà bạn
1. Gọi đến 1 số bất kỳ, ví dụ 900
2. Khi đã kết nối thì bật loa ngoài rồi tắt đi
Thế là xong

tuana

bản NAND 1.6 MDJ này sao download về giải nén toàn bị lỗi nhỉ , Hình như lỗi file UP lên hay sao . Ai download được rồi up lên mediafire cho mình với

hoanbeck

Ai hướng dẫn hộ mình cách backup data để chuyển từ bản 1.5 lên 1.6 :D

duong8488

Đúng như mình dự đoán, sau bản beta, ngay lập tức có bản fix lỗi, bản này up rom như bình thường phải không bạn ? nếu ko phải loại .zip thì sẽ không cài đc theme và cập nhật bản vá lỗi từ file zip rùi, nhưng ko sao, chắc 2,3 hôm nữa lại có ngay ý mà.

huydong0164

Lỗi USB Storage đã được fix tại bản MDJ's CyanogenMod 7 v. 1.6 - 2.3.1 rồi mà. Bản này chạy rất tốt, chỉ có cái camera vẫn chưa hoàn thiện hết thôi. Nói chung là rất OK

nhochaykhocnhe

Sau khi cài bản 1.6 đã bị vấn đề không dùng wifi được, không biết là các bác có bị tình trạng giống như em không.

anhthai

Sau khi cài bản 1.6 đã bị vấn đề không dùng wifi được, không biết là các bác có bị tình trạng giống như em không.

Mình dùng bản này rất tốt wifi,3g chạy ngon.Pin tốt, Ở chế độ ngủ máy ở khoảng 3mA. Máy mát chạy nhanh rom và ram dư nhiều

sao mình ko giải nén file down về được @@

Bạn phải cài PM 7-zip vào mới giải nén được: http://www.mediafire.com/?metfb434fac78d7

huydong0164

Bản 1.6 ClockworkMod BETA thì không vào WIFI được vì nó không nhận cấp IP động, bạn phải khai IP tĩnh. Bạn dùng bản MDJ's CyanogenMod 7 v. 1.6 thì bình thường

langthang262

bản này có hỗ trợ data.img trên sd không nhỉ?

Không hỗ trợ đâu, nếu có thì tác giả đã ghi chú rồi.
Cứ backup cái file data ra chỗ khác, up thử dùng xem thế nào, nếu không thích thì up lại bản cũ, copy data vào là xong, rất nhanh gọn mà.