• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobifone 3G với blackstone

tuanmqme

Bác dùng mạng nào thế? Em dùng viettel thì hiện chữ 3G viettel đàng hoàng mà.

Người ta đang nói về Mobifone 3G bác lại cho ông Viettel vào đây :p Mà hà nội 3G của ông Viettel chưa có ah bác :( Tối qua ra hà nội tìm mãi không thấy báo chữ 3G cứ tưởng máy mình bị làm sao potay

demax

Người ta đang nói về Mobifone 3G bác lại cho ông Viettel vào đây :p Mà hà nội 3G của ông Viettel chưa có ah bác :( Tối qua ra hà nội tìm mãi không thấy báo chữ 3G cứ tưởng máy mình bị làm sao potay

THấy anh em bàn luận về 3G nhiều mà chưa được dùng nên bức xúc tý thôi. Dùng mạng Vietteo ngay giữa thủ đô HN mà có 3G tý nào đâu. Chắc Vietteo để HN cuối cùng mới phủ sóng.

Đây là danh sách các vùng đã phủ sóng 3G của Vitteo:
Cao Bằng
Lâm Đồng
Bà Rịa-Vũng Tàu
Bình Định
Tây Ninh
Lào Cai
Khánh Hòa
Cần Thơ
Bình Thuận
An Giang
Hà Giang
Đắc Lắc
Bình Định
Đắc Nông
Bạc Liêu
Lạng Sơn
Gia Lai
Bình Thuận
Kon Tum
Bến Tre
Phú Thọ
Bình Dương
Đắc Nông
Ninh Thuận
Cà Mau
Thái Nguyên
Bình Phước
Kon Tum
Phú Yên
Đồng Tháp
Tuyên Quang
Đồng Nai
Ninh Thuận
Quảng Ngãi
Hậu Giang
Yên Bái
TP HCM
Phú Yên

namfat

Hi hi, ở HN VT 3G mới thử nghiệm thôi bác ạ, chưa đưa vào chính thức.
Nếu bác muốn test 3G VT tại HN thì qua Cafe Milano ở Nguyễn Du hoặc tòa nhà Resco-Cổ nhuế :D

tuanmqme

Hi hi, ở HN VT 3G mới thử nghiệm thôi bác ạ, chưa đưa vào chính thức.
Nếu bác muốn test 3G VT tại HN thì qua Cafe Milano ở Nguyễn Du hoặc tòa nhà Resco-Cổ nhuế :D
Sao lại phải ra hai chỗ đó vậy? Vụ này khó hiểu quá ta :-?

FOreverV

bác nào biết cho em hỏi tí, máy em đã có hiện chữ H và video call được nhưng vào GPRS thì ko được, nếu bình thường để chữ E thì vào được. Bro nào biết cài GPRS cho 3G thế nào chỉ giùm em với

congamau

em dùng 3G vina chạy vù vù ! còn share ra mấy máy chạy vẫn ngon!:)) bác dùng 3G vina đê

doquangduc

Well-Known Member
bác nào biết cho em hỏi tí, máy em đã có hiện chữ H và video call được nhưng vào GPRS thì ko được, nếu bình thường để chữ E thì vào được. Bro nào biết cài GPRS cho 3G thế nào chỉ giùm em với
Bác dùng mạng nào. Nếu là Viettel thì chọn trong mục connection/ moden là: viettel internet/ APN là: v-internet. xong là OK. Còn các mạng khác bác tìm hiểu cách set cho từng mạng riêng nha.

FOreverV

Bác dùng mạng nào. Nếu là Viettel thì chọn trong mục connection/ moden là: viettel internet/ APN là: v-internet. xong là OK. Còn các mạng khác bác tìm hiểu cách set cho từng mạng riêng nha.

em dùng mobi, pác biết thì chỉ dùm em lun với ^^

thanhdol

Member
Anh dùng mạng 3G của Vina ấy. Vì nó có những gói cước rất được vd: U7 dùng được 7 ngày.Hiện tại bây giờ 3G Vina vẫn hơn( Do Vina phát triển 3G qua GSM).Nếu anh không muốn mua sim Vina thì anh phải đọc cái này http://www.mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=ABOUT&id=1004.

Tớ dùng 3G của vina đây này, vừa mới li dị sau khi cãi nhau với mấy em tổng đài=))=))=))=)). Nhưng chưa dám li dị 2G vì dùng lâu quá rồi, khổ thế chứ. =))=))=))=))
Công nghệ 3G tại VN hầu như giống nhau cả (cùng WCDMA dải 2100MHz), hy vọng mobi ngon hơn (vì hạ tầng và con người chuyên nghiệp nhất VN) sẽ ổn hơn để tớ dùng:-?:-?

thomastn

Mình dung mobifone, chẳng đăng ký 3 gờ 3 giếc gì sất mà sao có chữ 3G+ ở trên chỗ cột báo sóng? có bác nào biết chỉ giúp? cám ơn

abwyatt

Có ai đã thành công để xem Mobifone Live TV trên Blackstone?

Tôi đã đăng ký với Mobifone TV30, nhưng không thể xem nó trên Blackstone. Đã cố gắng sử dụng HTC Streaming Media Player, Coreplayer, RealPlayer Một, và Windows Media Player với sự thành công không.

Để kiểm tra xem TV di động Mobifone đăng ký là OK, tôi đặt thẻ SIM của tôi vào một Nokia E75, và tôi có thể xem TV Live hoàn hảo (RealPlayer sử dụng Nokia như là phương tiện truyền thông luồng phần mềm).

Nếu Mobifone Live TV chỉ tương thích với điện thoại di động Nokia, họ nên cảnh báo cho khách hàng những người sử dụng điện thoại khác như HTC trước khi chúng tôi bị mất tiền của chúng tôi! X-(

caothanhhai

Tôi đã đăng ký với Mobifone TV30, nhưng không thể xem nó trên Blackstone. Đã cố gắng sử dụng HTC Streaming Media Player, Coreplayer, RealPlayer Một, và Windows Media Player với sự thành công không.

Để kiểm tra xem TV di động Mobifone đăng ký là OK, tôi đặt thẻ SIM của tôi vào một Nokia E75, và tôi có thể xem TV Live hoàn hảo (RealPlayer sử dụng Nokia như là phương tiện truyền thông luồng phần mềm).

Nếu Mobifone Live TV chỉ tương thích với điện thoại di động Nokia, họ nên cảnh báo cho khách hàng những người sử dụng điện thoại khác như HTC trước khi chúng tôi bị mất tiền của chúng tôi! X-(
Hôm trước tôi cũng như bạn, không xem dược (rom kwbr). Tự dưng hom qua xem lại ok (rom duty -không cài đặt gì)
Bác thử lại vào một ngày đẹp trời nhé :))

doquangduc

Well-Known Member
Hôm trước tôi cũng như bạn, không xem dược (rom kwbr). Tự dưng hom qua xem lại ok (rom duty -không cài đặt gì)
Bác thử lại vào một ngày đẹp trời nhé :))
Ặc. Chúc mừng Bác Hải. Chắc kà chú HD của Bác biết là đến TẾT TÂY rồi, nên cho Bác xem được Tivi, Quà tết hay sao ý nhỉ?:D=D>
Cho em hỏi nhỏ Bác Hải tí, Hình như ilovepiaggio là Bác phải ko? Em nhìn cách viết là đoán đến 99% là Bác.

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Ặc. Chúc mừng Bác Hải. Chắc kà chú HD của Bác biết là đến TẾT TÂY rồi, nên cho Bác xem được Tivi, Quà tết hay sao ý nhỉ?:D=D>
Cho em hỏi nhỏ Bác Hải tí, Hình như ilovepiaggio là Bác phải ko? Em nhìn cách viết là đoán đến 99% là Bác.
Gớm lại còn nhìn văn phong, đọc nick, đoán người nữa cơ chứ =))=))=))
có cần anh đọc một nắm nick của cậu không nào!

doquangduc

Well-Known Member
Gớm lại còn nhìn văn phong, đọc nick, đoán người nữa cơ chứ =))=))=))
có cần anh đọc một nắm nick của cậu không nào!
hì hì. Em có mỗi 1 phát à. Sang chiều mai em được lang thang bên Box HD2 rùi. Thỉnh thoảng ghé thăm Bác chút nhá. Nằm mãi mà không ngủ được.

namfat

Mình thì xem MobiTV 3G Viettel chạy ngon ơ trên Touch HD, không cần phải cài đặt gì cả. Đăng ký là chạy được luôn.

Tuy nhiên khi view ra full màn hình thì ảnh bị hơi chàn màn hình. Thấy mấy cậu KT VT nói là chưa fix đc độ phân giải cho HD.

Không biết các nhà mạng khác có bị vậy không? :D

lycucu

gỡ rối cho bác nào ko cài được 3G nè!
Chương trình giúp cho những bạn gặp khó khăn khi cài đặt GPRS, 3G cho PPC của mình (đối với sim đã đăng ký GPRS). Hỗ trợ WM5 trở lên.

Bạn cài đặt chương trình Network Wizard mà mình đính kèm theo đây (Cách cài là chép file vào thẻ nhớ hoặc vào bộ nhớ trong của máy)
Sau khi cài đặt xong, vào Start \ Settings, sang tab Connections, mở cái biểu tượng hình quả địa cầu có ngôi sao.

Sau khi mở ra Wizard rồi, chọn Contry và Network cho đúng với yêu cầ ucủa bạn (Viettel, Mobifone hay Vinaphone) rồi chọn ok
chờ 1 chút Sau khi Wizard hoàn tất cài đặt cho bạn xong nó sẽ kêu reset thì các bác bâm reset là ok!
http://www.mediafire.com/download.php?z2ywwhydz2j

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
gỡ rối cho bác nào ko cài được 3G nè!
Chương trình giúp cho những bạn gặp khó khăn khi cài đặt GPRS, 3G cho PPC của mình (đối với sim đã đăng ký GPRS). Hỗ trợ WM5 trở lên.

Bạn cài đặt chương trình Network Wizard mà mình đính kèm theo đây (Cách cài là chép file vào thẻ nhớ hoặc vào bộ nhớ trong của máy)
Sau khi cài đặt xong, vào Start \ Settings, sang tab Connections, mở cái biểu tượng hình quả địa cầu có ngôi sao.

Sau khi mở ra Wizard rồi, chọn Contry và Network cho đúng với yêu cầ ucủa bạn (Viettel, Mobifone hay Vinaphone) rồi chọn ok
chờ 1 chút Sau khi Wizard hoàn tất cài đặt cho bạn xong nó sẽ kêu reset thì các bác bâm reset là ok!
http://www.mediafire.com/download.php?z2ywwhydz2j
nguồn ở đây nè http://www.vn-zoom.com/f251/htc-net...d-tu-dong-cai-dat-gprs-3g-cho-ppc-410164.html

Cái Connections Setup này thì giờ trong ROM nào không có vậy bạn?
Sau khi vừa up ROM xong là nó đã chạy rồi.Còn cài đặt 3G lại là vấn đề khác.
Mà cái này của HTC sao bạn đưa cái "nguồn" kia lên chi vậy?

lycucu

Cái Connections Setup này thì giờ trong ROM nào không có vậy bạn?
Sau khi vừa up ROM xong là nó đã chạy rồi.Còn cài đặt 3G lại là vấn đề khác.
Mà cái này của HTC sao bạn đưa cái "nguồn" kia lên chi vậy?

ah! tại vì có nhiều mem không cài đặt được cấu hình cho đt và cũng có vài trường hợp do chọc ngoáy bậy bạ nên sai cấu hình nên phần mềm này sẽ chỉnh lại! nó bao gồm luôn cấu hình lại 3G luôn đó bạn!mình nghĩ nó có ích nên pót lên! với lại phần mềm này ko phải của mình, mà do coppy nên mình phải để nguồn ko thui hiểu nhầm !