• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobifone 3G với blackstone

NhatToai

Super V.I.P
ah! tại vì có nhiều mem không cài đặt được cấu hình cho đt và cũng có vài trường hợp do chọc ngoáy bậy bạ nên sai cấu hình nên phần mềm này sẽ chỉnh lại! nó bao gồm luôn cấu hình lại 3G luôn đó bạn!mình nghĩ nó có ích nên pót lên! với lại phần mềm này ko phải của mình, mà do coppy nên mình phải để nguồn ko thui hiểu nhầm !
Bạn nhầm rồi.
Connection Setup sau khi chạy xong thì GPRS thoải mái,nhưng 3G thì còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác như cấu hình mặc định của bản ROM + dịch vụ nhà mạng.
Hiện tại bất kỳ ROM nào cũng có rồi,version còn mới hơn nữa bạn à.

rockychan2988

Đã sử dụng được tốt 3 dịch vụ 3G của Mobifone bao gồm Video Call , Mobile TV và Mobile Data trên HTC HD , TV koi khá nhanh , Data cũng tốt , chỉ có điều sóng 3G lúc có lúc ko , khi tắt mở lên lại phải chờ khá lâu mới có sóng 3G lại

lycucu

mình xài 3G viettel thây ok lắm! nếu kết nối với laptop download còn nhanh hơn cả ADSL , xem tivi thì ko bị giật hình, có điều video call thì hình hơi giật 1 chút!

imj

Member
bạn chỉ cách giùm cho mình với,

Đã sử dụng được tốt 3 dịch vụ 3G của Mobifone bao gồm Video Call , Mobile TV và Mobile Data trên HTC HD , TV koi khá nhanh , Data cũng tốt , chỉ có điều sóng 3G lúc có lúc ko , khi tắt mở lên lại phải chờ khá lâu mới có sóng 3G lại

nếu được bạn chỉ giáo thì quý hóa quá, thanks:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(chắc nhiều anh em cũng muốn dùng được như bạn, thanks

rockychan2988

Chỉ giáo thì mình ko dám , chỉ có điều anh em nào gặp trục trặc vấn đề ở đâu thì cứ post lên mình sẽ giúp trong khả năng :D

ngphuongqt

Mình đang dùng Mobifone nhưng chưa xem được TV Mobile. Khi chọn kênh xem TV thì nó chạy RealPlayer rồi báo lỗi nguồn dữ liệu.
Có lẽ nhờ bạn hướng dẫn các bước từ đâu đến cuối, bao gồm connection settings, đăng kí gói Data...

Cám ơn bạn nhiều,

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dùng Mobifone nhưng chưa xem được TV Mobile. Khi chọn kênh xem TV thì nó chạy RealPlayer rồi báo lỗi nguồn dữ liệu.
Có lẽ nhờ bạn hướng dẫn các bước từ đâu đến cuối, bao gồm connection settings, đăng kí gói Data...

Cám ơn bạn nhiều,
- Về việc đăng ký các gói cước cho 3G của Mobifone thì đã có tất tần tật trong này => http://www.mobifone3g.com.vn/
- Trên máy thì vào Settings => Connections => Chạy Connection Setup là xong.
- Trên máy vào Settings => Phone => Tab Band ở dòng Select your network type chọn Auto (Nếu muốn máy tự động chuyển từ 3G sang 2G và ngược lại), chọn WCDMA (Nếu chỉ muốn dùng 3G). Ở dòng Select your GSM/UMTS band thì để kiểu gì cũng được.
- Khởi động lại máy rồi dùng 3G phà phà.:D

congthao

Mình đã đăng ký Mobifone 3g nhưng không hiểu sao con Touch HD của mình vẫn chỉ hiện E, không lên được 3g. Thử mấy kiểu cài đặt mà mọi người nói rồi nhưng vẫn không được. Vào Comm Manager cũng không thấy mục nào 3g để on lên cả. Các bác cho giúp ý kiến.

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã đăng ký Mobifone 3g nhưng không hiểu sao con Touch HD của mình vẫn chỉ hiện E, không lên được 3g. Thử mấy kiểu cài đặt mà mọi người nói rồi nhưng vẫn không được. Vào Comm Manager cũng không thấy mục nào 3g để on lên cả. Các bác cho giúp ý kiến.

Có lẽ bạn đang dùng Ship ROM.
Chỉ cần vào Settings/Phone/Band/Select your network type chọn Auto là được thôi.
Nếu không được nữa là do khu vực của bạn không có sóng 3G hoặc lỗi mạng.

congthao

Sau 1 hồi hí hoáy thì bây giờ nó hiện lên H, không biết như thế có được coi là 3G không các bác? Trước mình dùng sim mobile trên asus P750, chưa đăng ký 3G thấy vẫn lên được chữ 3G ở những nơi có sóng, chuyển sang HTC thì thấy không lên chữ 3G.

XuanTruong

Super V.I.P
Sau 1 hồi hí hoáy thì bây giờ nó hiện lên H, không biết như thế có được coi là 3G không các bác? Trước mình dùng sim mobile trên asus P750, chưa đăng ký 3G thấy vẫn lên được chữ 3G ở những nơi có sóng, chuyển sang HTC thì thấy không lên chữ 3G.

Trên cột báo sóng có hiện chữ H cũng là 3G đó, Bạn nhìn vào tên mạng sẽ thấy "3G VinaFone hoặc 3G MobiFone...".