• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01 (game 3D phiêu lưu mạo hiểm > 25M)

tal0v3t

ba.n oi de^'n cho^~ die^`n mA~ mOrce la`m the^' nA`o hA/ bA.n...viE^'t chu~ gi` va`o :((

Chỉnh sửa cuối:

cuti468

Theo tôi hiểu thì cái máy ông nói là máy nó chỉ dịch những kí tự đã bị mã hóa thôi,tôi dò thấy ra mỗi chữ E.:( Còn cái cửa có nắm đấm để lồng thanh sắt vào vặn đã ông nào qua chưa nhỉ, tôi cũng đang tắc ở cánh cửa này, post hình lên để anh xem xem và tham khảo. Trò này càng chơi càng khoai thì phải (thể mới thích nhẩy anh em). Bác nào tìm được cách thì share nhé. =D>

huavinh

Banned
cách của thì bạn đưa thanh sắt vào bấm theo số ngược 14789632 chính xác và nhanh khoản 4 vòng là mở được . vào trong phòng bạn chỉ thấy 1 bà lão chết bạn lấy được 1 chìa khóa và 1 chuôi kiếm gãy , chìa khóa thì mở được cánh cửa vào phòng màu xanh dương , còn cái máy đánh chữ thì mình cũng hơi đau đầu vì nó đánh mã kí tự mocsơ thì phải , mà giờ thì chã còn nhớ nổi , muốn xài được cái máy đánh chữ bạn phải nạp điện cho nó nha cũng hơi khó đấy. đặt điện thoại lên bàn và lấy cây bút gõ , gõ lên bàn nha đùng gõ lên điện thoại nó điên đó.

Chỉnh sửa cuối:

tal0v3t

làm sao qua đc chỗ mà nó phóng tên ở hai bên ý + với lia ra 2 cái lưỡi cưa thế nhờ...vấn đề là cái đánh mã morsce đấy ko có tác đụng gì à

huavinh

Banned
bạn chạy nhanh về bên trái khi phi tiêu bắn ra bạn phải úp mặc vào tường thật nhanh qua được đĩa thứ nhất thì phải ngồi xuống liền thì mới qua được đĩa thứ 2 , rất khó đấy .chút bạn thành công

tal0v3t

qua rồi..thực ra rất dễ bạn ạ..cái thấp nhảy qua..cái cao lao tới thì ngồi xuống :)) =)) giờ lại tới cái hố chông có 2 cái lưỡi của chạy ở trên đó...làm sao để đứng trên lưỡi cưa mà ko ngã nhỉ :-??

huavinh

Banned
bạn dùng ná bán vao cái lỗ ấy cho nó dừng đúng vị trí để nhảy lên 2 cái đĩa qua được dễ mà

tal0v3t

uah thank nhé...ông bạn kiếm đâu ra mật mã thế..qua rồi..bắn mãi nó mới vào vị trí để mình nhảy qua :)) đang mở cái mã khóa..kho báu à=))

tal0v3t

khóa mở khó quá :(( khó hơn cả nạp điện nữa nè..cứ quay đc hơn 2 vòng thì nó die :((

huavinh

Banned
uah thank nhé...ông bạn kiếm đâu ra mật mã thế..qua rồi..bắn mãi nó mới vào vị trí để mình nhảy qua :)) đang mở cái mã khóa..kho báu à=))
kho bấu thì khong có nhưng có 1 xác chết , bạn coi khiên đi mai tán đi nha

tal0v3t

^^ ko quay được cửa bạn ơi..game kinh dị à...hay quá nhờ..có nik yahoo ko..mình nc cho dễ nhớ :D add nik minhf nhes... tim_ve_niem_dau ok

zen1th

Lúc sign nó đòi pass cho file key thì điền j vào hả bác :(.E chưa sign đc :(

gai

Well-Known Member
Sao mình tìm hoài không thấy cái thư mục SIMLIFE đâu cả .bạn nào có thể hướng dẫn 1 cách tỉ mỉ cho mình cách lấy mấy cái file DATA đó được không. mình giai nén ra được 5file. nhưng tìm hoài không thấy mấy cái file đó đâu cả.

gai

Well-Known Member
mình làm được rồi. thanks bác. nhưng mà không biết chơi thế nào heeee

hoang2601

Theo tôi hiểu thì cái máy ông nói là máy nó chỉ dịch những kí tự đã bị mã hóa thôi,tôi dò thấy ra mỗi chữ E.:( Còn cái cửa có nắm đấm để lồng thanh sắt vào vặn đã ông nào qua chưa nhỉ, tôi cũng đang tắc ở cánh cửa này, post hình lên để anh xem xem và tham khảo. Trò này càng chơi càng khoai thì phải (thể mới thích nhẩy anh em). Bác nào tìm được cách thì share nhé. =D>

Sao mình không tìm thấy cửa này nhỉ?? nhảy qua chỗ mấy hòn đá "zezo" hả bạn?

cuti468

Đúng rồi nhảy qua cột đá toàn số 0 và 1 loạt các cột đá với các số bất kỳ khác nữa. Bạn chú y nhé những cột đá có số 0 là những cột khi đứng lên là nó sẽ sụp xuống đó, nên nhớ nhảy cho nhanh. Tốt nhất là nhảy ở những con số khác trừ số 0 nhé.
Cái máy Điện báo đúng là để gõ tín hiệu morse như bác Huavinh nói, nhưng điều tôi không hiểu là nó yêu cầu mình gửi đi 1 thông báo gì đó từ máy điện báo này. Đầu tiên nó đề nghị gửi chữ "A", tôi đã thành công, nhưng sau đó thì chẳng biết phải gửi gì nữa cả. Đề nghị anh em tiếp tục nghiên cứu cái máy điện báo này nhé. Những anh em quan tâm đến thể loại game này nên add nick nhau nói chuyện và bàn bạc cho dễ. Nick tôi là: rainbow_90068. =D>

hoang2601

Đúng rồi nhảy qua cột đá toàn số 0 và 1 loạt các cột đá với các số bất kỳ khác nữa. Bạn chú y nhé những cột đá có số 0 là những cột khi đứng lên là nó sẽ sụp xuống đó, nên nhớ nhảy cho nhanh. Tốt nhất là nhảy ở những con số khác trừ số 0 nhé.
Cái máy Điện báo đúng là để gõ tín hiệu morse như bác Huavinh nói, nhưng điều tôi không hiểu là nó yêu cầu mình gửi đi 1 thông báo gì đó từ máy điện báo này. Đầu tiên nó đề nghị gửi chữ "A", tôi đã thành công, nhưng sau đó thì chẳng biết phải gửi gì nữa cả. Đề nghị anh em tiếp tục nghiên cứu cái máy điện báo này nhé. Những anh em quan tâm đến thể loại game này nên add nick nhau nói chuyện và bàn bạc cho dễ. Nick tôi là: rainbow_90068. =D>

bạn gửi chữ "A" ... tiếp đó gửi chữ "sos" .. rồi gửi chữ E118N24 .. là OK ( cái này bạn xem trong cuốn băng thứ 2)

LeHai85

cảm ơn anh "tal0v3t" ...hi em đang dowloat ..ok ..anh có hình đẹp thế avatar..nhin hay hay

tal0v3t

bạn gửi chữ "A" ... tiếp đó gửi chữ "sos" .. rồi gửi chữ E118N24 .. là OK ( cái này bạn xem trong cuốn băng thứ 2)
ừa...đó là vị trí hòn đảo bạn đang ở đó 118 độ Đông 24 độ Bắc :D