• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01 (game 3D phiêu lưu mạo hiểm > 25M)

tal0v3t

các bạn có bít làm gì với bức tranh treo trên tường trong phòng ngủ ko?? mình chọn cái đình rồi use nó..lúc đứng gần bức tranh..nó hiện ra cái mảnh giấy bắt mình lấy màu để làm gì đó...chỗ này ko hiểu j hết

hettientieu

các bạn có bít làm gì với bức tranh treo trên tường trong phòng ngủ ko?? mình chọn cái đình rồi use nó..lúc đứng gần bức tranh..nó hiện ra cái mảnh giấy bắt mình lấy màu để làm gì đó...chỗ này ko hiểu j hết

1 - Walk around your neighborhood looking the colors or...
2 - Use paint or Photoshop :thumbsup:

The colors that you need are:
For the Sun: Red
For the mountain: Yellow
For the Land: Green
For the girl T-Shirt: Blue

Nhờ bạn 1 chút: cho hỏi dùng cách nào để qua 2 lưỡi cưa đó

tal0v3t

bạn ơi khó quá..lấy màu kiểu gì đây :(( ko lấy đc..cái camera cùi..nó điên quá :((
qua cái lưỡi cưa đó à..cái thấp bạn nhảy qua..cái cao ngồi xuống là đc thôi mag

cuti468

Thằng em dùng cách đó để nhảy qua 2 lưỡi cưa à. :)) . Bạn cũng có thể dùng cách này: Bạn để ý khi mà các lỗ trên tường phóng phi tiêu là 2 cái lưỡi cưa đó bay ra, nên bạn đi lên hết dốc thì quay ngược người lại và đi lùi nhé(chú ý là áp sát vào phía tay trái), khi nào thấy phi tiêu phóng ra thì chạy (nháy nút số 2 hai lần). Chạy hết dốc thì rẽ luôn sang bên trái. :D.
Còn thằng em muốn làm thế nào có màu sắc để chụp hình cho giống bức tranh đấy thì có nhiều cách làm, khi chup đến phần nào thì kiếm những thứ gì có màu sắc tương đương (sách, báo chuyện hoặc chạy ra cửa hàng mua hộp chì mầu về tô ra giấy =)) ) rồi dí sát camera vào mà chụp. :D

tal0v3t

ặc ặc >:) chơi = con 3250 =)) cái camera nó như đấm vào mặt ý =)) chụp màu đỏ nó ra màu đen :)) bó tay rồi:((

huavinh

Banned
ặc ặc >:) chơi = con 3250 =)) cái camera nó như đấm vào mặt ý =)) chụp màu đỏ nó ra màu đen :)) bó tay rồi:((

công nhận cái games này nhiều chuyện thật . toàn bắt mình làm những chuyện điên rồ : nào là thổi bụi cho , xem tấm fim,rồi gõ gõ như thàng điên ấy rồi giờ đi tìm màu cho nó .hehe=)) pó tay

tal0v3t

chju ko lấy được màu...mai ko thấy em onRum thỳ có nghĩa là em đã tự tử rồi nhá...:((

hoang2601

chju ko lấy được màu...mai ko thấy em onRum thỳ có nghĩa là em đã tự tử rồi nhá...:((

Dùng chương trình paint ấy. mặt trời lấy màu đỏ, núi màu vàng, đất green, khăn blue ...bật đèn sáng lên, đưa camera vào màn hình ... phải mấy lần mới đc.:p Game này có 4 cái kết khác nhau... rất ý nghĩa...:p:p:p 7610 còn đc nữ là..

tal0v3t

nhưng mà màn hình nó chạy sọc sọc....:(( lúc đc lúc ko..đc cái này die cái kia...thấy bạn nói làm mình ham quá :D 4 cái kết à..hay đó

tal0v3t

qua rồi yahooooooooooo! chuôi kiếm mở ra cánh cửa tới địa ngục..bỏ qua cái máy mã Morsce rồi =))

tal0v3t

:(:)(:)(:)(:)(( sướng 5 phút buồn mãi mãi..kết cục của game là mình die nếu như mình đi theo cái cửa trong căn phòng đó.....:(:(:( chơi hì hục hơn tuần..mà end game lại là mình bị 2 bức tường ép thành cám =)) hài quá :))

huavinh

Banned
camera cua 3250 khó thật dùng paiin cũng khó wa' ban làm được chỉ tui với

cuti468

Bác nào chụp ảnh thành công bức tranh rồi thì gửi hình lên tôi tham khảo chút. :-??

huavinh

Banned
kết thúc chĩ có chết thôi , ai có kết thúc khác thì cho tui bít với . chết trong sự đau đớn ...dẹp lép.

hettientieu

First Final: The bad ending:

After that you open the stone door you go inside, you will see a source of water, there is 4 heads of dragon in each division, every head represent a cardinal point: North, South, East and West, this is not important for this end; keep walking and you will see many stone colums going up and down, use the lever that you see for stop this when you can climb and go to the top of the structure; put in the big ball the broken sword in the right hole, the beside door will be open, go there and pass all the dificulties, later, you will get the first final, the bad ending, check how is this looking the trailer below from Drakonus

hettientieu

* Second Final: The good end

After to open the stone door using the flagstone go back to the well when you found to the skeleton and the broken sword, you will see there to Ada, he will se you too and he will go away, then, go back from the way where you came from before, pay atention and look to the left site to the elevator, you will see now the stone door open, so, go there, this will take you to the first part (the site when you was in the cage), there you will can see spots of blood and a rare stone, take this and go back to the source of water; once you be there, put the rare stone in the North site, where the water have bitter flavor, you will get now the eye of the dragon ; go to the elevate estructure again and put the broken sword in the right hole, the door will be open and go there, now, you can scape placing in the round hole the eye of the dragon.

hettientieu

* Third Final: The gas tomb

For get this final you must do all that you did it above, but now, in the big structure in the top, place in the right hole, the eye of the dragon, the door beside will be open again.
Go now to the source of water again, you will see to Ada in the floor, get close to him, an spider will bite to you and to Ada, use the detoxifying herb for cure yourself, then Ada will die, you can get from him a yellow ring.
Now go to the door that you just open, you will find two dead bodies and a structure with head shape (like a skeleton head), in each hole you must place the rings (Green and Yellow), now you will die

hettientieu

The Best Final

For get this final you need have the detoxifying herb and the eye of the dragon.
Do all that you did above, but with some little difference.
Put the eye of the dragon in the big structure in the top, the door wil be open, go to the source of water again and you will see to Ada in the floor, get close to him and a spider will bite to you and to Ada, dont worry, keep pressing the five "5" buttom close to Ada, so, you will see a message asking if you wanna use the detoxifying herb, you accept this and you will get the best final