• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01 (game 3D phiêu lưu mạo hiểm > 25M)

hettientieu

huavinh ơi, qua 2 cái lưỡi cưa kiểu gì nhỉ, đến đoạn đấy không biết nhảy qua kiểu gì vì cái Hố để nhảy rộng quá. Biết thì chỉ mẹo đoạn đó nhé

tal0v3t

rình thôi...để cho cái lưỡi thấp gần hố..thỳ nhằm bắn vào cái lỗ trên tường là ok..chúc may mắn

huythong123456

đi đến đoạn gặp bức tường có chữ "She bless" và phía trước là vực thẳm có mấy cột đá toàn số thì nhảy như thế nào vậy bạn?

rình thôi...để cho cái lưỡi thấp gần hố..thỳ nhằm bắn vào cái lỗ trên tường là ok..chúc may mắn

Mình nghĩ là dùng cái búa đập vào cái ô có cái lỗ trên tường cho cái thùng rơi xuống rồi đẩy cái thùng gỗ gần đó và nhảy qua.

Mà các bác biết làm sao tránh con j đó đậu và người mất máu ko:)

cuti468

Đấy là con dơi, bấm phím * để dùng súng cao su nhắm vào khi nó còn ở xa và nhả đạn, thế thì đỡ mất máu. Còn nếu bắn trượt thì cứ để nguyên súng cao su và quay người ra xung quanh tìm kiếm nó chỉ đậu quanh chỗ mình đứng thôi, lúc này bắn là dễ nhất vì nó đứng im mà. =D>
Mà thằng em Tuấn Anh (Tal0v3t) load lại phần save game đoạn chụp hình bức tranh, rồi dùng phần mềm chụp ảnh toàn màn hình Screenshot chụp rồi gửi cho anh để xem màu với anh chụp mãi không được. :-?? Thanks thằng em trước :D

Chỉnh sửa cuối:

huavinh

Banned
muốn chụp ảnh thì bạn mở paiin trên máy tính rồi chộn mầy cho đúng ,zoom nó to ra ,dí sác camera vào màng hình , lước wa chụp liền mất vài lần thì sẽ được thôi nha em.

cuti468

Bác nào nói cũng thấy hay. Ai cũng biết Mặt trời : red, Núi: vàng, Đất: Green, Áo: Blue. Nhưng bác nào qua rồi thì chụp ảnh post lên tôi nhìn thực tế cái coi. :-?

tal0v3t

sax...lúc chu.p xog nó hiện nhanh quá..em cũng hok kịp chụp..nói chung là chính xác màu vào..lờ mờ nó hok chấp nhận đâu anh

Bác nào tổng hợp lại các tricks ở các màn cùng screenshot đi:p Chỉ cần gợi ý thui không cần chỉ cụ thể:) Game hay nhưng mà khó ăn phết nhở:)

tal0v3t

phần cuối sau khi bạn ngủ dậy ở căn phòng ngủ đó thì quay lại tìm đến nơi bạn thấy bộ xương bà lão mà cánh cửa quay = thanh sắt đó..have fun..bạn sẽ sống sót

thanhnam711

các bác chơi giỏi quá, em mới đi đến cái hành lang mà có mấy cánh cửa, có chìa khóa mở một cửa, vào trong đó tìm được một chìa khóa khác nhưng chả mở được cửa nào nữa, các bác help em với.:-??:-??:-??:-??

thanhnam711

các bác chơi giỏi quá, em mới đi đến cái hành lang mà có mấy cánh cửa, có chìa khóa mở một cửa, vào trong đó tìm được một chìa khóa khác nhưng chả mở được cửa nào nữa, các bác help em với.:-??:-??:-??

silver_knight

các bác chơi giỏi quá, em mới đi đến cái hành lang mà có mấy cánh cửa, có chìa khóa mở một cửa, vào trong đó tìm được một chìa khóa khác nhưng chả mở được cửa nào nữa, các bác help em với.

tal0v3t

bạn nhặt cái đinh rồi combine nó với cái chìa khóa hỏng là ok..cái mà bạn bảo hok làm j đc ý 8-|
các bác chơi giỏi quá, em mới đi đến cái hành lang mà có mấy cánh cửa, có chìa khóa mở một cửa, vào trong đó tìm được một chìa khóa khác nhưng chả mở được cửa nào nữa, các bác help em với.:-??:-??:-??

silver_knight

bạn nhặt cái đinh rồi combine nó với cái chìa khóa hỏng là ok..cái mà bạn bảo hok làm j đc ý 8-|

vậy cái đinh nhặt ở đâu vậy ông anh, em tìm tung hết rồi ma chẳng thấy gì cả, ông anh chỉ em nhé, em gà wá.

cuti468

Thằng em Tuấn Anh (Tal0v3t), anh chụp ảnh ở trong phòng rồi đấy xem hộ anh màu sắc cái, chụp đúng màu mà nó vẫn báo lỗi "Look bad, I should try again", xem anh chụp sai màu gì nhé. Hoặc nếu thấy anh online ở Yahoo thì bảo anh luôn. =D>

cuti468

Khi lấy được cái chìa khóa đầu tiên mở cửa căn phòng bên tay trái trên gác, cái đinh nằm trên cái tủ dài phía bên tay trái đó. Chúc thằng em thành công,trò này chơi phải từ từ và nhẫn nại chút không nóng vội được đâu. Có gì khó khăn cứ post bài hỏi anh. Đưa cả ảnh lên cho thằng em dễ tìm nhé. Khi tìm được cái đinh rồi thì Combine với cái chìa khóa cũ thì sẽ mở được cái cửa trong cùng. Nếu thấy có ích Thanks anh 1 cái =D>

silver_knight

Khi lấy được cái chìa khóa đầu tiên mở cửa căn phòng bên tay trái trên gác, cái đinh nằm trên cái tủ dài phía bên tay trái đó. Chúc thằng em thành công,trò này chơi phải từ từ và nhẫn nại chút không nóng vội được đâu. Có gì khó khăn cứ post bài hỏi anh. Đưa cả ảnh lên cho thằng em dễ tìm nhé. Khi tìm được cái đinh rồi thì Combine với cái chìa khóa cũ thì sẽ mở được cái cửa trong cùng. Nếu thấy có ích Thanks anh 1 cái =D>

ông anh giỏi quá, mặc dù nick của em bị ban nhưng vẫn lập nick mới để thanks ông anh lun.:D

huavinh

Banned
Thằng em Tuấn Anh (Tal0v3t), anh chụp ảnh ở trong phòng rồi đấy xem hộ anh màu sắc cái, chụp đúng màu mà nó vẫn báo lỗi "Look bad, I should try again", xem anh chụp sai màu gì nhé. Hoặc nếu thấy anh online ở Yahoo thì bảo anh luôn. =D>

bạn chụp bằng gì vậy màu thì đúng rồi mà . bạn nên dùng pm paint trên máy tính đó mình làm được mà . nhưng phải dí sát camere vào mang hình ,cách màng hình khoản 1 phân thôi .hãy làm như thế đi thữ có được ko nhe