• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile Heart - Giao diện iPhone tuyệt đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Mình cũng đang sử dụng N82V31 đã hack, có cài font hổ trợ tiếng hoa, không cài phần mềm python, copy thư mục tải về vào E/Data/ggheart. vào E/Data/ggheart/ intall 2 file .sisx (FishPond,ggheart). chạy rất ổn mà, không bị vấn đề gì hết.

Nói thật mình mê cái này đến nỗi phải mua thêm con N82 nè, làm cách của bạn vẫn không chạy được cứ sợ đụng pm nào, hôm qua format lại rồi Hack cài em nó đầu tiên đủ kiểu vẫn không được, bạn nghĩ có ức không chứ.

lekhachuy3aa

Nói thật mình mê cái này đến nỗi phải mua thêm con N82 nè, làm cách của bạn vẫn không chạy được cứ sợ đụng pm nào, hôm qua format lại rồi Hack cài em nó đầu tiên đủ kiểu vẫn không được, bạn nghĩ có ức không chứ.

Mình nghĩ bạn thử cài thêm python vào bộ nhớ máy xem sao? chứ mình cài vẫn ok mà

BuuPhucCT

Well-Known Member
PM này hình như không hỗ trợ màn hình 320x240 nên mình cứ nhấp vào hoài mà nó không cho cài vào E71.

banlc

uả,mình cũg N73 nè,sao mình cài ggheart với fish thì trong application hiện tơí 2 biểu tương icon,muốn xài cái nào thì nhấp vô cái đó,chứ ko fải fish là screen saver của ggheart luôn,bạn làm thế nào vậy :(

Bạn down files 25MB về, copy vào thẻ nhớ theo đường dẫn E:/data/GGheart. Sau đó cài đặt file GgheartReceiver.sisx, cài xong vào Applications mở chương trình vừa cài đặt ở trên. Nó sẽ load tất cả các files có trong folder để cài đặt. Mình cài xong hiệu ứng đẹp tuyệt mê nhất là hiệu ứng con trỏ (rất nhiều loại cho mình chọn ) + khi máy khóa bàn phím screensaver đẹp tuyệt xuất hiện (nhưng chỉ tiếc là không thể mở khóa bàn phím bằng ok&*.

Bác nào cho hỏi tại sao nút thanks của em không có, phải làm sao để có lại nhỉ. Vì mình post khá nhiều bài nhưng không có anh thanks bao giờ.

momvip9

Bác nào cho hỏi tại sao nút thanks của em không có, phải làm sao để có lại nhỉ. Vì mình post khá nhiều bài nhưng không có anh thanks bao giờ.

hjx, bạn phải là thành viên đăng nhập thì mới được thanks chứ, và bạn chỉ được thanks bài viết của thành viên khác thối chứ không được thanks bài viết của mình. Khi bạn đăng online bằng tài khoản thành viên của mình thì bạn không thấy nút thanks ở bài của bạn là đúng rồi. Không tin thì thử tạo một tài khoản khác rồi đăng nhập vào sau đó xem bài viết của bạn thì sẽ thấy nút thanks thuj

banlc

hjx, bạn phải là thành viên đăng nhập thì mới được thanks chứ, và bạn chỉ được thanks bài viết của thành viên khác thối chứ không được thanks bài viết của mình. Khi bạn đăng online bằng tài khoản thành viên của mình thì bạn không thấy nút thanks ở bài của bạn là đúng rồi. Không tin thì thử tạo một tài khoản khác rồi đăng nhập vào sau đó xem bài viết của bạn thì sẽ thấy nút thanks thuj

Thank bạn (bấm cả thank rồi đấy), vì lâu lâu không thấy ai thank mình nên hỏi để rõ hơn. Cám ơn bạn lần nữa.

Ntv_79

Mình cài xong hiệu ứng đẹp tuyệt mê nhất là hiệu ứng con trỏ (rất nhiều loại cho mình chọn ) + khi máy khóa bàn phím screensaver đẹp tuyệt xuất hiện (nhưng chỉ tiếc là không thể mở khóa bàn phím bằng ok&*.

Hiệu ứng select box thì OK. Mình biết chỗ để cài đặt và lựa chọn. Nhưng screensaver thì chịu chết không biết chỉnh ở chỗ nào. Chỉ có nhấn vào biểu tượng icon là ra cái hồ cá thôi! Còn nó tự hiện ra khi khóa bàn phím như bạn nói thì không biết chỉnh ở chỗ nào nhỉ!:-/

nguyenha86

Thấy phần mềm hay quá. Đọc liền một mạch từ trang 1 đến trang 21 mà không có bản tiếng Anh hay bản Việt hoá/. Buồn............. Cài tạm bản tiếng Trung vọc tạm vậy. :D

banlc

Hiệu ứng select box thì OK. Mình biết chỗ để cài đặt và lựa chọn. Nhưng screensaver thì chịu chết không biết chỉnh ở chỗ nào. Chỉ có nhấn vào biểu tượng icon là ra cái hồ cá thôi! Còn nó tự hiện ra khi khóa bàn phím như bạn nói thì không biết chỉnh ở chỗ nào nhỉ!:-/

Làm như hướng dẫn của mình ở trên là được. Khóa máy đúng kiểu Iphone, nếu như màn hình cảm ứng thì chỉ cần vuốt ngón tay từ trái qua phải, đẹp thật, để mình đếm xem có mấy con cá nào:9 con tất cả, 3 vàng, 3 xanh nõn chuối, 3 xanh lá cây, đẹp mê.
Cài như hướng dẫn của mình sau đo vào để chế độ tự động khóa bàn phím nhé.

Ntv_79

Do chưa có Việt hóa hoặc anh hóa nên mình mạn phép chia sẻ một vài kinh nghiệm về cách sử dụng do mình tự vọc để anh em nào mới có thể dễ dàng làm quen và vọc để chia sẻ cùng mọi người.

*Khi cài được chương trình rồi, mở chương trình dưới màn hình iphone, hàng dưới cùng sẽ là các cài đặt liên quan đến ứng dụng. Ba hàng trên là các icon ứng dụng đã cài.

*Bạn có thể di chuyển các icon bằng cách bấm và giữ OK đến khi chuyển thành hình bàn tay xòe. Nhấn OK là bàn tay nắm lấy icon, di chuyển đến chỗ bạn cần. Ấn OK. Để trở về bỉnh thường thì trong khi bàn tay xòe, bạn nhấn và giữ OK 1 lát sẽ trở về bình thường. (Icon cho phần này ở hàng dưới cùng là icon thứ 6 từ trái sang phải, màu xanh lá, có cái khung thoại màu trắng bên trong):D.

*Hàng dưới cùng:
I)Icon đầu tiên là Web; Icon thứ 2 là nhạc nhẽo gì đó đòi connect; Icon thứ 3 (hiìnhmặt trời 23độ) là chọn cá, ba ba, chuồn chuồn... chạy tung tăng trên màn hình; Icon thứ tư, màu vàng trong có cái ipod là chọn hồ cá; Icon thứ 5 (trang 2) là chọn thay đổi skin cho iphone (cái này phải down 25M về mới có); Icon thứ 6 đã nói ở trên; Icon thứ bảy (hình quả táo apple) là thay đổi giao diện iphone hoặc DIY (DIY là một giao diện khác cũng khá đẹp); Icon thứ 8, cạnh icon quả táo là chuyển icon từ vuông sang tròn (nhìn cũng đẹp); Icon thứ 9 (trang 3), đòi kết nối blutooth xong làm cái quái gì không biết; Icon thứ 10 (trang 3), cạnh icon cuối cùng là để refresh lại icon cho các chương trình đã cài ở trên theme; icon cuối cùng là cài đặt cho chương trình (hình mấy cái bánh răng).

II) Khi chọn icon thứ 10 sẽ hiện ra 1 bảng:
1)Dòng đầu tiên là chọn cài đặt mặc định của máy;

2)Dòng thứ 2 có mấy dòng linh tinh để chỉnh màn hình luôn sáng, Có dòng thứ 4 từ trên xuống là đáng quan tâm đó là thay đổi font chữ cho chương trình, nhấn vào, nhấn vào, chọn kiểu chữ, font chữ...

3)Trở lại trang đầu tiên (sau khi nhấn vào icon số 10 hiện ra 1 bảng ấy). Dòng nữa cần quan tâm là dòng thứ 3 từ trên xuống. OK.
a)Dòng đầu tiên là chuyển đổi giữa giao diện Iphone và DIY.
b)DÒng thứ 2, nhấn vào có 2 dòng: trên là chọn skin cho iphone nhấn lên hoặc xuống, ưng ý thì OK; dòng dưới là lựa chọn hiệu ứng select box (cái hộp bao quanh icon khi di chuyển ấy) có 6 kiểu cho anh em lựa chọn: điện xẹt, hoa nở, tia chớp....>:)
c)Dòng thứ 3 là chon cua, cá, ba ba, chuồn (giống khi nhấn vào icon thứ 3 hàng cài đặt hình mặt trời nhiệt độ.:-/:-/:-/
Cơ bản mới vọc được thế thôi, mấy cái khác linh tinh thấy không quan trọng nên không nhớ lắm.
Anh cùng vọc và chia sẻ trong khi chờ việt hóa hoặc anh hóa nhé!
Vọc tiếng Tàu như người mù ý b-)b-)b-)=D>=D>=D>=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

khanh1906

Mình chép cả bộ 25mb vào thẻ nhớ đến lúc load xong nó lại ngốn hết 10mb bộ nhớ máy. Có bạn nào bị như vậy kô?

MinhThang

Manager
Mình chép cả bộ 25mb vào thẻ nhớ đến lúc load xong nó lại ngốn hết 10mb bộ nhớ máy. Có bạn nào bị như vậy kô?

Quan trọng là nó có chạy được hay không thôi, còn ngốn bộ nhớ thì mình nghĩ máy nào cũng vậy.

khanh1906

Quan trọng là nó có chạy được hay không thôi, còn ngốn bộ nhớ thì mình nghĩ máy nào cũng vậy.
Posted via Mobile Device
Em chép vào thì vẫn chạy bình thường, load đầy đủ các giao diện và icon. Nhưng thấy ngốn nhiều bộ nhớ máy cũng nản. Giờ bộ nhớ máy còn đúng 1.8mb. Ăc ăc

songtoan93

Em cài được rồi nhưng vào nó cứ bị out ra ngoài không vào được, có pác nào bít không ạ? Thanks nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
Em chép vào thì vẫn chạy bình thường, load đầy đủ các giao diện và icon. Nhưng thấy ngốn nhiều bộ nhớ máy cũng nản. Giờ bộ nhớ máy còn đúng 1.8mb. Ăc ăc

Bạn cài lên thẻ mà sao lại ngốn bộ nhớ máy, vào C/data/lnstalls xem có cái gì trong đó không thì xóa đi bạn nhé.

khanh1906

Bạn cài lên thẻ mà sao lại ngốn bộ nhớ máy, vào C/data/lnstalls xem có cái gì trong đó không thì xóa đi bạn nhé.
Posted via Mobile Device
Ở C/data/install cũng chỉ có mấy thư mục font, skin...nói chung la giống với những thư mục trong E/data/gheart. Em nghĩ là chắc do lúc em cài bộ nhớ thẻ còn ít quá nên nó chép mấy thư mục đó lên bộ nhớ máy.

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
Ở C/data/install cũng chỉ có mấy thư mục font, skin...nói chung la giống với những thư mục trong E/data/gheart. Em nghĩ là chắc do lúc em cài bộ nhớ thẻ còn ít quá nên nó chép mấy thư mục đó lên bộ nhớ máy.

Xóa mấy cái đó đi xem bộ nhớ có lòi lên không?:D

tam2905

ai cài dc trên N82 V31 hướng dẫn cho mình với :D mình đã cài mấy lần nhưng ko dc :-s

Status
Không mở trả lời sau này.