• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod 10 HS Firmware 5800 v51.0.006

thechipmunks

e quên ko down phầ để có vạch sóng và pin, giờ lại phải flah lại à các bác?

Hoden

Super V.I.P
rồi, cảm ơn bạn nhé

cái này chưa có bản hack đúng ko bác ?

đã có bản Hach rồi đấy.

ý e hỏi là bản của bác mathanh này tích hợp sẵn hack chưa ạ ?

e flash rồi, đang khám phá, giá như cái menu bác mathanh để mặc định thì thích hơn ( cá nhân em )

cái phần xem ảnh ở ss wiget vẫn chưa xem đc các bác ạ

các bác cho e hỏi khi chọn hs là ss wige thì mình có thể thay đổi đc các icon của nó ko hay chỉ dùng đc mặc định thế ạ ?

e quên ko down phầ để có vạch sóng và pin, giờ lại phải flah lại à các bác?

bạn nên xem kỉ cách pót nhé, gom lại 1 bài rồi pót thôi nhé,.................

sw33tb0ytn

em vừa up xong,có vẻ mượt hơn đấy.lại mất công cài soft lại từ đầu,mệt ghê :(

luuquoctoan

Muốn đổi vòng tròn Mario thì bạn bung ra, tìm đến Resouce\apps\menu.mif thay file menu.mif

thechipmunks

muốn thêm các ứng dụng vào thanh tolbar ở hs ss wiget thì làm thế nào hả các bác? ví dụ như thêm opera, ovisrore chẳng hạn.

Kenji1992

mình muốn xóa -khởi động máy và tắt máy Orange thì mình phải xóa file nào hả mathanh

JokerB

mình muốn xóa -khởi động máy và tắt máy Orange thì mình phải xóa file nào hả mathanh

xoá cái splashscreen.mif và sysap.mif trong resource/apps

......
bây h mới dùng bản CFW này nên mới biết mathanh k thay splashscreen mà thêm cái startup.mif sau cái 2 bàn tay xoắn vào nhau :), bác xoá startup.mif nhé :) splash là cái 2 bàn tay xoắn vào nhau đấy :p

Chỉnh sửa cuối:

thechipmunks

minh ko tìm thấy thư mục này trong C\resource
phai tư tạo hả

cái này bạn phải cài phần mềm x-plore ra mới có. Sau khi cài phần mềm xong bạn phải tích vào mấy cái ô " show... " ấy thì nó mới ra Z

JokerB

mathanh ơi, mathanh cho mình hỏi là sửa làm sao để HS Samsung chạy đc gadget.swf ở ổ E đc k :)

Chỉnh sửa cuối:

thechipmunks

eo ơi tốn pin quá. bình thường máy e ngày sạc lần, giờ trung bình 2 ngày sạc 3 lần. muốn thêm các ứng dụng vào thanh tolbar ở hs ss wiget thì làm thế nào hả các bác? ví dụ như thêm opera, ovisrore chẳng hạn.

TungBach