• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod 10 HS Firmware 5800 v51.0.006

Lan_Truong

cái này bạn phải cài phần mềm x-plore ra mới có. Sau khi cài phần mềm xong bạn phải tích vào mấy cái ô " show... " ấy thì nó mới ra Z

Trong Z thi dĩ nhiên là có rồi ( cái này mình biết)
@: nhưng mathanh hướng dẫn:khi flash xong vui lòng chép file samsungtoolbar.mif ở ổ Z vào C\resource\apps\
khổ nổi minh ko tìm thấy thư mục này resource\apps trong C
vậy có phải tự tạo thư mục resource\apps hay là như thế nào.......

anh7donco

khi flash xong vui lòng chép file samsungtoolbar.mif ở ổ Z vào C\resource\apps\

Sao mình đau có thấy cái file đó trong ổ Z đâu bạn? Mình chỉ thấy nó nằm trong ổ C chung với file gadget.swf

Còn trong C thì không thấy thư mục resource?

Mình dùng X-Plore 1.50.

luongvietdung

Trong Z thi dĩ nhiên là có rồi ( cái này mình biết)
@: nhưng mathanh hướng dẫn:khi flash xong vui lòng chép file samsungtoolbar.mif ở ổ Z vào C\resource\apps\
khổ nổi minh ko tìm thấy thư mục này resource\apps trong C
vậy có phải tự tạo thư mục resource\apps hay là như thế nào.......

bạn cài một phần mềm nào vào bộ nhớ máy là có thư mục resource\apps

cu_rua

Hồi trước mình có flash 1 bản cooked f v50 version tháng 4/2010 bằng JAF, sau đó thấy 1 bản mới version tháng 5/2010 được giới thiệu hoành tráng hơn nên flash thử nhưng thấy chán quá nên flash lại bản kia. Kết quả là bị lỗi ko lên nguồn, mình flash về bản tháng 5 thì lại được. Cho mình hỏi có phải trường hợp này bị coi là downgrade nên lỗi phone không.

Kenji1992

Hồi trước mình có flash 1 bản cooked f v50 version tháng 4/2010 bằng JAF, sau đó thấy 1 bản mới version tháng 5/2010 được giới thiệu hoành tráng hơn nên flash thử nhưng thấy chán quá nên flash lại bản kia. Kết quả là bị lỗi ko lên nguồn, mình flash về bản tháng 5 thì lại được. Cho mình hỏi có phải trường hợp này bị coi là downgrade nên lỗi phone không.

file của bạn bị quá dung lượng hoặc bị lỗi , bạn kiểm tra lại xem .

simhoang

Mathanh ơi có bản cook nào giống như trên nhưng bỏ đi hs thứ 10 không cho e xin? Thanks!

hantinhtu_baby

Mathanh ơi có bản cook nào giống như trên nhưng bỏ đi hs thứ 10 không cho e xin? Thanks!

Chả ai rảnh mà làm theo yêu cầu của bạn đâu.10hay 9hs có làm ảnh hưởng gì hay xung đột nhauđâu.bạn thích xài cái nào thì chọn cái đó thuj!

simhoang

Chả ai rảnh mà làm theo yêu cầu của bạn đâu.10hay 9hs có làm ảnh hưởng gì hay xung đột nhauđâu.bạn thích xài cái nào thì chọn cái đó thuj!

bạn đã bao giờ xài bản 10hs chưa? Nếu chưa thì đừng có phát biểu linh tinh! Bản đó đọc đuôi flash giựt giựt,nói chung là flash kém hơn. Không vào được quản lý ứng dụng mà một số pm lại cần vào đó mới chỉnh sửa được, mình cũng không biết các lỗi trên đã được fix chưa nhưng nếu không có hs thứ 10 thì thừa dung lượng nhiều hơn đề cook cái khác. Và lại mình nói là có thì cho mình xin chứ mình có yêu cầu đâu mà bạn nói vậy? Theo mình nghĩ thì a mathanh sẽ không dừng lại ở bản này thôi đâu!

mathanh

hai bạn không nên cải nhau,

bản cooking của mình quản lý ứng dụng hoàn toàn vào được và chỉnh sửa thoải mái

còn về đuôi flash đọc bị giựt là do flashlite samsung v30 nên không tương thích để duyệt web và đọc flash

bạn đã bao giờ xài bản 10hs chưa? Nếu chưa thì đừng có phát biểu linh tinh! Bản đó đọc đuôi flash giựt giựt,nói chung là flash kém hơn. Không vào được quản lý ứng dụng mà một số pm lại cần vào đó mới chỉnh sửa được, mình cũng không biết các lỗi trên đã được fix chưa nhưng nếu không có hs thứ 10 thì thừa dung lượng nhiều hơn đề cook cái khác. Và lại mình nói là có thì cho mình xin chứ mình có yêu cầu đâu mà bạn nói vậy? Theo mình nghĩ thì a mathanh sẽ không dừng lại ở bản này thôi đâu!

bạn xem bản này loại bỏ hs thứ 10 samsung hoàn toàn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?99609-Mod-9-HS-m%E1%BA%B7c-%C4%91%E1%BB%8Bnh-thanh-danh-b%E1%BA%A1-firm-ware-cook-d%C3%A0nh-cho-d%C3%A2n-l%C6%B0%E1%BB%9Bt-net

Chỉnh sửa cuối:

delro

Bản này mathanh hok đưa mod xoay ngang trình duyệt với tắt âm chụp hình ^^

hung62

bac mathanh ơi cho mình hỏi sao minh flach dc rui` mình cài cái X-plore 1.50 vao nó báo đã được cài sẵn là sao ha? bác...cả cái mod ogran nua~

wimax16vnn

bac mathanh ơi cho mình hỏi sao minh flach dc rui` mình cài cái X-plore 1.50 vao nó báo đã được cài sẵn là sao ha? bác...cả cái mod ogran nua~

do xplore dc cook sẵn xong rom rồi nên báo thế
mún cài ver mới hơn , như 1.5 thì dùng sisware bung cái Xplore 1.5 ra. dc 3 folder , chép hết vào C , restart phone là có bản 1.5 để xài

Black_Cat999

bác msthanh co the share cho minh bản hs samsung widget đã dc mod dc ,o . Minh muon tu cooked vào room , thanks pác trước

hunterboy_nb

mathanh ơi có fix được bug volume (chỉ có thể chỉnh âm lượng trên màn hình cảm ứng ko chỉnh bằng phím bên hông được) khi nghe nhạc ko?

batanguyen

Pro cho mình hỏi về cái FW mình up bằng FOTA là 51.0.006.C02.01
Nhưng khi up bằng NSU thì nó báo là ko có FW mới ....
Xin cho mình hỏi là với cái FW của mình có thể flash cái FW của pro được ko
Mình vừa mới dùng máy được vài ngày ah nên còn nhiều thắc mắc.