• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Bàn phím chữ và số kiểu mới

NguyenDuyThanh

Đây là 1 mod mới cho C6/N97 của dan-av, mình thấy khá hay, có nhiều ko gian để xem những thứ mình đang viết (6 dòng). Download cho vào sys\bin => repack và flash.

Lưu ý: Đây mới là mod beta nên sẽ mất chữ căn giữa (nếu bạn đã sử dụng mod này). Trong thời gian tới sẽ ra mod đầy đủ sẽ fix các vấn đề này.

UPDATE: Mod đính kèm là mod thay đổi nút "OK" thành nút "Chuyển chế độ bàn phím" (cái biểu tượng bàn phím đó). Mod này có thể kết hợp với mod trên hay sử dụng riêng đều đc, cũng cho vào sys\bin :) Sau khi chuyển nút thì sẽ thành như sau:

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
bàn phím nhìn hay quá.tẹo dow về vất vô cái cfw đang làm
thanks bác nhiều
có lỗi gì là em kiện bác đầu tiên

kaothenhi

Nhìn hay quá, cái bất tiện nhất khi dùng X6 đối với em đó là cái phím "V" xanh nó ở tít bên trên.

boy_online01

Em tình nguyện làm chuột bạch nè. Vứt vào CFW N97 thì nó ra thế này(chắc CFW C6 cũng thế):

Nó ko hỗ trợ 7 trang kí tự ( mình đang xài font mặc định + 7 trang kí tự + CN )
Mặc dù thấy thoáng và đẹp hơn cái bàn phím alpha cũ nhưng tốt nhất là các bác chờ bản final cho lành :D

Anther1991

Tấm hình của DuyThanh không đẹp bằng tấm của boy_online. Có lẽ DuyThanh ko nên xài mod đổi chỗ phím ok và phím_change_mode_bàn_phím với mod này vì nó tạo cảm giác phím_change_mode_bàn_phím bị làm bẹp lại để nằm cho vừa cái ô chữ nhật đó. (ý kiến cá nhân)

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
tấm hình của boy online thì có vẻ như là đẹp nhờ theme thì phải.
tui vẫn chưa cook xong nên chưa biết kết quả thế nào cả:p

samiboy007

là sao ta?
1kái phím V nằm trên.
1kái nằm dưới
ps/ có pạn nào có nick trang daily cho mình mượn với.đăg kí wàj k đc.hjchjc.
Pạn nào tốt bụng thì pm Yh phongbatinhdoi_007_2006 nha.

tuanlx

Mình thấy phím "V" nằm ở dưới như bản của Duy Thanh rất tiện lợi khi dùng một tay viết tin nhắn hoặc nhập pass...

OverYou

Bàn phím này hình như là mix giữa bàn phím N8 và 5800 thỳ phải. Chắc vẫn còn tồn tại 1 số điểm không tương thích >:)

quyvuong888

sao 2 ảnh lại khác nhau nhỉ. cái của DT phím V ở dưới. như thế sẽ tiện hơn khi nt 1 tay (tay mik ngắn :-ss)

Anther1991

Tải về mới thấy file này với file của mod canh giữa phím tùy chọn là cùng 1 file. :-?

NguyenDuyThanh

Tải về mới thấy file này với file của mod canh giữa phím tùy chọn là cùng 1 file. :-?
Thì mình mới nói là sẽ mất chữ căn giữa sẽ mất nếu sử dụng mod đó ở phần lưu ý đó.

sao 2 ảnh lại khác nhau nhỉ. cái của DT phím V ở dưới. như thế sẽ tiện hơn khi nt 1 tay (tay mik ngắn :-ss)

Thì hình trên #1 là của tác giả nó thế chứ vứt vào CFW là nút nó sẽ như boyonline đó.
Nhưng mình sẽ cập nhật mod thay đổi 2 nút đó.

Chỉnh sửa cuối:

quyvuong888

Thì hình trên #1 là của tác giả nó thế chứ vứt vào CFW là nút nó sẽ như boyonline đó.

thế tức là nút V vẫn bị tít ở trên nhỉ. chán thật.

NguyenDuyThanh

Tấm hình của DuyThanh không đẹp bằng tấm của boy_online. Có lẽ DuyThanh ko nên xài mod đổi chỗ phím ok và phím_change_mode_bàn_phím với mod này vì nó tạo cảm giác phím_change_mode_bàn_phím bị làm bẹp lại để nằm cho vừa cái ô chữ nhật đó. (ý kiến cá nhân)

Đã cập nhật mod chuyển nút "OK" thành nút "Thay đổi chế độ bàn phím"

Chỉnh sửa cuối:

quyvuong888

mod mới update của DT hay đó. tks cái nào \:D/ rất tiện lợi cho những ng` tay ngắn như mik =))