• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Chuyên đề thay đổi icon pin, cột sóng (3G, 3,5G, 4G ...)

NguyenDuyThanh

Mod thay đổi icon cột sóng. Đã đc test ok với firmware Uniquefirmware Anonymous của mình cho 523x. Các máy khác thì mình ko rõ, các bạn có thể test. Cook rom nhá.

Mod cột sóng 3G khi bình thường và 3,5G khi kết nối dowload tại đây by nguyenduythanh94

Mod cột sóng luôn luôn 3,5G dowload tại đây by pc18_cn4

Mod cột sóng luôn luôn 4G dowload tại đây (download về bỏ đuôi .7z) by pc18_cn4 & ngoanrazor

Mod cột sóng luôn 3,5G + icon pin mới: download tại đây by nguyenduythanh94

Mod cột sóng luôn 3,5G + icon pin mới + thay đổi biểu tượng báo thức thành GPS: download tại đây by bunrieucua.

Mod cột sóng luôn 4G + icon pin mới: download tại đây by luckyno2 (file này chỉ dành cho máy ko có 3G)

Download về chép file avkon2.mif vào rofs2/resoure/apps nhá.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Good job!

Góp ý chút, lần sau bạn đặt tiêu đề nên ghi thêm những máy hỗ trợ vào nhé ^^

shido_katori

Active Member
down về mod thêm cho 5230 có thay đổi gì sâu sắc ko nhỉ. xài 2g mà cũng hiện sóng 3g :-?

simhoang

cái này mấy máy hỗ trợ 3G thì đã có sẵn rồi. còn mấy máy không hỗ trợ 3G thì bỏ vào để lừa người thôi! :))
khi nào muốn bán máy thì mấy bác mod cái này vào. đảm bảo bán còn được giá hơn cả máy mới luôn đó =))
Treo đầu dê- Bán Thịt Chó :))

Jank

cái này mấy máy hỗ trợ 3G thì đã có sẵn rồi. còn mấy máy không hỗ trợ 3G thì bỏ vào để lừa người thôi! :))
khi nào muốn bán máy thì mấy bác mod cái này vào. đảm bảo bán còn được giá hơn cả máy mới luôn đó =))
Treo đầu dê- Bán Thịt Chó :))

chuẩn =]]

khối đứa nhìn vào ... 5230 đó bạn :)

dxpro1991

Cái này cũng vui mà, bình thường xài 3g rất hao pin cho những máy hỗ trợ 3g, giờ để GSM bình thường vẫn hiện 3g sướng rồi, lúc nào cũng kết nối 3G mọi lúc mọi nơi =))

Thanks

NguyenDuyThanh

Ai biết trả lời cho mình tí, để mình thay đổi 3G thành 3.5G :D

Bạn đã hào hứng làm thì mình cũng chia sẻ luôn: nó nằm trên các entry: 15, 336->339, 427; 498->502, 540->543, 548
Làm đc cái nào hay thì chia sẻ vào đây cho mọi người ^^

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Bạn đã hào hứng làm thì mình cũng chia sẻ luôn: nó nằm trên các entry: 336 -> 339, 427; 498, 499, 500 -> 502, 540 -> 543, 548
Làm đc cái nào hay thì chia sẻ vào đây cho mọi người ^^

Okê để làm thử
Cái này thì k tại có chữ 3.5G riêng mà :))

satthumuhn1

Mod này ko biết thế nào chứ
bản thân các máy hỗ trợ 3,5G thì theo em test tại Hưng yên quê em:
mạng viettel chưa kêt nối hiện 3g,kết nối thì 3,5G
nhưng mạng vinaphone và mobifone thì chưa kết nối hay kết nối kũng hiện 3,5G hết...tốc độ download của 3 mạng ngang nhau ko khac gì cả...
Các bác dùng mod này chắc là do tự tùy chỉnh thôi"thích 3,5 hay 3G cả trc và sau kết nối đều đc hết"
:D...bác nào có mod 3,5G cho em n73 với n81 ko nhỉ...cho em xin :p nhớ test rùi up nha

satthumuhn1

Ý bạn định làm tất cả 3,5G cũng hay nhưng lúc đó chả bik lúc nào mình kết nối mạng, lúc nào ko à, luôn luôn là 3,5G mà. :p

bác nhầm àh
khi đt đang kết nối thì biểu tượng kết nối nó liền mạch
khi ko kết nối thi biểu tượng dưới chữ 3G nó đứt quãng....khác hoàn toàn,,,phân biệt ở đấy chứ nhìn gì chữ 3G với 3,5G
hoặc nếu bác chọn chế độ kết nối mạng khi cần thì để ý sẽ thấy...chưa kết nối chỉ có duy nhất chữ 3,5g dưới cột sóng...kết nối rồi thi dưới cộ sóng vẫn có chữ 3,5G nhưng nhỏ hơn và có thêm cái biổu tượng nhỏ nhỏ dưới chữ3G mà...:D
các bác ko dùng kết nối nhiều hay sao mà chẳng để ý gì thế...?
:p