• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Chuyên đề thay đổi icon pin, cột sóng (3G, 3,5G, 4G ...)

NguyenDuyThanh

Bác ơi bác có thể chỉ em cách chép đè lên ko? Em dùng X-plore copy file của bác vào ổ Z/resoure/apps mà ko được. Nó ghi là ko thể mở tập tin avkon2.mif. Bác chỉ em với hix :(
Cái này chỉ cook fw thôi nhá.

chjpkute

ổ z bất khả xâm phạmhiện chưa có pm nào có thể chỉnh sửa z chỉ có thể cok thui có thể sao chép từ z ra nhưng không làm ngược lại được...

sieutocdo1994

bạn nào làm cho fw C6=>X6 với. 2G=>4G :)). thanks

chúc mọi người năm mới hạnh phúc, như ý,............ :D

NguyenDuyThanh

Ai rành pts thì làm chứ e chào thua :))
Có tools nào converter từ SVGB thành JPEG hay chỉnh sửa trực tiếp từ SVGB k nhỉ?

Mình cũng đang làm cái 4G nhưng xấu quá, đang cố gắng làm cho giống thật. Dùng svgb2svg để convert svgb sang svg rồi dùng svg editor 6.5 hoặc PTS mà chỉnh sửa.

NguyenDuyThanh

trên cfw c6 thì các entry cột sóg là 228=>235

Hình như ko phải vậy thì phải :( Mình xem đâu có thấy. Đúng như lời pc18_cn4 nói, chỉ có 5 entry đó thôi cũng đủ rồi (còn 1 số entry cũng có biểu tượng 3G ko bik đặc trưng cho gì)

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Hình như ko phải vậy thì phải :( Mình xem đâu có thấy. Đúng như lời pc18_cn4 nói, chỉ có 5 entry đó thôi cũng đủ rồi (còn 1 số entry cũng có biểu tượng 3G ko bik đặc trưng cho gì)

Chắc cho những máy hộ trợ 3G chuyển đổi wa lại giữa 3G, 3.5G :))

heonho2301

:(( ai làm dùm mình iz tại máy mình lúc mở file mif bi lỗi Font ùi ai làm dùm iz :(:)((

boy_online01

Cái mod này themes cũng làm được thì phải. Hôm nọ mình vớ được cái themes icon Mac, nó thay cái hình cột sóng phía dưới cột sóng bằng quả táo, còn chữ 3G, 3.5G thì chuyển sang fonts chữ điện tử :D

jan1789

em đang dùng FW gốc X6 chưa cook gì cả chỉ mới hack thôi, nếu muốn đổi nó lên 5G 6G thì nên edit file MIF nào vậy ?