• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Chuyên đề thay đổi icon pin, cột sóng (3G, 3,5G, 4G ...)

ngoanrazor

Well-Known Member
Hình như ko phải vậy thì phải :( Mình xem đâu có thấy. Đúng như lời pc18_cn4 nói, chỉ có 5 entry đó thôi cũng đủ rồi (còn 1 số entry cũng có biểu tượng 3G ko bik đặc trưng cho gì)

chắc khác fw. Của mjh là c6 20.0.038
nhưg hơi kỳ chỗ này mjh dùg adobe illustra edit cột sóg sau đó bỏ vào flash rồi máy khởi độg lại liên tục

i34_i3y_vjp

Cái mod này themes cũng làm được thì phải. Hôm nọ mình vớ được cái themes icon Mac, nó thay cái hình cột sóng phía dưới cột sóng bằng quả táo, còn chữ 3G, 3.5G thì chuyển sang fonts chữ điện tử :D

em cũng thích cái theme mac nó cứ hiện chữ E khi vào mạng.có thấy 3g đâu.thêm cả mod 3g vào cũng ko dc :))

ngoanrazor

Well-Known Member
dùng siscontent để mở theme và edit nó nếu bn ko biết edit theme thì lên google kiếm. Bn làm thử đi cũng đơn jản thôi mà, chỉ cần add vào theo hướg dẫn trog file of mjh

ngocha2006

Nhiu gà lém...tôt nhất bạn cho vài cái theme đẹp đã edit
rùi gửi lên đây cho anh em dùng là ổn nhất
=D>=D>=D>=D>=D>

0908727527

Này thì 4G cho IP lé mắt lun :))

p/s: icon 4G design by ngoanrazor

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Lúc kết nối thì thế nào hả pc18_cn4? Chụp cái coi ;;) cái này trích xuất từ theme nên chữ hơi nghiêng ko thật lắm nhưng thế là tốt lắm rồi. Mong gặp ai rành về đồ họa vector chỉnh sửa cho đẹp nào

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Lúc kết nối thì thế nào hả pc18_cn4? Chụp cái coi ;;) cái này trích xuất từ theme nên chữ hơi nghiêng ko thật lắm nhưng thế là tốt lắm rồi. Mong gặp ai rành về đồ họa vector chỉnh sửa cho đẹp nào
Lúc kết nối cũng vậy luôn nha bro:D