• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Chuyên đề thay đổi icon pin, cột sóng (3G, 3,5G, 4G ...)

bunrieucua

Mod của bạn cũng tương tự mod bên DailyMobile khi kết nối đều trở lại EDGE đó.
Ở dưới mình đã mod luôn luôn 3,5G cả khi kết nối và ở chế độ bình thg.

Do sở thích thôi mà bạn.Cũng chỉ là thay file svg chứ có gì đâu?
Mình thích khi kết nối vẫn là mặc định.
3.5G nhiều quá cũng không pro lắm.

NguyenDuyThanh

Do sở thích thôi mà bạn.Cũng chỉ là thay file svg chứ có gì đâu?
Mình thích khi kết nối vẫn là mặc định.
3.5G nhiều quá cũng không pro lắm.

Thế thì theo mình bạn nên dùng luôn EDGE lúc bình thường có phải hợp lý hơn ko.
3,5G bình thg mà lúc kết nối tụt xuống EDGE nghe có vẻ hơi bất hợp lý thì phải, ai nhìn thấy buồn cười chết ^^ :D

bunrieucua

Thế thì theo mình bạn nên dùng luôn EDGE lúc bình thường có phải hợp lý hơn ko.
3,5G bình thg mà lúc kết nối tụt xuống EDGE nghe có vẻ hơi bất hợp lý thì phải, ai nhìn thấy buồn cười chết ^^ :D
Mình đã nói rồi:|
Do sở thích....:|

atrau

Cho mình hỏi chút, làm sao để sửa file avkon2.mif trên PC vậy. Mình thử dùng siscontent nhưng sau khi flash máy chết cứng, bật không lên, có lẽ do cấu trúc file bị thay đổi. Ai biết sửa file mif trên PC chỉ mình với.

minhthang772

vậy hả chúc mừng bunrieu nha trăm năm hạnh phúc nha cưới vợ xong phải xung sức lên tiếp tục mod nha bunrieu su huynh :))

bunrieucua

Bunrieu sắp cưới rồi, bận lắm =)) Của bạn đây
Sắp cũng phải cuối năm=))
vậy hả chúc mừng bunrieu nha trăm năm hạnh phúc nha cưới vợ xong phải xung sức lên tiếp tục mod nha bunrieu su huynh :))
Lấy Vợ vào rùi chân yếu dài dài (tất cả các loại chân=))) nhưng tay vẫn khỏe --> vẫn cook + mod dài dài;))
cưới rồi sức đâu mà mod vs chả cook nữa =))
Chưa lấy Vợ mà sao biết giỏi ghê ta:-?

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Hình như mình bị chủ thớt Thanh ghét hay sao ý.
Post mấy cái mod 3,5G + pin + định vị lên mà chẳng được đưa lên #1:(
Mình góp vui với topic ( cũng là để anh em dùng 5800 giống mình tiện tìm kiếm) vậy mà...:(

NguyenDuyThanh

Hình như mình bị chủ thớt Thanh ghét hay sao ý.
Post mấy cái mod 3,5G + pin + định vị lên mà chẳng được đưa lên #1:(
Mình góp vui với topic ( cũng là để anh em dùng 5800 giống mình tiện tìm kiếm) vậy mà...:(
Các bạn phải cung cấp hình ảnh sau khi dùng mod thì mình mới post lên #1 đc chứ.