• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Chuyên đề thay đổi icon pin, cột sóng (3G, 3,5G, 4G ...)

kissokill88

Cái của mình bạn nói xài đc, thì cái này mình edit lại từ cái đó => nó cũng thế :))
p/s:
Chép vào C:/Resource/Apps
Apply patch c2z
Khởi động lại
làm theo pro chỉ mà pin vẫn ko thay đổi :( sóng của e đã là 4g rồi, h em mún sửa cái cột pin icon mới hjx

Dragon459

Manager
có bác nào mod lại giùm em khi nào xài 2G thì về 3G còn 3G thì lên 4G được không ak.lúc nào cũng 4G thì hơi giả tạo quá.xài 3G lúc sóng yếu các máy về 2G thì máy mình lại lên 4G.haiz

simhoang

có bác nào mod lại giùm em khi nào xài 2G thì về 3G còn 3G thì lên 4G được không ak.lúc nào cũng 4G thì hơi giả tạo quá.xài 3G lúc sóng yếu các máy về 2G thì máy mình lại lên 4G.haiz
cái đó quá dễ mà. bạn không cần làm gì ngoài việc hoán đổi tên các file trong đó!

samiboy007

hjx co pro nao giup minh nha, minh xai 5250 zo cho nao thi moi cthe thay rosf2 za? O C of em dau co j dax biet dau, giup em, hd cu the e lun y

èo.trên đt thì làm j có.
Bạn phải down bộ firmware về rồi bung firmware thì mới có rofs

thangku1989

sao mjnh taj caj 4g kia ve nem vao c/resoure.app ruj z2z khoj d0ng laj van ko nen 4g vay,dang dung mang vjet teo

Ntv_79

Hi, mình nhớ là trước đây có một mod cột pin như ở topic này và cột sóng bình thường giống cột phát sóng wifi mà giờ tìm không thấy đâu nữa. Bạn nào có cho xin nhé. Thanks trước.

0908727527

Hi, mình nhớ là trước đây có một mod cột pin như ở topic này và cột sóng bình thường giống cột phát sóng wifi mà giờ tìm không thấy đâu nữa. Bạn nào có cho xin nhé. Thanks trước.

Như này hả a ?

Ntv_79

Như này hả a ?
Gần giống thế nhưng nó có 2 hay 3 cái chân choãi ra giống như cái biểu tượng widget tìm kiếm wifi ấy! Gần giống cái biểu tượng trên icon widget này thì phải

nhoxjnhzai

Mộ cổ đc khai quật hình cái đó trong topic của đại ca overyou nhưng rất vui là k hiểu vì sao nó lại bị xoá!?!?!?!?!?

masda

Download về chép file avkon2.mif vào rofs2/resoure/apps nhá.
chép thế nào hướng dẫn với.nó có gây ra xung đột gì với cfw không vậy?