• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

chungvict

Bạn cho mình xin cái font này đc không, mình cũng fix mãi mà ko đc. à chỉ cần font TV thui nhé, bỏ tiếng Trung đi hộ mình nha. Cám ơn nhiều :D

mình Có font này giống giống font Yahei nhưng nhẹ hơn (405kb), vẫn hiển thị đầy đủ TV, tuy nhiên khi thêm dấu ' ` ? ~ vào các chữ ư ơ â thì nhìn tạm được:D
Link :
Mã:
http://www.4shared.com/file/112356284/3f849d99/HandelGotDLight.html

Chỉnh sửa cuối:

kissxongchet

mình Có font này giống giống font Yahei nhưng nhẹ hơn (405kb), vẫn hiển thị đầy đủ TV, tuy nhiên khi thêm dấu ' ` ? ~ vào các chữ ư ơ â thì nhìn tạm được:D
Link :
Mã:
http://www.4shared.com/file/112356284/3f849d99/HandelGotDLight.html

Cám ơn bạn nhưng mà mình mún cái font giống của Caominh cơ, mình thích font đấy vì nét chữ nhỏ? :D nếu Caominh có thời gian thì pót giúp mình nhé. thanks nhìu;;)

kissxongchet

Vào đây nè bạn: http://fontchu.com/unicode.htm .
Sau đó click vào Font nào có tên Bãi Sau, nó tự Down về, Font đó giống của bác CaoMinh đó :D
Mình có font này rùi, nhưnng mà cài vào máy nó mất đi 1 nửa chữ khi vào TTpod chẳng hạn. Mình muốn thử xem bác Caominh fix cái font này thế nào mà, font này có Unicode rùi, nhưng thiếu mấy cái kí tự trong đt và nó thiếu đi 1 nửa chữ khi vào các phần mềm có sd font của máy :(

MinhThang

Manager
Mình có font này rùi, nhưnng mà cài vào máy nó mất đi 1 nửa chữ khi vào TTpod chẳng hạn. Mình muốn thử xem bác Caominh fix cái font này thế nào mà, font này có Unicode rùi, nhưng thiếu mấy cái kí tự trong đt và nó thiếu đi 1 nửa chữ khi vào các phần mềm có sd font của máy :(

Bạn nên tắt hẳn nút nguồn của ĐT và khởi đông lại, hy vọng Font của bạn sẽ nhận đầy đủ hơn.

kissxongchet

Bạn nên tắt hẳn nút nguồn của ĐT và khởi đông lại, hy vọng Font của bạn sẽ nhận đầy đủ hơn.
hic, không phải thế A ạ, đây là do font đấy mà, E xin mãi cái font bác Caominh fix mà bác ấy k cho :( . Cái font fix thì mới có đầy đủ chữ và thêm 1 số kí tự, E tự làm mà sao nó khôg đc. hix. Có bác nào giúp E không ạ;)

2356

Bác CaoMinh đâu rồi :D Vào cho bác kissxongchet cái Font đi bác CaoMinh, em cũng kết cái Font này lắm nhưng down ở fontchu.com thì về nó thiếu đầu thiếu đuôi tùm lum àh :( Em cũng xin bác nhưng bác cũng im hơi lặng tiếng :((
Vào cho anh em đi nhá, nhá, nhá :D

Caominh171

hic, không phải thế A ạ, đây là do font đấy mà, E xin mãi cái font bác Caominh fix mà bác ấy k cho :( . Cái font fix thì mới có đầy đủ chữ và thêm 1 số kí tự, E tự làm mà sao nó khôg đc. hix. Có bác nào giúp E không ạ;)

Bác CaoMinh đâu rồi :D Vào cho bác kissxongchet cái Font đi bác CaoMinh, em cũng kết cái Font này lắm nhưng down ở fontchu.com thì về nó thiếu đầu thiếu đuôi tùm lum àh :( Em cũng xin bác nhưng bác cũng im hơi lặng tiếng :((
Vào cho anh em đi nhá, nhá, nhá :D

Ko phải là ko cho, mình đang tìm cách bỏ font Trung ra nè, còn bản có font Trung thì bị lỗi vài chỗ nhìn sao sao ấy.
Thấy mấy bạn đòi dữ wa', mình gắng làm cho xong, nếu có thiếu sót j bỏ wa nhá!

kissxongchet

Ko phải là ko cho, mình đang tìm cách bỏ font Trung ra nè, còn bản có font Trung thì bị lỗi vài chỗ nhìn sao sao ấy.

Ui, cám ơn bác quá,để E test thử. E chờ mãi:D. E mới tham gia diễn đàn, có gì các bác chỉ bảo E nha :)

2356

Nếu được bác cho mình xin Font này có cả tiếng Trung luôn nha bác ^^! Mình thích Font có hỗ trợ tiếng Trung...
Mình yêu cầu có thái quá thì mong bác bỏ qua cho mình ^^!

MinhThang

Manager
Nếu được bác cho mình xin Font này có cả tiếng Trung luôn nha bác ^^! Mình thích Font có hỗ trợ tiếng Trung...
Mình yêu cầu có thái quá thì mong bác bỏ qua cho mình ^^!

Chia sẻ mà em, hy vọng Caominh sẽ đáp ứng cho em.=D>=D>=D>

2356

Oa oa, cảm ơn bác Caominh nhiều nha, bác Fix lại khá hoàn chỉnh, đã hok còn cái lỗi mất chữ phần dưới nữa, nhưng hình như các kí tự của Font này hok được hỗ trợ nhiều như Font YaHeiHandelGotD phải hok bác? Bác Fix được thêm các kí tự vào Font này hok bác, ví dụ như dấu nốt nhạc gạch chéo của chế độ yên lặng, hoặc các kí tự đặc biệt khác nữa... :D

Chỉnh sửa cuối:

2356

Chia sẻ mà em, hy vọng Caominh sẽ đáp ứng cho em.=D>=D>=D>

1 chủ để được thanks cho 1 người có lầm thôi hả anh :( Sao hok cho 1 bài Post lại nhận thêm 1 lần thanks nữa :(( Em muốn Thanks thêm mà hok được :((

MinhThang

Manager
Oa oa, cảm ơn bác Caominh nhiều nha, bác Fix lại khá hoàn chỉ, đã hok còn cái lỗi mất chữ phần dưới nữa, nhưng hình như các kí tự của Font này hok được hỗ trợ nhiều như Font YaHeiHandelGotD phải hok bác? Bác Fix được thêm các kí tự vào Font này hok bác, ví dụ như dấu nốt nhạc gạch chéo của chế độ yên lặng, hoặc các kí tự đặc biệt khác nữa... :D

Mình cũng vừa test fonts này đúng là bị lỗi mấy ký tự như bạn nói. Nếu fix được thì quá tốt còn không thì cũng không đáng kể.

2356

Mình cũng vừa test fonts này đúng là bị lỗi mấy ký tự như bạn nói. Nếu fix được thì quá tốt còn không thì cũng không đáng kể.

Fix được thì quá tuyệt vời chứ anh, em vừa bỏ Font này vào máy, nhìn đi nhin lại mà thấy đẹp ghê hồn :D
Cảm ơn bác CaoMinh nhiều lắm lắm :D

Caominh171

Fix được thì quá tuyệt vời chứ anh, em vừa bỏ Font này vào máy, nhìn đi nhin lại mà thấy đẹp ghê hồn :D
Cảm ơn bác CaoMinh nhiều lắm lắm :D

Có thêm được mấy ký tự đặc biệt, tiếng Trung khá đủ, nhưng vẫn chưa thêm được dấu "khoảng cách, enter và nốt nhạc chéo", có thêm nhưng nó ko nhận :(
Anh em thông cảm hen!
Link chỉ sống 15 ngày thôi nhưng tốc độ down lẹ, down nhanh nhé!

http://mega.1280.com/file/RK24MYHY/

2356

Có thêm được mấy ký tự đặc biệt, tiếng Trung khá đủ, nhưng vẫn chưa thêm được dấu "khoảng cách, enter và nốt nhạc chéo", có thêm nhưng nó ko nhận :(
Anh em thông cảm hen!
Link chỉ sống 15 ngày thôi nhưng tốc độ down lẹ, down nhanh nhé!

http://mega.1280.com/file/RK24MYHY/

Font này em vừa down về Test, các kí tự thì bác đã bổ sung đầy đủ hơn so với bản trước hok có tiếng trung, nhưng Font này nhìn nó kì kì hơn cái bản cũ phải hok bác? Chữ nào in đậm là nó in đậm hơn bình thường, nhìn nó hok được tự nhiên lắm :D Bác Fix được cái cỡ chữ như cái Font hok có tiếng Việt hok bác @-)

bb8868

Tôi có bộ fonts này mà tôi rất thích , nét chữ đậm, khỏe khoắn, rõ ràng hiển thị tiếng Việt tốt tuy nhiên lại không có tiếng Trung . Nhờ các bạn có chuyên môn đưa thêm bộ fonts tiếng Trung vào giúp tôi . Cám ơn các bạn nhiều !!!

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Tôi có bộ fonts này mà tôi rất thích , nét chữ đậm, khỏe khoắn, rõ ràng hiển thị tiếng Việt tốt tuy nhiên lại không có tiếng Trung . Nhờ các bạn có chuyên môn đưa thêm bộ fonts tiếng Trung vào giúp tôi . Cám ơn các bạn nhiều !!!

Cho cái hình về Font này xem thử có đẹp không bạn, tải về sài chơi, xưa nay toàn đi chôm của anh em không à.:D