• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

Auto

A Thắng dùng pm gì để đổi font thế :)
Posted via Mobile Device

bb8868

Thêm 1 số hình cả Bold và Italic mà vẫn dùng bộ fonts đó . Bạn thấy nó thế nào ?

bb8868

A Thắng dùng pm gì để đổi font thế :)
Posted via Mobile Device

Có mấy pm để đổi font Kojiro đã có bài trên diễn đàn rồi mà. Bạn tìm lại xem sao . Chúc vui !!!

Auto

Có mấy pm để đổi font Kojiro đã có bài trên diễn đàn rồi mà. Bạn tìm lại xem sao . Chúc vui !!!
Thế N95 8GB thì dùng pm nào hả bạn?
Sa0 thấy có vụ bị lỗi phải 4mat ngán ghê í
4mat k ngán gì mấy, chỉ ngán chưa copy dữ liệu mà phải 4mat thì khỗ lắm :)
Posted via Mobile Device

2356

Thế N95 8GB thì dùng pm nào hả bạn?
Sa0 thấy có vụ bị lỗi phải 4mat ngán ghê í
4mat k ngán gì mấy, chỉ ngán chưa copy dữ liệu mà phải 4mat thì khỗ lắm :)
Posted via Mobile Device

FontChanger, bạn nên dùng cái này, dùng rất ổn định, hok có 4mat 4nong' gì hết áh :D Mình test nhiều máy rồi nên bạn hok nên lo :D

bluedragon0307

Gửi tặng mọi người bộ font Times new romance, trong này có 4 font:

-Times new romance Bold-Italic
-Times new romance Bold
-Times new romance Italic
-Times new romace

Mình thấy mấy bộ font này là chuẩn nhất và đẹp nhất, hiển thị TV rõ ràng.

Down về bỏ đuôi .7z rồi giải nén bình thường.

Còn cách cài font và thảo luận thì vào link này nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=39875&highlight=font+changer

Chỉnh sửa cuối:

vancopvt

FontChanger, bạn nên dùng cái này, dùng rất ổn định, hok có 4mat 4nong' gì hết áh :D Mình test nhiều máy rồi nên bạn hok nên lo :D
em đây nè, chính em sử dụng fontchanger và phải format đây, lâu lâu mới sờ vào pm này, chiều qua vào lại để đổi font thì cứ thấy kì kì. Mọi khi đổi xong nó bắt mình reset lại luôn lần này lại kô thấy gì => ra ngoài reset máy thì ôi thôi, cứ cái chữ nokia to đùng hiện lên và sau đó thì " cái chết trắng ". Chẳng có gì khác ngoài màn hình trắng và phải tháo pin thì mơi tắt không nó cứ sàng màn hình mãi. Em làm đủ cách mà vẫn vĩnh viễn ko lên được đến đoạn hai bàn tay, kể cả cách tháo thẻ nhớ ra rồi bật nguồn nó cũng ko lên. Đành format 4 ngón mới được. Đúng là format thì kô sợ nhưng chưa kịp chép dữ liệu mới đau. Bao nhiêu danh bạ đều không cánh mà bay, đen hơn nữa là máy tính nhà em còn bị die mấy hôm nay, không có cách nào copy để format thẻ. Giờ lỗi lung tung

Caominh171

em đây nè, chính em sử dụng fontchanger và phải format đây, lâu lâu mới sờ vào pm này, chiều qua vào lại để đổi font thì cứ thấy kì kì. Mọi khi đổi xong nó bắt mình reset lại luôn lần này lại kô thấy gì => ra ngoài reset máy thì ôi thôi, cứ cái chữ nokia to đùng hiện lên và sau đó thì " cái chết trắng ". Chẳng có gì khác ngoài màn hình trắng và phải tháo pin thì mơi tắt không nó cứ sàng màn hình mãi. Em làm đủ cách mà vẫn vĩnh viễn ko lên được đến đoạn hai bàn tay, kể cả cách tháo thẻ nhớ ra rồi bật nguồn nó cũng ko lên. Đành format 4 ngón mới được. Đúng là format thì kô sợ nhưng chưa kịp chép dữ liệu mới đau. Bao nhiêu danh bạ đều không cánh mà bay, đen hơn nữa là máy tính nhà em còn bị die mấy hôm nay, không có cách nào copy để format thẻ. Giờ lỗi lung tung
Mình biết nguyên do nè, hồi đó bị rồi, do bạn chưa bật CapOff (trong Romtpacher) hoặc TurnOn (trong SecMan) để nó truy cập hệ thống khi đổi nên thế.
Chứ font changer đổi font dễ nhất mà mình từng dùng đó!

bluedragon0307

Mình biết nguyên do nè, hồi đó bị rồi, do bạn chưa bật CapOff (trong Romtpacher) hoặc TurnOn (trong SecMan) để nó truy cập hệ thống khi đổi nên thế.

Thế thì phải cài thêm Open4all của Rompatcher đúng ko anh. Em đoán thế

Auto

Hơ...làm mình hết hồn
Thế bạn nào có font mỏng manh và nghiêng nghiêng hem? ;;)
Posted via Mobile Device

vancopvt

híc. Nhưng lần trước bạn có bị trắng màn hình như mình không vậy đó. Vì mình không nhớ đã bật secman hay chưa. Thực sự là cũng không nhớ rõ lắm. Nhưng cảm giác vẫn còn ghê ghê, chưa kịp hoàn hồn. Vừa hồi chiều qua đi thay cái phim joy rồi lại bị một phát. Đầu tiên còn tưởng die main. hichic.

Auto

Ui cha
Sợ luôn
Mới 4mat và cài lại pm :O
Từ nay k dám đổi nữa :|
Restar nó cứ chớp chớp :D
Posted via Mobile Device

Nynk_102

Ui cha
Sợ luôn
Mới 4mat và cài lại pm :O
Từ nay k dám đổi nữa :|
Restar nó cứ chớp chớp :D
Posted via Mobile Device
E bị thường xuyên vì hay nghịch font mà. Thi thoảng tháo thẻ ra ,khởi động lại cũng dc.
Posted via Mobile Device

2356

Thế thì phải cài thêm Open4all của Rompatcher đúng ko anh. Em đoán thế

Đúng là vậy đó bạn, mỗi lần cho về như cũ hay đổi Font mới, bạn đều phải apply path OpenAll lên rồi mới vào Fontchager để đổi, có lần mình ngồi test Font restart máy cả mấy chục lần mà có sao đâu, mình Test rất ổn trên N95 8GB, N82 và cả N73.
4rum mình có anh Kojiro hay bác Dũng đã hướng dẫn cụ thể lắm rồi mà bạn.
Dùng FOntChager phải có đủ bộ Python, máy đã hack và phải bật OpenAll trước khi dùng FontChanger để đổi Font hoặc cho Font chữ về mặc định. Đó là các điều kiện để đổi Font bằng FontChanger.
Bạn làm như mình nói ở trên thì mình nghĩ sẽ hok bao giờ bạn phải 4mat máy đâu :D

2356

Bác cho e hỏi trong số các font của bác có font nào hjển thị dc tjếng Tàu ko ah ?
Posted via Mobile Device

Font của bác CaoMinh đưa ra ở trang trước, bạn xem kĩ lại sẽ thấy, hok thì Font YaHeiHandelGotD, bạn lên Goolgle gõ từ khóa này vào sẽ có, còn hok thì chịu khó lục trong mấy topic của 4rum mình về vấn đề đổi Font, bạn cũng sẽ tìm thấy. :D
Mình hok rành cách Up File lên Web và diễn đàn, nếu hok thì mình cũng Up lên cho bạn down :D

laogiade

pác cho em xin font ông đồ kia fát, cái 7Z em ko mở đuọc , cho em xim´´n file rar đi thank pác nhều

vancopvt

E bị thường xuyên vì hay nghịch font mà. Thi thoảng tháo thẻ ra ,khởi động lại cũng dc.
Posted via Mobile Device

hôm đó mình cũng tháo thẻ ra mà cũng đâu có khởi động được đâu. Hjc khổ quá đi mất.