• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

chungvict

Mấy anh cho em xin font nao tất cả các ngôn ngữ.font đa ngôn ngữ để em cho nó lên maù hiêụ ứng ttpop vơí ạ.hihi

Để lên màu hiệu ứng thì bạn phải chọn ngôn ngữ chính của máy là Tiếng Anh thì mới được bạn nhé:D

chungvict

Cái Font thứ 2 là Font chỉ hỗ trợ Logo thôi anh Thắng và bạn Baby àh, nó hok hỗ trợ tiếng Anh lẫn tiếng Việt, vì hok chứa các chữ cái :D
Còn muốn hỗ trợ tiếng Anh hay tiếng Việt và có cả Logo thì bạn phải cài cái Font đầu tiên của anh Chung áh :D Em đã kiểm tra rồi :D
Ủa mà cái Font thứ 2 của anh Chung vẫn có hỗ trợ tiếng Anh và Việt mà, em bung ra thấy có đủ kí tự mừ ta.
Cả 2 font đều hiển thị Tiếng Việt & Tiếng Anh nhé:D

i_love_baby387

Bạn nào test trên máy chưa?? Font thứ 2 mình ra toàn ô vuông:( Các bạn test kỹ rồi hãy cho ý kiến nhé, tránh spam:)

Đã test cả 2 font đều bị lỗi vậy:-?? Những font khác mình cái đều rất Ok:-??

Chỉnh sửa cuối:

chungvict

Bạn nào test trên máy chưa?? Font thứ 2 mình ra toàn ô vuông:( Các bạn test kỹ rồi hãy cho ý kiến nhé, tránh spam:)
Thế bạn có test Font thứ nhất chưa vậy? Vì 2 font trên hoàn toàn giống nhau, chủ khác là font thứ nhất được add thêm Tiếng Trung vào thôi. Nếu 2 font mà bạn test bị lỗi nữa thì để mình xóa linh rùi mod lại.
Chúc thành công.

i_love_baby387

Thế bạn có test Font thứ nhất chưa vậy? Vì 2 font trên hoàn toàn giống nhau, chủ khác là font thứ nhất được add thêm Tiếng Trung vào thôi. Nếu 2 font mà bạn test bị lỗi nữa thì để mình xóa linh rùi mod lại.
Chúc thành công.

Có lẽ bạn nên sửa lại:-? Chắc là bị lỗi nào đó. Cố gắng làm để kiếm font cho anh em xài nhé=D>

chungvict

Có lẽ bạn nên sửa lại:-? Chắc là bị lỗi nào đó. Cố gắng làm để kiếm font cho anh em xài nhé=D>
Khó ở chỗ là mình ko máy S60v3 nào chỉ hỗ trợ Tiếng Anh, nên rất khó tìm ra lỗi để mod lại. Nhưng theo y/c của bạn i_love_baby387 thì ngày mai mình sẽ xóa link ( để tránh a/e down font về cài máy bị lỗi -lỗi như bạn i_love_baby387 mô tả), để ktra lại. ( Theo riêng mình biết thì tất cả các font dù chưa mod thì vẫn hiển thị tốt Tiếng Anh )
P/S : Có bạn nào sử dụng máy S60v3 chỉ hỗ trợ Tiếng Anh, đã test 2 font trên mà dùng được hoặc bị lỗi thì nhắc mình để mình sửa lại:-/

i_love_baby387

Khó ở chỗ là mình ko máy S60v3 nào chỉ hỗ trợ Tiếng Anh, nên rất khó tìm ra lỗi để mod lại. Nhưng theo y/c của bạn i_love_baby387 thì ngày mai mình sẽ xóa link ( để tránh a/e down font về cài máy bị lỗi -lỗi như bạn i_love_baby387 mô tả), để ktra lại. ( Theo riêng mình biết thì tất cả các font dù chưa mod thì vẫn hiển thị tốt Tiếng Anh )
P/S : Có bạn nào sử dụng máy S60v3 chỉ hỗ trợ Tiếng Anh, đã test 2 font trên mà dùng được hoặc bị lỗi thì nhắc mình để mình sửa lại:-/

Máy mình chỉ có TA mà:-? Mình đâu có code tiếng Việt:) khó hiểu nhỉ:-??

nicknguyen1980

Mìng text rồi font thứ 1 bị lỗi giống nhu i love baby387 k hiện thị đc tiếng Việt lẫn tiếng Trung ( mình xài n95-2g code tiếng Việt ).Font của Bạn nhìn hình thấy rất đẹp nhưng tiếc là bị lỗi.Bạn sửa lại dùm nhé ! Thanks Bạn !
K biết ông kia có text font chưa mà dám nói là ok ?

vancopvt

Posted via Mobile Deviceminh cung bi loi y nhu cua i love baby day. Ca hai font deu toan o vuong . May minh cung ko co tieng viet. Tien day xin loi minh online bang dien thoai nen viet ko dau

quang_vinh

[SIZE=""]Mình xin lỗi các bạn mình sẽ ko giúp được các bạn làm Font trong PDAViet nữa, vì mình sẽ ko tham gia PDAViet nữa:(. Vì mình thấy từ khi mình tham gia topic này đã gây ra nhiều tranh cãi giữa các member với nhau & các mod. Vì vậy mình xin rút lui để giảm bớt căng thẳng & tránh gây hiểu lầm.:(
Mình mong là chủ Topic này hoặc là ai đó có thể tiếp tuc giúp các bạn làm font.
Cám ơn 99 cái click thanks của các bạn đã ủng hộ mình.
Nếu bạn nào muốn mod font có thể email cho mình ( chungvn811@yahoo.com ), mình sẽ giúp các bạn:)
Chúc các bạn vui vẻ & chúc PDAViet ngày càng nhiều người quan tâm hơn
Goodbye
[/SIZE]

Mọi người đều có quyền tự do ngôn luận mà bạn,miễn là bạn không nói bậy & làm bậy trong forum thì đâu có gì mà phải áy náy.Không lẽ mỗi lần tham gia forum khác,nếu có sự tranh luận thì bạn đều rút lui vậy sao,mình tin forum luôn mở rộng cửa chào đón những anh em có tinh thần đóng góp.
Vài dòng góp ý cho bạn chung,mod đừng xóa bài mình nha!!!:p

Last edited by a moderator:

khoa123

Posted via Mobile Device aj chỉ cho em 4mat 4ngó n gì đi,máy em đang trong tình trạng màn hình trắng xóa,xjn mod đừng del pàj em,pa em pít máy hư woak em chít,em đã tháo thẻ

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device aj chỉ cho em 4mat 4ngó n gì đi,máy em đang trong tình trạng màn hình trắng xóa,xjn mod đừng del pàj em,pa em pít máy hư woak em chít,em đã tháo thẻ

Lấy thẻ nhớ Pin còn đủ để khởi động nha, dùng lệnh *+3+gọi+nguồn. Giữ đến khi nào máy khởi động lại thì OK.

khoa123

Posted via Mobile Device dạ rùj thank anh nhìu,mà anh cóa cái font đậm đậm nghiêng nghiêng giống fljpfont khj mình tải về càj đc trjal 2 day đóa,mà lúc use la cóa mấy chữ tjeng vjet pj. Lỗj đóa anh,anh cóa cho em xjn nhé

Bạn lưu ý hạn chế viết "i" thành "j" nha, người đọc sẽ rất khó chịu đó!

Last edited by a moderator:

dengrumingzi

Mình có bộ font hiển thị trung việt rất quý nhưng chữ mờ mờ ko nét. Vip maddot làm ơn sửa dùm hộ bộ font Yahei được không? Nếu được mình xin cảm ơn rất nhiều!
tải bộ font YAHEI. ttf theo link Mediafire: http://www.mediafire.com/?tm2wzwqwmwy

q630666

Mình có bộ font hiển thị trung việt rất quý nhưng chữ mờ mờ ko nét. Vip maddot làm ơn sửa dùm hộ bộ font Yahei được không? Nếu được mình xin cảm ơn rất nhiều!
tải bộ font YAHEI. ttf theo link Mediafire: http://www.mediafire.com/?tm2wzwqwmwy
Trong topic này đã rất nhiều người mod Font này.Một số rất hoàn chỉnh.Bạn đọc kĩ lại cả topic là thấy.

dengrumingzi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dengrumingzi

Trong topic này đã rất nhiều người mod Font này.Một số rất hoàn chỉnh.Bạn đọc kĩ lại cả topic là thấy

Mình vừa xem xong từ trang 1 đến trang này nhưng ko tìm thấy font Yahei.ttf này. Có 1 số bản mod nhưng ko hiển thị được tiếng Trung. Có bản gần gần giống ví dụ yaheiHandelGotD nhưng kiểu chữ khác hẳn.

Mình tìm kiếm font hiển thị đầy đủ Trung và Việt lâu rồi. Mong mọi người giúp đỡ. Mình thấy nhiều người cũng cần cái này mà không có hoặc có nhưng font chữ không nét, đọc nhiều rất ức chế.

MinhThang

Manager
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dengrumingzi

Trong topic này đã rất nhiều người mod Font này.Một số rất hoàn chỉnh.Bạn đọc kĩ lại cả topic là thấy

Mình vừa xem xong từ trang 1 đến trang này nhưng ko tìm thấy font Yahei.ttf này. Có 1 số bản mod nhưng ko hiển thị được tiếng Trung. Có bản gần gần giống ví dụ yaheiHandelGotD nhưng kiểu chữ khác hẳn.

Mình tìm kiếm font hiển thị đầy đủ Trung và Việt lâu rồi. Mong mọi người giúp đỡ. Mình thấy nhiều người cũng cần cái này mà không có hoặc có nhưng font chữ không nét, đọc nhiều rất ức chế.

Pm cho TrialMod CaoMinh đi bạn, lúc trước CM có gởi cho mình, nhưng mình lại chỉ sài tiếng Việt nên đã bỏ tiếng Trung cho nhẹ.

dengrumingzi

cảm ơn mọi người đã cho ý kiến quý báu. Cho dù sáng nay đã đọc từ trang 1 đến trang 38 nhưng có thể vẫn bỏ sót font nào đó. Mình đã tìm thấy trong topic này 2 font sau:

YaheiHandelGotD.ttf
UVN_Bai Sau Full CN-VN.ttf

Hai font này hiển thị tốt net hơn font Yahei.ttf mà mình dùng từ trước nhưng vẫn ko nét bằng những font tiếng Việt đơn thuần. Hai nữa kiểu chữ cũng hơi lạ.

Tối nay mình vừa dowload thêm 3 font ở chữ ký của chungvict theo góp ý của bạn uandi2009 nhưng chưa test nên chưa biết thế nào.
HandelGotDLight_VN_TQ_1_part1.rar