• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Icon cho Mobipocket Reader

tri_etech2008

Các bác hướng dẫn e cách sử dụng phần mềm này với. E có bộ từ điển tiếng anh đuôi prc rồi, mỗi lần tra từ lại phải vào file manager để kích hoạt lên rất bất tiện. Làm thế nào để đưa vào Ebooks nhỉ? e mò mãi chưa làm được. Với lại các file words, file đuôi aspx mà muốn xem trên MobilePocket Reader thì phải chuyển đổi đuôi thì làm cách nào. E toàn thấy hướng dẫn cách sử dụng cho Blackberry, k biết làm trên P990i có được không nữa

tuanhung1433

@Caohieu88: bạn hướng dẫn nhiệt tình và cụ thể quá đi rồi. Các mod chép thế này thì cũng không có gì khó thực hiện lắm. Rắc rối chép nhiều file như cái walkman mình cũng nâng cấp từ 2.0 lên 2.5 được. Mình bị lỗi corrup cũng suy luận như bạn. Lên trang mobipocket tải bản mới nhất về cài lại ,chép thử một lần> lỗi. lần thứ hai chep từng file, *mbm restart máy>không có gì thay đổi chép thêm *rsc> corup và chương trình bị đổi tên, mất luôn icon mặc định. Tình trang gống như bài viết của dqt bên trên. Tronng khi đó chép mod exit cho mobipocket 5.3.595 của Son Do làm thì nút exit hiện ra bình thường. Thôi đành nhịn vậy.
@tri_etech2008: Bạn chép file từ điển vào thư mục ebooks trên thẻ nhớ. Chạy mobipocket reader nhấn menu>update library để chương trình cập nhật thêm eboock mới. Nếu chương trình không quét được thì bạn nhấn vào nút màu vàng cạnh nút menu chọn Card để quét lại. Tra từ điển thì bạn có hai cách một là chạy từ điển gõ từ cần tra. Hai là trong quá trình đọc gặp từ cần tìm nghĩa thì bạn bôi chọn từ đó, chọn Lookup trong menu pop-up vừa nhảy ra. Chương trình sẽ dò tìm cho bạn.
Còn muốn chuyển đổi đuôi thì bạn vào đây tải chương trình
Mobipocket Creator về máy tính, tiến hành cài đặt. Sau đó bạn có thể create file *prc để đọc trên mobipocket từ file words

trecononline

Các bác hướng dẫn e cách sử dụng phần mềm này với. E có bộ từ điển tiếng anh đuôi prc rồi, mỗi lần tra từ lại phải vào file manager để kích hoạt lên rất bất tiện. Làm thế nào để đưa vào Ebooks nhỉ? e mò mãi chưa làm được. Với lại các file words, file đuôi aspx mà muốn xem trên MobilePocket Reader thì phải chuyển đổi đuôi thì làm cách nào. E toàn thấy hướng dẫn cách sử dụng cho Blackberry, k biết làm trên P990i có được không nữa

BÁc ơi cho em xin bộ ANH VIET ANH đuôi prc dc k bác ơi!đang cần mà k kiếm dc ở đâu nữa:(

dongxanh

Posted via Mobile Device

Mình vẫn chưa nghĩ ra nguyên nhân tại sao. Có thể caohieu nói đúng, do lỗi thẻ nhớ hoặc do cài mod của swmail.
Tình trạng bị đổi icon của chương trình là do nó đọc không ra file mbm. Các bạn thử tải lại file làm lại xem sao, có khi lỗi trong quá trình tải file, giải nén, và copy từ PC qua phone nữa.

Son_Nguyen

Trước hết các bạn xem có đúng bản của các bạn là 5.3 (595) chưa, nếu rồi thì bạn nên xem có phải do bạn cài chương trình MobilePocket Reader vào thẻ nhớ hay ko ( copy vào D\Resource\Apps ) , hay có copy 2 file anh Dongxanh vào thẻ nhớ trước khi copy qua C\Resource\Apps ko? Mình nghĩ chỉ có thể là do lỗi của của thẻ nhớ hoặc ko đúng bản tương ứng. Với máy của mình ôm nay mới có thời gian Test thì thấy rất OK, đẹp và tiện lợi. Mình cài chương trình trên C và Copy qua C trực tiếp ở chế độ Phone Mode nên sẽ đảm bảo ko bị lỗi trong quá trình chép qua lại.

Bạn nào chưa có chương trình MobilePocket Reader 5.3.595 thì download ở đây nhé: http://www.4shared.com/file/74851306/d85ade6b/mobireaderuiq3_53595sis.html

PS: Lần trước bạn nào có cài MobilePocket Reader 5.3.595 mod by Swmail thì phải gỡ ra cài lại bản gốc này mới mod được nhé! Có thể đó cũng là 1 nguyên nhân!
Anh cài MobiPocket Reader 5.3.595 mod by Swmail của e post rồi mod tiếp cái này của bác dongxanh xài có sao đâu, OK mà.. Anh nghĩ ko phải do bản mod của Swmail đâu!! Ảnh trên máy của anh đây:

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Anh cài MobiPocket Reader 5.3.595 mod by Swmail của e post rồi mod tiếp cái này của bác dongxanh xài có sao đâu, OK mà.. Anh nghĩ ko phải do bản mod của Swmail đâu!! Ảnh trên máy của anh đây:

Thì đó là do em đoán thôi mà còn có dám khẳng định đâu, lỗi của các bạn lạ quá.Còn cái chính em nghĩ thường thì lỗi đó là do file chép vào bị hỏng, file _loc.rsc hỏng thì sẽ bị Corrupt và mất icon.

dqt

Thử đến 3 lần để cùng các bạn tìm ra nguyên nhân. Lần này mọi thao tác mình làm trên điện thoại không dính đến PC. Down file theo đường dẫn của Hiếu, down lại mod của bạn dongxanh, giải nén bằng X-plore,và cài đặt trên bộ nhớ máy. Kết quả vẫn thế, báo lỗi corrupt. Chắc chắn bản mod này có vấn đề với 1 số máy.

tuanhung1433

Tối hôm dongxanh đưa cái mod này lên là mình mất luôn một buổi tối với 5 lần cài, tải bản mới, chép tới chép lui mà đành chịu thua. Hồi nãy vô đọc bài của dongxanh về mod danh bạ nhân thể cắm cáp vô máy tính chép luôn 2 cái mod thì lại được. Bây giờ cả danh bạ lẫn mobipocket đều có những nút nhấn đầy tiện ích. Từ bữa đó tới giờ máy vẫn y nguyên không reset gì hết. Không hiểu tại sao luôn:-/:-/. Cảm ơn tất cả mọi người

Son_Nguyen

Thử đến 3 lần để cùng các bạn tìm ra nguyên nhân. Lần này mọi thao tác mình làm trên điện thoại không dính đến PC. Down file theo đường dẫn của Hiếu, down lại mod của bạn dongxanh, giải nén bằng X-plore,và cài đặt trên bộ nhớ máy. Kết quả vẫn thế, báo lỗi corrupt. Chắc chắn bản mod này có vấn đề với 1 số máy.

Cũng ko hẳn như thế đâu bạn, vì nếu bản mod này có vấn đề thì chắc chắn sẽ ko ai dùng được.. Như mình xài w950i, test thử rất OK, Hiếu cũng dùng p990i test có làm sao đâu.. Theo mình bạn nên thử kiểm tra lại máy xem sao.. Chúc vui!!

dqt

Tối hôm dongxanh đưa cái mod này lên là mình mất luôn một buổi tối với 5 lần cài, tải bản mới, chép tới chép lui mà đành chịu thua. Hồi nãy vô đọc bài của dongxanh về mod danh bạ nhân thể cắm cáp vô máy tính chép luôn 2 cái mod thì lại được. Bây giờ cả danh bạ lẫn mobipocket đều có những nút nhấn đầy tiện ích. Từ bữa đó tới giờ máy vẫn y nguyên không reset gì hết. Không hiểu tại sao luôn:-/:-/. Cảm ơn tất cả mọi người
Vậy là bạn tuanhung làm dc rồi. Chúc mừng bạn,chia sẻ kinh nghiệm cho tôi với.

Posted via Mobile Device

dqt

Cuối cùng cũng thành công!!!

Vậy là "có công mài sắt có ngày nên kim". Sau không biết bao nhiêu lần thử thì lần này, mình đã thành công.
Kinh nghiệm:
- Trường hợp các bạn bị lỗi corrupt thì nên:
- Down file của bạn dongxanh trên PC, giải nén.
- Nối điện thoại với máy tính qua cáp ở chế độ Phone mode
- Chép file đã giải nén vào thẻ nhớ điện thoại
- Dùng X-plore copy đè file này theo đường dẫn đã chỉ
- Không cần khởi động lại.
- Thank bạn dongxanh lần nữa. Mod của bạn bây giờ với mình đã thật sự hữu ích :D. Nhân đây xin cảm ơn anh em PV đã nhiệt tình tư vấn. Chúc cộng đồng PV ngày càng vững mạnh.

Khoe mấy cái ảnh

dqt

Post lại ảnh đi bạn.nhìn hem đc gì cả :(
Vậy là trình duyệt của bạn bị làm sao rồi. Mọi người vẫn xem tốt.
Mình đã thử ở IE 7.0.5730.13, Firefox 2.0.0.18, Safari 3.1.2 đều hiển thị rõ ràng.

caesar07

Mod này xài không được trên G900, hix...huhu. Thấy cái mod này tiện lợi cực nhưng không hiện được, thế mới buồn chứ!

Son_Nguyen

Nhưng nó không hiện được mấy cái button lên ấy chứ

Nếu bạn muốn hiện các button lên thì chỉ có xài p990i mới được nhé, mình xài w950i cũng đâu có được đâu.. Bạn xem lại bài viết của mình ở trên ấy, mình có post kèm ảnh đó..