• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Tin nhắn mới (by dongxanh)

shadow141206

Posted via Mobile Device

Mấy cái mod dạng đột phá thì sắp cạn rồi :), có lẽ chọn chương trình nào hay dùng đến để mod icon cho nó thôi.
Mình có cái mod G900 media center (thay cho media player, với hiệu ứng visualization), đã trích file từ G900 xong hết rồi nhưng lại không dám thử, vì cái này tương tự như Walkman3, P990i ram yếu quá sợ kham không nổi, sẽ bị restart liên tục.

Anh up lên cho ae P1i down về dùng thử với !!!!

P/S: hay là anh cố làm cái picture Viewer của G900 luôn nha !!!! Cái này đẹp quá, không đỡ nổi !!

vnyelsea

Dongxanh cho mình hỏi, cái mod Msg này có thể mod biểu tượng những sms hay mms đã đọc có biểu tượng phong bì thư mở ra không, hay đại loại bằng một icon khác để dễ phân biệt cái đã đọc và chưa đọc...

dongxanh

Dongxanh cho mình hỏi, cái mod Msg này có thể mod biểu tượng những sms hay mms đã đọc có biểu tượng phong bì thư mở ra không, hay đại loại bằng một icon khác để dễ phân biệt cái đã đọc và chưa đọc...

Posted via Mobile Device

Phải tìm icon có biểu tượng phong bì mở để thay vào thì có thể.

À mà không được, mình nhớ là trong file rsc của nó chẳng có chỗ nào phân biệt read hay unread cả. Nó dùng chung 1 biểu tượng trong inbox thôi, nhưng sent hay unsent... thì có phân biệt khác nhau

dongxanh

Anh up lên cho ae P1i down về dùng thử với !!!!

P/S: hay là anh cố làm cái picture Viewer của G900 luôn nha !!!! Cái này đẹp quá, không đỡ nổi !!

Posted via Mobile Device

Không dám đem anh em ra làm vật thí nghiệm đâu. Có gì bắt đền hàng loạt đỡ sao nổi :) Đợi một thời gian nữa nghiên cứu thêm xem sao đã.

vnyelsea

Posted via Mobile Device

Phải tìm icon có biểu tượng phong bì mở để thay vào thì có thể.

À mà không được, mình nhớ là trong file rsc của nó chẳng có chỗ nào phân biệt read hay unread cả. Nó dùng chung 1 biểu tượng trong inbox thôi, nhưng sent hay unsent... thì có phân biệt khác nhau

Cảm ơn Dongxanh. Mình tìm hoài mấy hôm nay nhưng không ...ăn thua. Nghiên cứu file của bạn, bó tay đành hỏi bạn cho nhanh.
Đành vậy!
Một lần nữa cảm ơn Dongxanh.

vnpt1706

Posted via Mobile Device

Tại vì maximum size vẫn còn hơi cao. Nếu giảm từ 1280 kb xuống còn 1100 kb sẽ hết lỗi. Mình làm video focus cho camera không thành công nên ngán mod camera rồi, lẽ ra phải điều chỉnh lại thông số này.
Bạn có thể mở file 1020896.txt ra tìm số 1280 (cả file chỉ có duy nhất 1 chỗ), sửa thành 1100 là xong thôi. Dùng xplore ngay trên điện thoại cho nó nhanh.

Sửa chỗ đoạn này nè, hàng cuối cùng là 1100

# Hi QVGA->UXGA
0x284 int 64000 0x01000001
0x28C int 256000 0x01000001
0x294 int 640000 0x01000001
0x29C int 1100000 0x01000001

trời sau mà rắc rối thế ,sợ sai 1 cái là đi tong luôn quá à

gizz143

Chào các bạn!

Đây là bản Mesage mod Final.

Nó có đầy đủ icons cho các nút, hoạt động tốt cả nắp đóng lẫn nắp mở.

Các icon lần này được tuyển chọn kỹ hơn, và chỉnh cho đúng màu sắc hơn.

Sau đây là một số các hình minh hoạ khác:

bác dongxanh cho mình hỏi cái,ở bài này mấy cái nút send del đó có thể làm lớn hơn chút ko,ngón tay bự bấm vào hay bị lệch lắm,cái này rất good nhưng nếu mấy cái nút đó có thể lớn hơn chút là vẻy good luôn đó bác

at007

góp ý thêm....^^bác Dongxanh có thể làm xuất hiện thêm mục sent,outbox,drafts ra màn hình chính được không?nếu được thì tốt quá.thank bác trước nhé.

levuphong

bác dongxanh có thể nào mod thêm nút exit trong inbox.để mỗi lần xem tin nhắn thoát ra cho nhanh:D

ductam

Xin lỗi vì không đúng chủ đề!
Mình đang dùng bản Contacts Mod with Icons for P1i (V2) By Zeegy thấy rất ổn, nhưng có vấn đề là trong Setting thì thiếu mất phần Zoom, mình muốn để chế độ Large nhìn cho rõ danh bạ cho rõ ràng (để chế độ Normal khó nhìn lắm). Mong Dongxanh chỉnh sửa giúp.
Cám ơn trước nhé!

lucky000

oh ! có contacts mod cho P1i mà không có cho P990i thì chán quá!hi vọng có một bản cho P990i kèm luôn nút exit contact và nút delete contact

vnyelsea

oh ! có contacts mod cho P1i mà không có cho P990i thì chán quá!hi vọng có một bản cho P990i kèm luôn nút exit contact và nút delete contact

Mod Contacts cho p9 có mà bạn. Tuy nhiên Exit cho Contacts thì chưa có đâu. Cá nhân mình thì thấy không cần thiết lắm vì để thường trực cho nhanh. Exit cho Messenging thi thoảng mình mới dùng, nói chung một ngày vài lần thôi. Vì exit rồi mở lại cũng ...hơi lâu. Lắm lúc nhắn tin liên tục mà...
Chức năng chính của Phone vẫn là nghe gọi và nhắn tin, theo nó là Contacts và Messinging, vì thế... Tuy nhiên qua điểm mỗi người mỗi khác.
Nhưng thế nào thì mình cũng như bạn, mong chờ những sản phẩm mới có tính đột phá.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=36578

lucky000

để thường trực đúng là mở nhanh thật nhưng dễ bị treo máy khi mở thêm 1 ứng dụng nặng thứ 3 nữa vì hết ram đột ngột!

hopson

Em không mod được, các bác giúp em.

Chào các bạn!

Đây là bản Mesage mod Final.

Nó có đầy đủ icons cho các nút, hoạt động tốt cả nắp đóng lẫn nắp mở.

Các icon lần này được tuyển chọn kỹ hơn, và chỉnh cho đúng màu sắc hơn.

Sau đây là một số các hình minh hoạ khác:

Các bác giúp em. Khi em chép vào ổ C thì nhận thông báo: Can't open file QMapp.MBM. Vậy em phải làm sao mới chép được. Thanks các bác trước.

hopson

Bác dongxanh đâu rùi? Cứu em với.

Em khong chép được vào c:\resouse\app vì luôn nhận được báo lỗi: Can't open file QMapp.MBM. Vậy em phải làm sao mới chép được. Thanks các bác trước.

tri_etech2008

Thank bác Dongxanh nhiều nhiều, bản Mod Final này có nhiều tiện dụng thật. Em rất hay nhắn tin cho nên bản Mod Final này giúp e rất nhiều=D>