• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Tin nhắn mới (by dongxanh)

chauhiep123

bác dongxanh có thể giúp em sửa bộ V4.0 nhưng có nút send bên ngoài khi đóng flip như bản final dc ko ah?em thix bản V4.0 hơn,nút send to dể chọt,bản final nhiều nút quá mà icon nhỏ khó điều khiển

levuphong

mình xài dc Message_Mod_Final cho p1i ma.có đều ko có mấy cái icon đẹp vậy.chỉ có thêm dc nút call và exit ah:D

tri_etech2008

Sau khi dùng bản Message Mod Final của bác Dongxanh em thấy có vấn đề là sau khi đọc tin gửi đến mà mình muốn reply lại ngay thì em không thấy có nút reply, bắt buộc phải thoát ra ngoài thì mới có thể trả lời được tin nhắn. Một nút là lưu tin vào drafts và 1 nút là forward, như vậy là hơi bất tiện. Vậy bác có thể mod lại cho thêm nút reply được không? như thế sẽ hoàn chỉnh hơn

dongxanh

Sau khi dùng bản Message Mod Final của bác Dongxanh em thấy có vấn đề là sau khi đọc tin gửi đến mà mình muốn reply lại ngay thì em không thấy có nút reply, bắt buộc phải thoát ra ngoài thì mới có thể trả lời được tin nhắn. Một nút là lưu tin vào drafts và 1 nút là forward, như vậy là hơi bất tiện. Vậy bác có thể mod lại cho thêm nút reply được không? như thế sẽ hoàn chỉnh hơn

Bạn dùng máy khác P990 phải không? Chứ trên P990 thì lúc nào cũng có nút reply nằm cạnh nút forward,vì nó là chức năng quan trọng nhất nhì mà. Bạn xem lại mấy tấm screenshot của mình sẽ thấy, hai nút có mũi tên xanh chỉ xuống và chỉ lên chính là reply và forward.

Posted via Mobile Device

tri_etech2008

thank bác Dongxanh, chắc là máy e có vấn đề gì rồi. Lúc trước e ấn mũi tên xanh chỉ xuống thì nó lại lưu vào Drafts, bây giờ khởi động lại máy thì lại reply được:D. Cảm ơn bác nhiều

dongxanh

thank bác Dongxanh, chắc là máy e có vấn đề gì rồi. Lúc trước e ấn mũi tên xanh chỉ xuống thì nó lại lưu vào Drafts, bây giờ khởi động lại máy thì lại reply được:D. Cảm ơn bác nhiều

Ha ha, vậy là không phải tại mod, mà tại cảm ứng màn hình của bạn bị lệch :)

Nói đùa nhưng mà thật đấy. Bạn nên xem lại và vào control panel để cân chỉnh lại cảm ứng đi thôi. Vào menu có 4 chấm tròn chớp nháy để chọt bút vào cân lại vị trí cảm ứng đó, chắc là bạn biết rồi.

lucky000

bác DongXanh có thể liên lạc với các cao thủ bên nga nhờ chế giúp cái đồng hồ lúc khoá máy bằng phím bên hông ấy , làm sao cho cái đồng hồ ấy to như của iphone lock thì quá đỉnh rồi! thêm lịch ra ngoài màn hình lock nữa thì tuyệt cú mèo! em nghĩ nếu làm được những thứ như hack phone, hack sign thì việc can thiệp sâu hơn nữa vào giao diện của nó chắc cũng không quá khó! mong điều này sớm trở thành hiện thực!

tri_etech2008

Em thay đổi hết icon trong máy rồi, không biết cân chỉnh lại cảm ứng ở chỗ nào cả. Bác hướng dẫn em điều chỉnh cái này với;;)

Son_Nguyen

Em thay đổi hết icon trong máy rồi, không biết cân chỉnh lại cảm ứng ở chỗ nào cả. Bác hướng dẫn em điều chỉnh cái này với;;)

Bạn vào Tools/Control Panel/Other/Setup Wizard rồi làm theo như hướng dẫn là được thôi, đến phần cân chỉnh cảm ứng bạn thực hiện như bác dongxanh nói ở trên là OK!!!

tyla81

Cho mình hỏi có cách nào đọc tin nhắn xong nhấn nẽt nó qua tin nhắn kế tiếp ( giống các máy Nokia) được ko. MỖi lần muốn coi tin nhắn khác phải Back lại và chọn tin nhắn . Mình xài P1

lucky000

nếu làm được thế thì P990i đã không mất giá thê thảm như bây giờ! dùng tạm cái SMS diary đi, cái đó hay hơn mặc định của máy nhiều!

hoctronam

Em khong chép được vào c:\resouse\app vì luôn nhận được báo lỗi: Can't open file QMapp.MBM. Vậy em phải làm sao mới chép được. Thanks các bác trước.

bạn nghiên cứu lại xem,bạn đã ahack phone chưa???????

cherryvu

sao mình chép 4 file đó vô xong thì khi vô tin nhắn nó bảo z:\resource\apps\qmapp.mbm Unexpected end of file.
Cứu mình với hic hic

dinhquy

Mình đã copy 3 file: QMapp.MBM, Qmapp.RSC, SmedQ.RSC vào C:\Resource\Apps thành công mà mod tin nhắn của máy củng trơ trơ không chịu thay đổi gì cả:(

shadow141206

Mình đã copy 3 file: QMapp.MBM, Qmapp.RSC, SmedQ.RSC vào C:\Resource\Apps thành công mà mod tin nhắn của máy củng trơ trơ không chịu thay đổi gì cả:(

Bạn khởi động máy lại chưa :-?:-??. Sau khi chép xong, mình chỉ cần restart lại máy là đc mà :):):)

dinhquy

Bạn khởi động máy lại chưa :-?:-??. Sau khi chép xong, mình chỉ cần restart lại máy là đc mà :):):)

Rồi bác ah! thậm chí reset 2 lần rồi củng vậy ah, mà vẩn nt bình thường không bị gì cả chán thật