• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MODđể mở máy từ chế độ tắt máy 100% thành công

ducthang

Rất bất tiện vì phải dùng nút nguồn để bật sreen rồi mới mở khóa.Thay vì phải như vậy ae chỉ viêc dùng các mod này(tùy chọn) để bật sreen Desire bằng các phím có sẵn :home-menu-search- trackpad_back.
AE dow về lựa chọn theo sở thích nhé(Đa phần rom cook thì đã có sẵn mod dùng Trackpad rôi)
Làm như up rom nhé 100% thành công.=D>=D>=D>=D>=D>

link:http://www.mediafire.com/?gy73t93qgjlwo99

ninhnd

ái chà, nói làm luôn, em vừa đọc bên kia quay đi 5' đã có bài rồi, bác nhiệt tình quá
bái phục, bái phục

ah mà em hỏi cái, có cách mở rồi nhưng bây giờ em muốn khóa màn hình bằng nút khác thì sao???

ducthang

ái chà, nói làm luôn, em vừa đọc bên kia quay đi 5' đã có bài rồi, bác nhiệt tình quá
bái phục, bái phục

ah mà em hỏi cái, có cách mở rồi nhưng bây giờ em muốn khóa màn hình bằng nút khác thì sao???

Mình cũng đang chờ thằng HTC khắc phục cái này để ae ta đc nhờ đây tắt màn hình nhanh cứ phải thò tay nên nút nguồn.

haimap12

Mình cũng đang chờ thằng HTC khắc phục cái này để ae ta đc nhờ đây tắt màn hình nhanh cứ phải thò tay nên nút nguồn.
up cái rom là xong rồi! tích hợp trong đó rồi! he he:))

0918446767

cái này hay,giảm được số lần tác động vào nút nguồn ---> lâu hư nút nguồn.

theminhbk

Member
Bên top kia thấy có phần mềm lock widget hay lắm đấy các bạn, touch to lock đó, hạn chế sử dụng nút nguồn, có then Market

nobigosu

Down cái file MOD , unzip xong sử dụng sao vậy bạn ? Xin lỗi mới xài android nên cùi mía quá ;;)

chonvuituoixuan

Chính xác là phải hackroot mới up được. Bây giờ hackroot đã rất dễ dàng rồi nên bạn cứ hack đi. Hack xong mới thấy tác dụng tuyệt vời của Android.

Kenji1992

copy vào thẻ nhớ để nguyên đuôi zip up thôi máy phải hack root rồi nhé

hướng dẫn cụ thể hơn đc hok bạn , nó vẫn giữ những thông số fw củ đúng hok , nó chỉ thay dổi cái chế độ nút nguồn thôi đúng hok bạn

ducthang

hướng dẫn cụ thể hơn đc hok bạn , nó vẫn giữ những thông số fw củ đúng hok , nó chỉ thay dổi cái chế độ nút nguồn thôi đúng hok bạn
Đúng vậy thông số Rom không thay đổi mà chỉ thay đổi cái chế độ nút nguồn thôi
Copy vào thẻ nhớ đưa máy về Recovery chọn file bạn muốn up như up rom

Kenji1992

Đúng vậy thông số Rom không thay đổi mà chỉ thay đổi cái chế độ nút nguồn thôi
Copy vào thẻ nhớ đưa máy về Recovery chọn file bạn muốn up như up rom

cụ thể hơn đc hok , mình mới sài android :(
mún dùng nút giữa thì dùng file nào

Kenji1992

Bạn đang dùng rom j nhỉ nếu là rom cook thì đa phần đã tích hợp sẵn mod trackpad
Nếu không thì dùng mod trackpad_wake_KeysDisabled.zip nhé

mình dùng room ship , bạn hướng dẫn mình cách làm đi , nói rõ nha bạn . làm như thế nào ý

ducvhq

mình dùng room ship , bạn hướng dẫn mình cách làm đi , nói rõ nha bạn . làm như thế nào ý

Trước tiên là bạn phải Hroot trước, sau đó down file ở trên về để vào thư mục gốc của thẻ và up như là up rom thôi.

chonvuituoixuan

mình đã flash hết mục đích là muốn sử dụng hết các phím cứng để mở máy cho nhanh. Nhưng cứ flash 1 phím thì phím trước mất tác dụng. (mình sử dung AuraxTSense 05/10) . Bây giờ chuyển qua RCMixHD v7 nên có sẵn trackball để mở , thế là quá đủ cho mình rồi .

phamthang83hn

Các bác dùng phần mềm "Goto : Ultimate Lock screen" hay lắm, có chức năng wake up phone bằng phím center là trackpad hoặc bi lăn chỉ cần ấn là màn hình sẽ sáng không cần dùng nút nguồn nữa, đã thử trên N1 và Desire đặc biệt không cần root máy nhé,cài đặt và sử dụng như phần mềm bình thường nhé link
http://www.filesonic.com/file/28727499 và link tham khảo trên youtube http://www.youtube.com/watch?v=V4xnRDirmAw&feature=player_embedded#!
Dùng kết hợp với lock screen widget có trên Market free thì cứ gọi là song kiếm hợp bích. Hãy nói lời tạm biết với phím nguồn

Chỉnh sửa cuối: