• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN 1 NHÂN VẬT - TRÒ CHƠI XƯA QUAY LẠI

DreamLand

SM LuongQuang đã nhận lời tham gia cùng anh em !
Mọi người bắt đầu xuất chiêu nha >:)

Nynk_102

Để em "khai đao" nha.
Chào chú LuongQuang ! Chúc chú 1 tuần mới vui vẻ và làm việc hiệu quả. Cháu xin phép hỏ chú mấy câu :
1. Xin chú giới thiệu về con người chú để anh em cháu dc biết thêm về chú với ạ.
2. Chú gia nhập gia đình PdaViet từ bao giờ và nguyên do nào đã dẫn chú đến vớ PV ạ ?
3. Chú có nhâkn xét gì về lớ thành viên mới của diễn đàn ? Sự khác nhau giữa lớp mem cũ và mới là gì ạ ?
4. Chú có lời khuyên gì để lớp thành viên mới tham gia 4rum dc tốt hơn và cho pv ngày càng phát triển hơn.
Cuối cùng nhân dịp năm mới cháu xin dc gửi những lời chúc tốt đẹp nhất tới chú và gia đình. Chúc chú và gd 1 năm mới hạnh phúc và bình an !

LuongQuang

Super V.I.P
Để em "khai đao" nha.
Chào chú LuongQuang ! Chúc chú 1 tuần mới vui vẻ và làm việc hiệu quả. Cháu xin phép hỏ chú mấy câu :
1. Xin chú giới thiệu về con người chú để anh em cháu dc biết thêm về chú với ạ.
2. Chú gia nhập gia đình PdaViet từ bao giờ và nguyên do nào đã dẫn chú đến vớ PV ạ ?
3. Chú có nhâkn xét gì về lớ thành viên mới của diễn đàn ? Sự khác nhau giữa lớp mem cũ và mới là gì ạ ?
4. Chú có lời khuyên gì để lớp thành viên mới tham gia 4rum dc tốt hơn và cho pv ngày càng phát triển hơn.
Cuối cùng nhân dịp năm mới cháu xin dc gửi những lời chúc tốt đẹp nhất tới chú và gia đình. Chúc chú và gd 1 năm mới hạnh phúc và bình an !

Biết ngay từ lúc được mời lên "bàn mổ" sẽ vằng khách mà! :))
Có lẽ do LQ ít giao lưu tại khu vực này như các MOD khác nên nhiều người không biết tới mình, hoặc thấy "chặt chém" nhiều quá nên nhiều bác không dám lại gần cũng nên! =))

Định gộp vài bài để trả lời 1 thể nhưng chẳng thấy ai dám bén mảng đến nên sẽ theo yêu cầu của Nynk_102 trước nhé:

1- Gọi chú mình tổn thọ mất, đọc xong phải ra soi gương đếm tóc bạc và thấy chạnh lòng quá! :(

Họ Lương, tên Quang (đúng theo nick chứ không như 1 số bác không phải tên Quang những cũng bắt trước =))) . Hiện ở HN, "chú" đã 33 tuổi và có 1 con gái 7 tuổi...

Tính tình "hiền hòa", không thích nói nhiều và cũng không thích người nói nhiều, ưa sự thẳng thắn chân tình và sâu sắc...!
Thích khám phá, mầy mò, nghiên cứu...nên có từ xưa đến giờ có cái ĐT nào cũng phải banh xác nó ra xem bên trong nó có những gì và dư lào! :mad:)

Nghề chính được đào tạo và vừa "bỏ nghề" đang tìm nghề khác là CNTT!

2- Ra nhập PDAVIET từ lúc...chưa có PDAVIET.NET! :D
Lý do thì do sở thích như trên đã trình bày, và 1 phần do PDA nó cũng gần như PC- 1 lĩnh vực mà mình đang làm!

3- Thực sự các bạn trẻ và các thành viên mới giờ KHÁ lắm, nhanh nhạy, thông minh...hơn thế hệ của mình về trước nhiều, mỗi tội thỉnh thoảng có 1 số trưởng hợp hơi cá nhân hóa, hoặc thể hiện mình quá. Nói chung mình cũng phải học rất nhiều từ các bạn trẻ hơn mình! :D

4- Khuyên thì mình không dám rồi, chỉ dám nói là hãy học và tìm hiểu những gì mình thích, khi chinh phục được cái gì đó thì hãy tận hưởng cái cảm giác nho nhỏ của mình "Ôi, mình khá quá!" :D

Cũng xin chúc bạn và gia đình năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc! :D

DreamLand

Úi hehe >:)
Thấy TMod truonghan hỏi "hiểm" và "hóc" mà dạo này hok thấy đâu :)) Chắc có lẽ bị cô nào "hớp" hồn gòi ! =))
Anh truonghan cố gắng phát huy tiếp đe chớ ;;) =))

Quay lại vấn đề chính, anh LuongQuang trước đây chắc chắn là tham gia "trò chơi" này rồi :D
Kinh nghiệm đầy mình, với cả Gươm giáo của bọn em "lục" quá :D

Anh em "xông lên" nào :D

1. Con gái đầu lòng, quá tuyệt :) anh tính bao giờ có thêm Kutí nữa >:)
2. Nguyên nhân đưa anh tới MF, và bây giờ là PV ?
3. Trước đây anh dùng điện thoại nào đầu tiên? Bây giờ anh thích HDH và Điện thoại nào nhất?
4. Trên PV ai là người có tầm ảnh hưởng lớn nhất tới anh? :)
5. Tại sao anh lại quyết định bỏ CNTT ? Có phải CNTT khó "mần ăn" :D Anh tính sẽ chuyển sang làm việc gì ?
6. Anh không thích nói nhiều và người hay nói. Ý anh là người nói ít làm nhiều :D
Anh có nghĩ thời bây giờ con trai nói ít thì con gái nhanh chán không ? >:)

saodoingoi142

Moderator
Tiếp tục xin đc ra chiêu với Pro Smod LuongQuang!

Pro xin cho biết thêm những dự định gì trong năm nay của gia đình SMod nói riêng và với PDAViet nói chung!Với công việc và đam mê của mình vậy có lúc nào trong gia đình,đặc biệt là vợ có lúc nào họ trách hay giận SMod ko?Có chia sẽ hay tâm sự với vợ công việc mình đang làm trên PDAViet ko??? hic

LuongQuang

Super V.I.P
Úi hehe >:)
Thấy TMod truonghan hỏi "hiểm" và "hóc" mà dạo này hok thấy đâu :)) Chắc có lẽ bị cô nào "hớp" hồn gòi ! =))
Anh truonghan cố gắng phát huy tiếp đe chớ ;;) =))

Quay lại vấn đề chính, anh LuongQuang trước đây chắc chắn là tham gia "trò chơi" này rồi :D
Kinh nghiệm đầy mình, với cả Gươm giáo của bọn em "lục" quá :D

Anh em "xông lên" nào :D

1. Con gái đầu lòng, quá tuyệt :) anh tính bao giờ có thêm Kutí nữa >:)
2. Nguyên nhân đưa anh tới MF, và bây giờ là PV ?
3. Trước đây anh dùng điện thoại nào đầu tiên? Bây giờ anh thích HDH và Điện thoại nào nhất?
4. Trên PV ai là người có tầm ảnh hưởng lớn nhất tới anh? :)
5. Tại sao anh lại quyết định bỏ CNTT ? Có phải CNTT khó "mần ăn" :D Anh tính sẽ chuyển sang làm việc gì ?
6. Anh không thích nói nhiều và người hay nói. Ý anh là người nói ít làm nhiều :D
Anh có nghĩ thời bây giờ con trai nói ít thì con gái nhanh chán không ? >:)

1- Lo khi nào thì không lo bằng khi nào có đủ bát đũa cho các số báo danh tiếp theo. Cài này quan trọng hơn nên phải lo trước chứ! :D

2- Câu này a trả lời bên trên rồi nhá!

3- Đầu tiên của ĐT là N3210, mua được do tích góp thời gian đi làm thêm thời còn là sinh viên. Còn PPC thì dùng O2 Mini (Magician) vì vô tình nhìn thấy nó sao giống PC thế nên tò mò rồi bị dính luôn.

Thích thì cái nào cũng thích, còn mơ thì hàng đêm thỉnh thoảng vẫn nằm mơ thấy mình đang làm ROM và test cho 1 loạt máy để trên bàn như Nexus One, Leo... Nhưng nhớ là mơ đấy nhé. Còn HĐH thì WM vẫn nhỉnh hơn bác Job :D

4- Đương nhiên là cái ông già già nhưng vẫn chịu chơi mà box nào khu vực nào mà ổng ý cũng tham gia ấy...=))

5- Không hẳn là a bỏ, chính xác là kiếm việc khác để nuôi lại nó! :D

6- Hơn nữa là Không nói nhưng vẫn làm >:)

Con gái sẽ nhanh chán hơn khi nhận thấy người con trai hay nói nhưng chẳng biết mình nói gì hoặc nói câu nào cũng giống nhau :D
Còn a ngày xưa đi cưa gái thì họ không đổ vì ghét mình ít nói, nhưng sau họ lại yêu mình với chính lý do đó đấy! Đàn bà khó hiểu lắm :))

Tiếp tục xin đc ra chiêu với Pro Smod LuongQuang!

Pro xin cho biết thêm những dự định gì trong năm nay của gia đình SMod nói riêng và với PDAViet nói chung!Với công việc và đam mê của mình vậy có lúc nào trong gia đình,đặc biệt là vợ có lúc nào họ trách hay giận SMod ko?Có chia sẽ hay tâm sự với vợ công việc mình đang làm trên PDAViet ko??? hic

Dự định thì nhiều nhưng không nói trước vì nói trước sợ không làm được!
Còn với PV thì vẫn sẽ tìm cách đóng góp theo 1 cách nào đó để PV ngày càng phát triển hơn cùng với sự đóng góp của toàn thể thành viên PDAVIET.

Trách, giận là cơm bữa rồi, còn cho ngủ 1 mình ôm cái máy tính đến sáng lại là chuyện bình thường cơ! :((

Có chia sẻ, có tâm sự 1 vài lần nhưng câu trả lời là: Chẳng hiểu gì cả! Nên không tâm sự gì nữa! :(

kp_enter

4- Khuyên thì mình không dám rồi, chỉ dám nói là hãy học và tìm hiểu những gì mình thích, khi chinh phục được cái gì đó thì hãy tận hưởng cái cảm giác nho nhỏ của mình "Ôi, mình khá quá!" :D

kết nhất câu này :D mặc dù chưa "tiếp xúc" với SM bao giờ nhưng cũng mong SM chia sẻ với mọi người 1(vài) "chiến tích" mà mình cảm thấy ưng ý nhất và đã "tự sướng" >:)

DreamLand

Tuần này tạm thời nghỉ nha anh em !
Dạo này không khí trầm lắng quá :(
Anh em tham gia ít quá !