• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN MỘT NHÂN VẬT PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

BatKid

Super V.I.P
hí hí, hay thiệt là hay, cho anh góp 1 phát nhé:
Nếu 1 ngày nào đó, sông Đà cạn, Trị An hết nước, công nhân Quảng Ninh đình công ...(vì ở HN nên không rành mấy nhà máy điện trong đó), cả VN tối hù vì EVN quyết định chơi khăm TLG (không cho lên net, cho nó chết vì thèm) thì em sẽ làm gì để duy trì tiếp PDAViet?

cái này có thể trả lời giùm ku Tình :)) : ngày ngày leo lên SG ghé tiệm BK dùng wifi free =))

CongVoi

Super V.I.P
15. Điều gì có thể làm cho anh cảm thấy hạnh phúc nhất???
Có một nhà văn nhà báo nào đó anh củng quên rùi!! Có nói câu thế này cong voi xem thử đúng ko thì pm nhỏ cho anh biết nha....
"hạnh phúc là cái mà không phải ta tưởng tượng để có mà hạnh phúc là cái mà ta đang có"
>>> =D>=D>=D> Quá chuẩn luôn anh ui !!!!!=D>=D>=D>=D>

22.Quan niệm của anh về cái đẹp????

Câu này giống câu 15 nhỉ ! mà nhìn lại thì lại giống như câu hỏi kiểu thi Hoa Hậu Việt Nam !
Anh kể câu chuyện nhỏ này em nghe trước hay:

Cách đây không lâu có 1 nick là HYN mõi ngày post 5 bài vào PV nhưng đều bị quản lý xóa!
HYN không ý kiến không kiện cáo mà hằng ngày cứ post đúng 5 bài ! và tiếp tục bị xóa
Thế rồi 1 ngày nọ HYN post 5 bài vào Box UIQ mà hôm sau đăng nhập vào PV lại ngở ngàn vì 5 bài còn nguyên mà lại không bị xóa !

Nếu em trả lời được câu hỏi của anh thì em sẽ hiểu câu trả lời của anh cho câu hỏi của em.
Quan niệm của em về cách mà 1 thành viên đóng góp cho 1 diển đàn !

>>> Theo quan niệm của em thì đã là một thành viên cho diễn đàn(bất kì) rồi,trước tiên là phải bít tuân thủ quy tắc của diễn đàn đó,rồi góp sức vào đấy xây dựng dù là bé nhỏ.Cố gắng .. Cố gắng và cố gắng...........
Tuần này hỏi anh TLG Thế thui nghen kaka.Anh dưỡng sức mà trả nhời cho các bác còn lại nghen.Thân

XuanTruong

Super V.I.P
Bác Tình hôm nay đi đâu mà không thấy trả lời trong đây nhỉ???:-?? Hay lại đi "Nâng cấp Level":)) để đêm về lại lọ mọ ngồi gõ???:-?

tinh_la_gi

Administrator
1.Nếu được tín nhiệm bầu giữ chức vụ Manager thì việc đầu tiên của Bạn cần làm cho PV là gì???
Chà chà câu này trả lời bậy bạ dzám mình hết đường “thăng tiến” đây…các “đại gia” vào xem không phải là ít [củng hên là chưa ai khai đao..chắc chờ đến nhân vật kế tiếp chăng?! Hay đến cuối tuần thịt TLG 1 lúc luôn ?!] ;)
Nếu được tín nhiệm bầu giữ chức vụ Manager thì việc đầu tiên cần là là đọc thông báo của Admin và vào “Điểm Danh + Tuyên thệ nhậm chức” và rồi chuẩn bị túi tiền cho buổi Offline HCM – Dường như đây là quy định ngầm rùi thì phải cứ hể có người thăng cấp là phải Offline ….

2.Nếu có một ngày nào đó Bạn bị PV kỷ luật và hạ chức, đồng thời có một Forum nào đó mời Bạn sang làm Manager thì Bạn có suy nghĩ gì và quyết định ra sao???
Nếu trên PV này mà TLG bị “Kỷ Luật và hạ chức” thì chắc chắn TLG đã làm sai điều gì đó!
PV là nhà của TLG mà TLG còn không làm tròn trách nhiệm và nghĩa vụ của mình đến nồi “kỷ luật và hạ chức” thì dù có làm Manager 4rum khác chắc củng chẳng làm được gì !

3 Trước khi xóa một bài viết hay một chủ đề sai qui định Bạn có suy nghĩ gì???
Nếu anh hỏi “trước khi xóa 1 bài viết TLG có suy nghĩ gì??” thì em sẽ có nhiều suy nghĩ đấy còn anh nói “Sai qui định” thì còn gì để suy nghĩ gì nửa !!??

4.Suy nghĩ của a về sự phát triển của SYM? (phạm vi trong PV thôi nha) Tình hình là SYM theo hoài mà không kịp PPC

Không riêng PV hay 1 4rum nào đâu KJR à … chuyên bình thường mà! Ngày trước dùng PC người ta chỉ biết DOS rồi Windows ra đời thì còn mấy người dùng DOS nửa đâu ?
Nhưng mà em đừng buồn … Windows tạo cho người ta sự tò mò khám phá nhưng chóng chán vì đơn giản..còn Dos thì lại khác nó như 1 cái gì đó rất khó mà chế ngự…bởi vây giờ ai mà dùng DOS toàn là dân Pro cả không đấy : Quản Trị Mạng, Hacker ..v.v .. toàn dùng DOS cả đấy !!

5. Phương hướng của a trong thời gian tới để phát triển SYM?
Phương hướng của anh thì anh đã có từ lâu rồi..nhưng do hoàn cảnh khó khăn nên không tài nào thực hiện được
Nếu thời gian tới khắc phục khó khăn về NET [ko có ADSL] anh sẽ tập trung MOD [tâm huyết] lại và cùng nhau “luyện công” và khi ấy SYM sẽ có 1 đội ngũ MOD mà PPC chắc sẽ không ít người xin gia nhập khóa “luyện công” ây đâu

6.hí hí, hay thiệt là hay, cho anh góp 1 phát nhé:
Nếu 1 ngày nào đó, sông Đà cạn, Trị An hết nước, công nhân Quảng Ninh đình công ...(vì ở HN nên không rành mấy nhà máy điện trong đó), cả VN tối hù vì EVN quyết định chơi khăm TLG (không cho lên net, cho nó chết vì thèm) thì em sẽ làm gì để duy trì tiếp PDAViet?

BK có đọc kỷ không mà trả lời giúp thế !! Nhớ không lầm cửa hàng BK nằm ở đường 3/2 – Tp.HCM mà đúng ko? “Cả Việt Nam tối hù…” thế chắc là chổ BK chạy máy đèn rùi !!! Giải pháp hay đây…
Thứ nhất dù VN có cúp điện thì PV vẩn sống vi vu vì Host PV nằm cách chúng ta đến nửa vòng trái đất lận..bên ấy thì bác EVN nhà ta có muốn cúp củng potay…ha..ha…
Còn về phần TLG thì chắc làm theo BK trang bị máy phát điện … không cho mua máy phát đèn thì giải pháp cuối là gửi cục Pin Laptop sang Nga nhờ Man PhamQuang nạp đầy pin rùi gủi về dùng…hết pin lại gửi qua tiếp ….

tinh_la_gi

Administrator
Anh em thông cảm hoàn cảnh "đói net" của TLG [Không có ADSL] nên mõi tối vào 1269 copy câu hỏi xong paste vào Word trả lời xong rồi lại 1269 vào PV Paste trả lời !!! Nhưng anh em an tâm TLG sẽ không phụ lòng 1 câu hỏi nào của bất cứ ai đâu !!!

Một ngày nhẹ nhàn.....

CongVoi

Super V.I.P
Anh em thông cảm hoàn cảnh "đói net" của TLG [Không có ADSL] nên mõi tối vào 1269 copy câu hỏi xong paste vào Word trả lời xong rồi lại 1269 vào PV Paste trả lời !!! Nhưng anh em an tâm TLG sẽ không phụ lòng 1 câu hỏi nào của bất cứ ai đâu !!!

Một ngày nhẹ nhàn.....

Khakha.Còn ai chưa hỏi mau mau hỏi đi kìa.Chém thế này thì nhẹ quá:)):)):))>:)>:)>:)

XuanTruong

Super V.I.P
Không thấy thành viên BQT vào "Phẫu thuật" Bác Tình nhỉ??? Hay là lại sợ "Một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ" đây!;;):-?=))=))=))

CongVoi

Super V.I.P
Không thấy thành viên BQT vào "Phẫu thuật" Bác Tình nhỉ??? Hay là lại sợ "Một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ" đây!;;):-?=))=))=))

Đúng rùi đấy các bác phải xử lí đẹp anh TLG đi chứ
:-?:-?:-?:-?:-?

BatKid

Super V.I.P
Từ từ anh Trường ạ ^^ , BQT nhất chí để "ngày cuối" cho 1 phát chít luôn =)) , giờ lo đỡ hộ ku Tình :p :p :p

tinh_la_gi

Administrator
Đừng hú vọ hay kêu gọi tùm lum tè le..... với 88 cái AUTO TLG thì 60.000 mem vào cùng lúc thì TLG củng kham luôn...hahaha

TaQuangDuc

Một ngày nhẹ nhàn.....

quá nhiệt tình, híc híc, làm mình cứ băn khoăn tiếc rẻ cái 56K modem mới mua giờ quẳng đó không biết dùng làm gì :((

hac_y_nhan

làm thêm vài câu cho náo đông coi nào !!!
1.Nếu có người trợ cấp cho anh 1 năm 3,6 triệu [bằng 12 tháng cước Net] anh có vào Net không hay lấy tiền đó mua điên thoại ?
2.Anh giới thiệu xí về quá trình tiếp cận PV cho đến giờ là Smod!
3.Nếu phải chọn lựa giửa Gia Đình và PV thì chọn sao đây ! ? củng chọn 1 thôi nha
4.Lý tưởng sống của anh là gì?!
5.Lý tưởng sống trên PV của anh là gi??

XuanTruong

Super V.I.P
Từ từ anh Trường ạ ^^ , BQT nhất chí để "ngày cuối" cho 1 phát chít luôn =)) , giờ lo đỡ hộ ku Tình :p :p :p

Thế thì SM BatKid cứ chuẩn bị kỹ trên file Word đi nhé! Hôm cuối chỉ cần Paste vào là xong, nhớ nhé! Không khéo ngày cuối cùng Bác Tình rủ đi Off được chuốc đến khi no say bí tỷ về khò một giấc khi thức dậy thì đã qua ngày hôm sau roài!:-?:)):)):))

Đừng hú vọ hay kêu gọi tùm lum tè le..... với 88 cái AUTO TLG thì 60.000 mem vào cùng lúc thì TLG củng kham luôn...hahaha

Ái chà! Anh hùng nhỉ???:)) Mình chỉ khoái Man PhamQuang vào đây "Phẫu thuật" Bác Tình xem mới Phê!;;);;);;):)):)):))

Bete

Em Te chém anh TLG đây
.1 ngày đẹp trời tự nhiên trên PV hỏng ai nhớ hoặc biết anh TLG là ai thì anh TLG cảm giác thế nào?

.1 ngày cũng đẹp trời không kém tự nhiên ngủ dậy anh TLG trở thành chị TLG thì việc đầu tiên anh TLG làm là gì?

.1 ngày nắng đẹp, tự nhiên có người mời anh TLG về làm SM cho 1 diễn đàn tương tự như PV, anh TLG có làm hong?

tinh_la_gi

Administrator
1.Nếu có người trợ cấp cho anh 1 năm 3,6 triệu [bằng 12 tháng cước Net] anh có vào Net không hay lấy tiền đó mua điên thoại ?
Còn tùy thuộc vào mục đích tài trợ của người ta nửa em à !!
Không tùy tiện dùng sai mục đích được !:D;;)

2.Anh giới thiệu xí về quá trình tiếp cận PV cho đến giờ là Smod!
Nếu giới thiệu thì chắc cả ngày đấy...vì phải kể lại từ thời MF lận đấy!:((

3.Nếu phải chọn lựa giửa Gia Đình và PV thì chọn sao đây ! ? củng chọn 1 thôi nha
BQT PV có quy định là "ưu tiên công việc riêng/cá nhân của thành viên trước" vậy tức công việc "cá nhân" sẽ lên hàng đầu rồi !!b-)

4.Lý tưởng sống của anh là gì?!
Từng thời kỳ sẽ có lý tưởng sống khác nhau em à.. lý tưởng sống sẽ thay đổi theo tuổi đời của mình
Càng va chạm nhiều lý tưởng sẽ càng chửng chạt hơn!=D>

5.Lý tưởng sống trên PV của anh là gi??
PV là nhà và những thành viên PV là anh em ;;)

Tiếp chiu Bete luôn nào
.1 ngày đẹp trời tự nhiên trên PV hỏng ai nhớ hoặc biết anh TLG là ai thì anh TLG cảm giác thế nào?
Càng nhiều người biết càng khổ ! Hỏng ai nhớ thì mình vẩn là mình chứ mình không nhớ mình thì mới "bất ổn" chứ ;)

.1 ngày cũng đẹp trời không kém tự nhiên ngủ dậy anh TLG trở thành chị TLG thì việc đầu tiên anh TLG làm là gì?
Việc đầu tiên là chạy vào nhà tắm và nhìn mình vào gương xem khác với trước thế nào !!!:)):mad:) Lý thú lắm đây :-??!! Lại phải khám phá bản thân 1 lần nửa !!>:)

.1 ngày nắng đẹp, tự nhiên có người mời anh TLG về làm SM cho 1 diễn đàn tương tự như PV, anh TLG có làm hong?

Nếu ở 4rum đó có PhamQuang, Kawa, Batkid thì không cần suy nghĩ ok làm liền....
Câu này giống câu của Xuantruong quá !!!

binhminhmuon

:) cảm ơn về món quà chuyển khoản nhé SM Tình, nhân tiện phỏng vấn mấy câu câu,Nếu câu nào hơi nhạy cảm và riêng tư quá thì có thể không trả lời( không được trợ giúp gọi điện cho người thân đâu nhá :))):
1.Giả dụ một ngày nào đấy,gặp lại người iu cũ Tình phát hiện ra rằng tình cảm của mình vẫn dành cho cô ấy nhưng không thể đến với cô ấy vì bạn gái Tình hiện nay rất yêu Tình, rất tốt---> lúc ấy Tình sẽ làm gì?>:)
2.Nếu bạn gái Tình không thích Tình làm SM của PV thì Tình sẽ nói sao?
3.Giả dụ bạn gái Tình sống và làm việc ở cách xa hàng ngàn cây số Tình có tin và theo đuổi tình cảm ấy đến cùng không?Tình sẽ làm gì cho tương lai của 2 người?
4.Khi say rượu Tình hay làm gì >:)
5.Tình mời bạn gái đi ăn nhưng quên đem theo điện thoại,đồng hồ,ví tiền,thẻ ATM mà quán đó xa nhà,bạn gái của Tình thì không đem theo nhiều tiền, Tình sẽ làm gì?(đừng cắm bạn gái ở đó nhá)>:)
6.Tình huống: Tình làm lễ ra mắt, mời gia đình bạn gái đi Nhà hàng,bỗng dưng đến cửa thì bị một cô gái say rượu nhìn nhầm,ôm choàng lấy và..(chụt chụt)kèm theo" anh,sao giờ anh mới tới?tối qua em chờ anh mãi" và trước sự "hãi hùng" của Bố mẹ vợ tương lai và bạn gái,anh em..Tình sẽ giải thích sao đây?>:)
7.Tình huống: Bạn gái Tình bị 1 con...thạch sùng baby rơi vào áo,quái ác là nó không chịu ngồi yên mà chạy lung tung...lúc ấy cả hai đang xem phim trong rạp,Tình sẽ làm gì để giúp bạn gái?mau lên, bạn gái Tình đang rất hoảng sợ...>:)
8.Tình sợ con gì nhất?
9.Tình ghét ăn cái gì nhất?
Tạm thời thế đã ^^
Nào,xin mời...

AnhTu

Super V.I.P
1. TLG sẽ làm gì khi đứng trước nguy cơ bị người khác giật mất người mình yêu nhất?
2. Khi bị người yêu phản bội thì TLG sẽ làm gì? ( tình cờ bắt gặp người yêu của mình đang đi với người khác hơn mức tình bạn và thua mức vợ chồng)
3. TLG có yêu AnhTu ko? =)) Phải trả lời cho đạt 2 câu trên rồi mới trả lời câu 3 nhá.

Vietvnn

Super V.I.P
1. TLG sẽ làm gì khi đứng trước nguy cơ bị người khác giật mất người mình yêu nhất?
2. Khi bị người yêu phản bội thì TLG sẽ làm gì? ( tình cờ bắt gặp người yêu của mình đang đi với người khác hơn mức tình bạn và thua mức vợ chồng)
3. TLG có yêu AnhTu ko? =)) Phải trả lời cho đạt 2 câu trên rồi mới trả lời câu 3 nhá.

Vụ này chắc AnhTu chuẩn bị cướp người yêu của Tình rồi, Tinh ơi, cẩn thận nhé em.... anh gới ý câu trả lời thứ 3 cho em đấy.:))

XuanTruong

Super V.I.P

Cả 3 câu hỏi trên đọc xong ngẫm nghĩ lại làm Mình cười từ tối đến giờ!=))=))=)) Bây giờ mới hiểu tại sao Man AnhTu lại hỏi 3 câu này!:-?:)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.