• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số lỗi và cách khắc phục iPhone nâng cấp lên FW 3.0

mschick

Bác Trường ơi, có cáh nào giúp e để e cho nhạc vào Iphone với, hic đến h mà thằng Itune vẫn chỉ ko nhận Iphone, trong khi đó PC siuce thì lại nhận ngon, nhung ko cho nhạc vô được cứu cứu e với

zzsolomenzz

các bác ơi cho mình hỏi chút,khi mình retores về fimware 3.0 gốc thì tự nhiên màn hình iphone hiện lên chữ slide for emergence.sau đó itunes báo insert sim là sao.ai bít giúp mình với.mình mới dùng nên không bít

vipboy_9x

Moderator
cây iphone 3G quoc tế của mình khi nâng cấp lên 3.0 thì không có kết nối wifi được,đã restore lại mà cũng không dò ra được wifi có cách nào khắc phục không,không có chắc em tốn 1 con chip wifi oy:(

hachithanh091

cây iphone 3G quoc tế của mình khi nâng cấp lên 3.0 thì không có kết nối wifi được,đã restore lại mà cũng không dò ra được wifi có cách nào khắc phục không,không có chắc em tốn 1 con chip wifi oy:(
Mình cũng bị giống bạn, thỉnh thoảng mới dò thấy wifi, bạn thử vào quán cafe sóng mạnh thử xem. Mình xài ké mạng wifi thì lúc nhận lúc không, hôm vô phở 24 thì thấy vào ngon, không bị cà dựt

binkissy

Theo như một số kinh nghiệm thì bạn nên Reset Network, Hiệu quả 70%, 10% sẽ ăn quả Táo . :D
nice day !

mlxx_1977

các bạn cho hỏi: của mình 2G FW 3.0 custom, down 1 app free trên Appstore về syn vào để làm mồi cài các file ipa khác thì iTune thông báo lỗi thế này:ảnh ở dưới
bạn nào biết cách khắc phục lỗi này chỉ giáo giùm, thanks các bạn

trinhminhan

IP 3G của em bị lỗi hay lắm các Bác ạ. Nếu ai gọi đến mà màn hình còn sáng thì nghe vô tư. Còn ai goi đến lúc màn hình tối thui ( thời gian dài ko sử dụng tự IP tắt màn hình ) thì alo rùi ko nói được gì hết ( treo máy luôn ). Đợi 1 lúc sau thì xài bình thường và em phải gọi lại cho nghười ta. Hix

dungeasy

các bạn cho hỏi: của mình 2G FW 3.0 custom, down 1 app free trên Appstore về syn vào để làm mồi cài các file ipa khác thì iTune thông báo lỗi thế này:ảnh ở dưới
bạn nào biết cách khắc phục lỗi này chỉ giáo giùm, thanks các bạn

cái này là do mobileinstallation của bác , mình cũng đã từng gặp , bạn gỡ bỏ mobileinstallation trên máy bạn ra , add source :vnmagic.net/cydia và cài syncappcrack os 3.0 trong đó nhé

dungeasy

Bác Trường ơi, có cáh nào giúp e để e cho nhạc vào Iphone với, hic đến h mà thằng Itune vẫn chỉ ko nhận Iphone, trong khi đó PC siuce thì lại nhận ngon, nhung ko cho nhạc vô được cứu cứu e với

sau khi bác restore thì không nhận , hay bác có cài gì vào rồi thì không nhận ?

mschick

nguyên nhân là thế này, máy e dùgn Xsim, nhung cách đây 3 tuần thì nó ko nhận sim nũa, e mang ra hàng cài lại để nhận sim, nhung sau đó thì về nhà cắm vào Itune ko nhận nũa, Itune báo là fải restore theo của nhà sản xuất, e bó tay rùi, cài lại Itune đến mấy chục lần mà vẫn ko đc , hic hic, dùng Iphone mà khổ thế này thì dùng làm jì

baotrung1973

nguyên nhân là thế này, máy e dùgn Xsim, nhung cách đây 3 tuần thì nó ko nhận sim nũa, e mang ra hàng cài lại để nhận sim, nhung sau đó thì về nhà cắm vào Itune ko nhận nũa, Itune báo là fải restore theo của nhà sản xuất, e bó tay rùi, cài lại Itune đến mấy chục lần mà vẫn ko đc , hic hic, dùng Iphone mà khổ thế này thì dùng làm jì
Nó kêu bạn restore thì bạn chìu theo nó đi ... Xài Ip phải tự khám phá mới sướng chứ hở tí đem ra CH thì buồn lắm . Dạo 1 vòng các chuyên mục trong forum rồi tự mày mò nghiên cứu ... Cao lắm là 3 đêm thì thành công thôi . Thân .

Zenki

Super V.I.P
Bán iPhone đi mua 1100 xài cho khỏe :))

blacksky2210

nay có chương trình JB và Unlock cho IP Lock rùi mà bạn,cần chi phải cực khổ thế nhỉ ? Up lên 3.0 cho máu >:)

Zenki

Super V.I.P
huhu, e up fw len 3.0 nhung du cai dat gprs dung nhu cac bac bao, ip van co chu E tren man hinh, nhung van ko ket noi internet duoc, du mo safari hay maps deu ko duoc, bac nao bit benh nho chi giao giup, e tuc lam
Bạn xem lại Sim đã đăng ký kích hoạt GPRS chưa?

romeo_thai214

huhu, e up fw len 3.0 nhung du cai dat gprs dung nhu cac bac bao, ip van co chu E tren man hinh, nhung van ko ket noi internet duoc, du mo safari hay maps deu ko duoc, bac nao bit benh nho chi giao giup, e tuc lam

Bạn xem lại Sim đã đăng ký kích hoạt GPRS chưa?

Mình cũng bị giống bro này nè,đã kích hoạt GPRS rồi.k hiểu sao lun

ancola66

Super V.I.P
iPhone là máy có hệ điều hành, máy có hệ điều hành thì nhiều cái để vọc, nhiều cái để vọc thì hay đau đầu :p và hệ điều hành MAC rút gọn của iPhone thì khá mới so với hệ điều hành đã trở thành quen thuộc như Symbian hoặc WindowsMobile nên sẽ có nhiều bỡ ngỡ hơn. Nếu bạn là người không thich vọc vạch thì nên dùng các máy không có hệ điều hành hoặc dùng hệ điều hành Symbian cho đơn giản và dễ sử dụng :D

vdung1972

Nếu iphone có WIFI address mà vẫn không dùng được wifi thì làm thi có thể làm thêm 1 cách nửa.

1. Settings > Wi-Fi Networks, bấm vào > và > để tiếc tục vào wifi network.

2. Ở trang DHCP, bấm lên nút Renew Lease.

3. Vào Safari để lên internet và bấm và agree hotspot licensing.

Mình hiện bị lỗi này, vẫn không vào mạng được, các bác có thể cho hỏi, có cách nào khắc phục không, thanks