• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Motorola Defy - ai có kinh nghiệm thì chia sẻ

khong_co_ai

Active Member
Các bác ơi,Tình hình là em vừa cài bản MIUI 1.6.3 xong, cài xong máy khởi động lại thấy có 2 nút bấm bằng chữ Mao Trạch Đông em bấm 2 lần 2 vào nút cả phải lẫn trái (nút bên phải có chữ MIUI) thì máy lại đơ ở màn hình khởi động của MIUI, máy cứ rung bần bật không lên hình được là sao vậy các bro, các bro giúp em với nhé
ai có kinh nghiệm xin chia xẻ nhé!
thấy PDAVIET chưa có topic này lên lập nên để chia sẻ, bên XDA hiện nay DEFY đang hot trong nhóm top 5 android mà 4rom mình không thấy có ai nhắc tới!

khong_co_ai

Active Member
Quyết định không dùng MIUI của Hồ Cẩm Đào nữa vì bọn này đang sử ép Việt Nam vì vụ Biển Đông quá!

kimminduy

các bác bên pdaviet hình như k thik defy hay sao mà k thấy hướng dẫn về cách up rom hết vậy ta,topic defy cũng lạnh tanh,bên tinhte e thay nhộn nhịp lắm mà.

PhamQuang

Manager
các bác bên pdaviet hình như k thik defy hay sao mà k thấy hướng dẫn về cách up rom hết vậy ta,topic defy cũng lạnh tanh,bên tinhte e thay nhộn nhịp lắm mà.

Dòng nào thì cũng có lúc rộn ràng lúc buồn tẻ bạn ạ, ở đâu vui thì bạn qua đó mà thảo luận, đừng làm phép so sánh giữa các forum, không hay.
Thực tế dòng máy này cũng khá đơn giản trong phát triển HDH, update... Và thực tế cũng không được nhiều người ưa chuộng như các dòng HTC tương đương nên ít người dùng là đúng thôi.

Phần bạn, nếu đang có máy trong tay, hãy chia sẻ trước kinh nghiệm của mình đi, coi như mở màn để mọi người theo. Còn nếu bạn muốn hỏi cụ thể về vấn đề gì như: cài recovery, upadte ROM, tool sử dụng,... thì cứ nêu ra, mình sẽ đáp ứng trong khả năng có thể. Nếu muốn có ROM custom thì đưa cho mình mượn máy khoảng 3 ngày nhé, sẽ có ngay. :D

PhamQuang

Manager

Casper_HN

Vừa cài Miui 2.3.5a cho em Defy, thực sự khá ưng ý, ngoại trừ việc vẫn còn vài chỗ bị tiếng Tàu phù, dùng vài hôm xem sao.

Casper_HN

Defy mà được hỗ trợ như HD2 thì tuyệt, update liên tục, tiếng Việt chuẩn :((

linh2911

Defy nhiều Custom ROM lắm các bác ạ, em dùng MS2 mà ghen tị với nó quá ^^.

khong_co_ai

Active Member
Defy mà được hỗ trợ như HD2 thì tuyệt, update liên tục, tiếng Việt chuẩn :((
Defy hiện nay dùng rom CM7 cũng có tiếng Việt đấy chứ. Chỉ bản MIUI là không có tiếng Việt thôi.
Bác Casper_HN cho hỏi bản 2.3.5a của bác chạy có tốn pin không ạ. (so sánh với bản Foyo 2.2 và bản miui 2.3.4a đấy. Riêng em cảm nhận thì bản foyo 2.2 hơn bản miui 2.3.4a được 1/2 ngày.

Anbis

Em cũng đang tìm xem bản Defy nào pin tốt, dù máy em cũng 2 pin, mà cũng ngại thay quá :p

Casper_HN

Defy hiện nay dùng rom CM7 cũng có tiếng Việt đấy chứ. Chỉ bản MIUI là không có tiếng Việt thôi.
Bác Casper_HN cho hỏi bản 2.3.5a của bác chạy có tốn pin không ạ. (so sánh với bản Foyo 2.2 và bản miui 2.3.4a đấy. Riêng em cảm nhận thì bản foyo 2.2 hơn bản miui 2.3.4a được 1/2 ngày.
Bản Foyo 2.2 pin dùng công nhận tốt, mình bỏ 2.3.5a rồi vì lỗi vẫn còn tiếng Tàu phù, chuyển qua dùng 1.9.20 của MIUI.us thấy dùng rất tốt, pin cũng khá hơn rất nhiều. Nghe gọi chút chút, game khoảng 3h, lướt web tầm 3h, chạy My Tracks (GPS) khoảng 2h thì pin đủ dùng thoải mái trong trọn vẹn 24h (đấy là dùng pin Scud đểu, có 1.390mAh thôi nhé, pin xịn theo máy chắc còn được hơn nữa). Tại em tham rẻ, mua máy "cởi chuồng" có mỗi máy trần xì không có gì khác nên phải đi mua pin ngoài dùng :D
Hi hi! Defy "cởi chuồng" giá 5tr, mua luôn và không ân hận :D

Casper_HN

Vừa cài bản Chameleon RC3 mới nhất. Thấy khá hay, có thể chọn chuyển qua lại giữa giao diện iOS và Android, chưa gặp FC, tốc độ hao pin cũng chậm. Bác nào thử xem sao nhé :D

khong_co_ai

Active Member
Cơ bản các bản rom miui đều ép xung lên 1ghz lên pin hao là phải, mặt khác còn nguyên nhân nữa là các app không tự tắt sau khi máy nghỉ lên vẫn tốn pin. Bản 2.2 chính hãng không cần cài auto killer hay gì khác cũng tự tắt các app sau khi máy nghỉ một thời gian. Công bằng mà nói thì rom ship vẫn tối ưu về pin nhưng tuỳ biến thì thua xa miui nhiều.
Hiện nay moto có rom 2.3 nhưng không hỗ trợ len xanh mà máy mình lại là len xanh mới đau. Anh em nào dùng len đỏ có thể dùng được đấy.

Anbis

Bác ngại thay thì để lại cho em cục pin với cái sạc đê :D

Hà hà, bác có PM ở bên tinhte nhé :D
Hôm qua đến giờ ngồi down nhạc bằng Nhaccuatui downloader sướng thật :D

Casper_HN

Cài Chameleon RC3 chưa gặp lỗi nào, chạy mượt, pin dùng tốt hơn bản MIUI.us 1.9.20 khoảng 15-20%. Vọc đủ thứ, game, web... pin thoải mái cho trọn vẹn 24h, còn nếu chỉ nghe gọi, một chút game, lướt web vài tiếng thì còn đủ cho 2 ngày. Mình dùng từ trưa hôm qua, pin còn 80%, cài mới nên phải cài lại đủ thứ, chơi game, lướt web, quay phim, chụp ảnh, chạy GPS vài giờ... nói chung là test đủ thứ nhưng đến bây giờ (28h) mới còn 10%. Mà đây là viên pin Scud 1.390mAh.

Casper_HN

Gặp lỗi Auto light, bác nào cùng cảnh với em không ạh?
Lỗi này dính cả ở Defy lẫn HD2 của em :((