• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Motorola Defy - ai có kinh nghiệm thì chia sẻ

Casper_HN

Bản 1.9.16 rất ổn. Mắc cái bệnh thích up rom mới nên cứ có mới là nhịn không được, cho dù bản cũ dùng ngon :D

Các bác cho em hỏi chút nhé. Tình hình là em đang định mua 1 bé Defy cho ông già đọc báo, ông già đi biển thường xuyên nên cần 1 điện thoại trâu bò chịu được nước ạ.
Vấn đề là em chưa dùng con này nên ko biết hiện tại có bản ROM tiếng Việt nào hoàn chỉnh cho em này ko? Nếu có các bác cho em xin cái link để tham khảo trước để mua về cho đỡ phí ạ.
Thanks các bác nhiều!

metallic273

Dear Bác Quang,
Bác cho em hỏi, Con XT720 có up rom nào được không? Vì hiện tại cái máy ảnh của em đang bị hư không chụp được.
Cám ơn bác trước

khong_co_ai

Active Member
moto defy đã dualboot 2 HĐH android trên NAND và trên thẻ nhớ. Cái này thật tuyệt cho những ai thích vọc rom và bây giờ đã có bản rom bánh kem 4.0 để trải nghiệm rồi. Dùng Defy hay ra phết đấy.

khong_co_ai

Active Member
Vừa cài bản CM9 android 4.0.1 trên thẻ nhớ thấy chạy chậm như rùa, có thể do cái thẻ của mình không phải thẻ tốc độ cao nhưng thấy rằng: Không có file manager (nên không cài thêm được ứng dụng đã down trên thẻ), không có camera (cái này đã biết) chưa biết cách nào thiết lập APN để vào martket vì hơi khác với bản 2.3 đang dùng. Giao diện mặc định home là màn hình ngang, phải có ứng dụng để xoay dọc màn hình, khi mở ứng dụng này lên có hình biểu tượng của chương trình nhỏ xíu trên màn hình, cho ẩn đi là quay về màn hình ngang ngay (cái này hơi bất tiện và chỉ dùng cho tablet là hợp lý). Trong danh bạ mặc định không có import file .cvf danh bạ đã sao lưu trên thẻ.
Túm lại cài vào để vọc thì được còn dùng thì chưa ổn

minhab

Hic, tìm mỏi mắt mà chả thấy cái rom nào cho Defy+ mới điên chứ, em dùng mấy bản stock rom ở bên XDA dùng My track liên tục trong vòng 6 tiếng pin từ 80% xuống 10%. Thế này là pin ổn chứ ạ, còn chức năng ĐT mấy khi ai gọi đến đâu nên thường được từ 4-5 ngày

khong_co_ai

Active Member
Hic, tìm mỏi mắt mà chả thấy cái rom nào cho Defy+ mới điên chứ, em dùng mấy bản stock rom ở bên XDA dùng My track liên tục trong vòng 6 tiếng pin từ 80% xuống 10%. Thế này là pin ổn chứ ạ, còn chức năng ĐT mấy khi ai gọi đến đâu nên thường được từ 4-5 ngày

Quá khủng khi chờ 4-5 ngày, máy mình ko mở máy cũng chỉ 3 ngày kịch kim

hoangphonghd

Vua dc og anh cho em Defy
dang chay rom miui 2.3.6 ko loi lam gi
chi moi cai ko co TV
Cac ban cho hoi gio rom nao co TV, pin lau ma ko co loi ko.
Cho cai link down tron bo ban rom luon nhe
Ma tu miui thi flash luoon ban khac hay phai ve 2.2

SRY vi unikey dang loi !!!

Casper_HN

Bản này có TV ko bạn ơi
Mình đang dùng MIUI 2.3.7 thì flash luôn cái này hay có cần làm bước j nữa ko
PM nhanh nhé

Dùng cái này nhé, có TV luôn, chạy mượt trên máy mình 2 tuần rồi.

khong_co_ai

Active Member
Bản này có TV ko bạn ơi
PM nhanh nhé
Bạn thích bản rom nào thì cứ cài vào, nếu không có tiếng việt thì cài ứng dụng chuyển thành tiếng việt trên google play có đấy.

khong_co_ai

Active Member
Bản này có TV ko bạn ơi
PM nhanh nhé
Bạn thích bản rom nào thì cứ cài vào, nếu không có tiếng việt thì cài ứng dụng chuyển thành tiếng việt trên google play có đấy.

nolove_hn

Mọi người cho mình hỏi, máy mình là defy plus. Mình vừa cài 3G cho điện thoại. Vậy trong phần chọn mạng có 3 mục là 2G only, 3G only và automatic thì nên chọn cái nào. 3G only hay là Automatic?

nguyenhuuthuc

các bác nào biết hạ rom làm ơn chỉ mình với mình úp rom 2.3.6 của defy+ giờ không về defy thường được hok root được luôn