• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mp3TagEditor_Chỉnh sửa tag, cắt ghép nhạc chuyên nghiệp mà nhỏ gọn

vuongduaxe

nhưng em hack hoặc sign vẫn ko được em vào lấy fine mở ra thì lỗi em chỉ còn cách là đưa máy cho anh thôi ^_^

MinhThang

Manager
Sao em cài vào N78 ấn vào ứng dụng thì không vào sử dụng được nhỉ ??

Nếu đọc kỹ bài 1 thì mình nghĩ máy bạn chưa cài Python đúng không? Vì vậy bạn không thể vào pm được.

bluedragon0307

Mình vào ghép nhạc chọn 2 bài hát rồi ấn cancel là ghép OK hả? Sao mình ghép xong nhưng file bài hát mới chỉ có mỗi bài đầu còn bài sau thi ko có?

hunterviet

Well-Known Member
Mình vào ghép nhạc chọn 2 bài hát rồi ấn cancel là ghép OK hả? Sao mình ghép xong nhưng file bài hát mới chỉ có mỗi bài đầu còn bài sau thi ko có?

Ặc, phải ấn OK hoặc đồng ý chứ bạn, chứ sao lại ấn hủy bỏ như thế thì ghép cái gì, thấy nó load thì tức là nó đang ghép:D

bluedragon0307

Ặc, phải ấn OK hoặc đồng ý chứ bạn, chứ sao lại ấn hủy bỏ như thế thì ghép cái gì, thấy nó load thì tức là nó đang ghép:D

Mình chọn ghép 2 bài rồi nó hỏi có chọn thêm ko thì nhấn Cancel, thế là nó tự động ghép, chạy xong thì nó quay lại màn hình hỏi mình chọn cắt hay ghép, làm gì có cái như bạn nói

khanhmobile0405

Mp3TagEditor v2.8.6 final s603rd

PM hỗ trợ biên soạn, chỉnh sửa tag, thông tin bài hát như tựa đề, ca sỹ, album,... Ngoài ra nó còn kiêm luôn chức năng cắt và ghép nhạc rất hay và nhanh. Àh quên nữa, 1 tính năng rất tuyệt của pm này là thêm ảnh album cho bài hát (thích lắm, từ nay khỏi phải chỉnh sửa = PC nữa)

Yêu cầu: máy đã cài đủ bộ Python

Hướng dẫn:
Hình như do pm này bắt nguồn từ TQ, đc dịch lại từ TA nên có vài chức năng trong phần Gói xử lý toàn tiếng Trung nên ko hỉu gì & dùng như thế nào cả. Nhưng cũng chẳng wan tâm làm gì, tại chỉ nhiu chức năng "ưu việt" mình kể trên cũng đủ cho các bạn hài lòng với nó rồi :D

- Nên để nguyên cài đặt gốc của pm nha!

- Muốn chỉnh sửa tag bài hát, các bạn cứ chọn Biên soạn tag/ID3v1 hoặc ID3v2, xong chọn Lĩnh vực biên soạn và sửa theo ý mình, nếu muốn thêm ảnh album thì vào Ảnh/Thêm rồi chọn ảnh không quá 500kb, nên đặt ảnh album tại E\Images, cuối cùng Lưu thông tin lại. Bài hát đc thêm ảnh album được TTPod hoặc trình nghe nhạc mặc định hiển thị ảnh album rất rõ :D

- Muốn cắt nhạc thì các bạn chọn Cắt/Ghép nhạc, muốn cắt thì chọn Cắt và ngược lại, rồi chọn Phát/đầy đủ để còn tùy chỉnh chỗ cắt nữa. Do bị lỗi font nên trong phần cắt mình dịch không dấu, máy bạn thông cảm nhé!

Khi cắt, các bạn có thể dùng các phím tắt sau:

+ Phím 1,3: Bắt đầu chỗ cắt (1 để giảm thời gian, 3 thì ngược lại)
+ Phím 4,6: Kết thúc chỗ cắt (4 để giảm thời gian, 6 thì ngược lại)
+ Phím 5: Chỗ kết thúc cắt sẽ nằm ngay vạch đang phát

- Muốn ghép nhạc thì khi chọn Ghép xong, các bạn chọn 2 bài hoặc đoạn nhạc cần ghép, nếu chỉ cần ghép 2 thôi thì chọn Cancel khi thấy bảng thông báo, còn nếu muốn ghép tiếp thì nhấn OK để chọn đoạn nhạc thứ 3,4... rồi nhấn Cancel khi thấy bảng thông báo trên nha! (xem trong ảnh Screenshot)
- File nhạc đã cắt sẽ có thêm ký tự "_lite_" trong tên, còn ghép thì có ký tự "_glue_" trong tên

Kết luận: Đây là pm đa năng, tiện lợi mà nhỏ gọn nhất mà mình từng gặp, tại đa số chỉ có pm chỉnh sửa tag ko hoặc cắt ghép nhạc ko thôi àh :)

Bổ sung:

Nhờ anh Kieu_Phong mà mình đã dịch tiếng việt có dấu hoàn chỉnh trong phần Cắt. Các bạn chịu khó tải lại bản fix nhé!

Một lần nữa cảm ơn anh Kieu_Phong nhá!!

Pass: SymPViet

A cho em hỏi nếu máy đã hack phone rồi có cần python k a chỉ giúp e với=D>

thanhlongnd

cái này chạy nền python mà sao mình ko để ý nên cài vào thẻ nhớ, bộ python vẫn ở máy . Vậy mà nó vẫn chạy và sử dụng được là làm sao vậy mấy bạn ?

Caominh171

cái này chạy nền python mà sao mình ko để ý nên cài vào thẻ nhớ, bộ python vẫn ở máy . Vậy mà nó vẫn chạy và sử dụng được là làm sao vậy mấy bạn ?

Thì tùy pm thôi bạn àh, có cái bắt buộc bộ nhớ máy, có cái ko

thanhlongnd

Thì tùy pm thôi bạn àh, có cái bắt buộc bộ nhớ máy, có cái ko

CaoMinh hay ai sử dụng pm này để cắt đã có cách chọn điểm bắt đầu cắt tại điểm mình muốn chưa, bấm play cho nó chạy đến điểm mình muốn bắt đầu cắt nhưng ko cách nào bấm được, chỉ có cách bấm lì phím 3 cho nó chạy đến điểm bắt đầu, rất lâu và oải . Điểm kết thúc cắt thì dễ, cứ play đến điểm mình muốn ấn phím 5 .

Ai giúp mình xíu xem ?

thien13311

Active Member
CaoMinh hay ai sử dụng pm này để cắt đã có cách chọn điểm bắt đầu cắt tại điểm mình muốn chưa, bấm play cho nó chạy đến điểm mình muốn bắt đầu cắt nhưng ko cách nào bấm được, chỉ có cách bấm lì phím 3 cho nó chạy đến điểm bắt đầu, rất lâu và oải . Điểm kết thúc cắt thì dễ, cứ play đến điểm mình muốn ấn phím 5 .

Phím 3 & 1 để tăng & giảm Bắt đầu của đoạn cắt. Gạch màu xanh đầu tiên.
Phím 6 & 4 để tăng & giảm Kết thúc của đoạn cắt. Gạch màu xanh thứ 2
Phím 9 & 7 để tăng và giảm Độ chính xác của đoạn tua hay bước hiệu chỉnh. Có các lựa chọn: 0,1s 1s 10s 1ph (anh chỉnh lên 1:00,0 thì bấm phím 3 cái là chạy được một đoạn =)) chứ ko còn phải dí lì phím để nữa)
Gạnh đỏ (đang phát) được di chuyển bằng phím < & > của phím 4 chiều.

:):):)

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Phím 3 & 1 để tăng & giảm Bắt đầu của đoạn cắt. Gạch màu xanh đầu tiên.
Phím 6 & 4 để tăng & giảm Kết thúc của đoạn cắt. Gạch màu xanh thứ 2
Phím 9 & 7 để tăng và giảm Độ chính xác của đoạn tua hay bước hiệu chỉnh. Có các lựa chọn: 0,1s 1s 10s 1ph (anh chỉnh lên 1:00,0 thì bấm phím 3 cái là chạy được một đoạn =)) chứ ko còn phải dí lì phím để nữa)
Gạnh đỏ (đang phát) được di chuyển bằng phím < & > của phím 4 chiều.

:):):)

Posted via Mobile Device

Đúng là cái TL cần. Mặc dù pm này còn 1 số chỗ ô vuông và màn hình chính được thiết kế cho màn hình đứng 240x320 nên màn hình ngang hiển thị rất buồn cười . Nhưng đây là 1 pm tiện ích khá hay nên TL sẽ cố học vh để sửa lại :)

quangthai1987

Thank pm rất hay nhưng chức năng tìm bài hát để cắt thì cứ phải bắt buộc là digital nhỉ,ko tạo dc nguồn khác hả?

thanhlongnd

Thank pm rất hay nhưng chức năng tìm bài hát để cắt thì cứ phải bắt buộc là digital nhỉ,ko tạo dc nguồn khác hả?

Ở đâu cũng được mà bạn .

Bạn bấm vào thư mục trên cùng có 3 mũi tên <<< để back ra, tìm các thư mục bạn cần

traicauhd

Sao mình ghép nhạc thì chỉ nghe được bài 1 còn bài 2 thì nghe như kiểu tua không nghe thấy gì
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Sao mình ghép nhạc thì chỉ nghe được bài 1 còn bài 2 thì nghe như kiểu tua không nghe thấy gì
Posted via Mobile Device

Mình cũng bị lỗi ghép nhạc bài 2 giật giật ko nghe đc. Để mình tìm lại bản TA test xem

phamduypro

em bó tay+bó luôn chân rồi sao của nhưởng người khắc thì em Downloads được còn của anh Caominh171 thì không Downloads được vậy có bác nào biết chỉ em với hay có fai như vậy thì fots em với thakn các bác nhiều

hunterviet

Well-Known Member
em bó tay+bó luôn chân rồi sao của nhưởng người khắc thì em Downloads được còn của anh Caominh171 thì không Downloads được vậy có bác nào biết chỉ em với hay có fai như vậy thì fots em với thakn các bác nhiều

Bạn để lúc khác down lại xem, mình down lại bằng mobile bình thường bạn à