• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

mQuickdo - Các phiên bản cập nhật

moffats

Bạn vào Cydia remove hết bản cũ đi rồi Istall bản 1.3.1 sau đó làm theo hướng dẫn của mình. Nhớ Reboot lại Iphone. Mình đang dùng mà bạn..

thuốc ko hết hay sao ý, lướt trái sang phải để clock device, khi bấm power mở máy thì SBSetting hiện lên, thằng SBSetting mới này có vẻ đụng với thằng mQuickDo rùi.

presario2000

khi bấm power mở máy thì SBSetting hiện lên, thằng SBSetting mới này có vẻ đụng với thằng mQuickDo rùi.

Mở mQuickDo ra, vào setting off cái "Trigger by StatusBar" đi là hết đụng với SBSetting ngay thoai. Lúc này dùng mQuickDo bar ở phía dưới thoai.

Hoặc up lên 1.3.1 rồi dùng 2 ngón tay bấm cũng ko bị đụng với SBSetting đâu.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
thuốc ko hết hay sao ý, lướt trái sang phải để clock device, khi bấm power mở máy thì SBSetting hiện lên, thằng SBSetting mới này có vẻ đụng với thằng mQuickDo rùi.

Mở mQuickDo ra, vào setting off cái "Trigger by StatusBar" đi là hết đụng với SBSetting ngay thoai. Lúc này dùng mQuickDo bar ở phía dưới thoai.

Hoặc up lên 1.3.1 rồi dùng 2 ngón tay bấm cũng ko bị đụng với SBSetting đâu.

Xài một lúc 2 EM từ ngày đến giờ chẳng thấy đụng chạm gì cả?:))

koikoi

Các a cho e hỏi...mQuickdo của e dùg bt,ổn định,nhưg lại k có cái hàg vào nhanh ở ngoài màn hình lock ??? lúc mới cài thì có nhưg tự dưg e lại k thấy đâu :-ss

presario2000

Các a cho e hỏi...mQuickdo của e dùg bt,ổn định,nhưg lại k có cái hàg vào nhanh ở ngoài màn hình lock ??? lúc mới cài thì có nhưg tự dưg e lại k thấy đâu :-ss

Vô Setting, ON 2 cái App Short-cút và Task App Short-cuts lên là có liền à :p

tuanbreak

mình dùng OS 3.0 cài mquickdo sau khi reset all setting thì nó đưa về chế độ safe, trở lại bình thường không được, bạn nào biết về lại bình thường không. mình vào /private/var/stash/Applications/mQuickDo.app xóa mQuickDo và library/MobileSubstrate/DynamicLibraries/ xóa mQuickDo.dylib khởi động lại thì hết chế độ safe nhưng vào ứng dụng mquickdo thì bi văng ra không vào được

Chỉnh sửa cuối:

tuanbreak

mình dùng OS 3.0 cài mquickdo sau khi reset all setting thì nó đưa về chế độ safe, trở lại bình thường không được, bạn nào biết về lại bình thường không. mình vào /private/var/stash/Applications/mQuickDo.app xóa mQuickDo và library/MobileSubstrate/DynamicLibraries/ xóa mQuickDo.dylib khởi động lại thì hết chế độ safe nhưng vào ứng dụng mquickdo thì bi văng ra không vào được

không ai giúp mình hết à
:(

có bác nào khi cài PM này bị lỗi như em không, IP của em cài mQuickDo vào dùng thì khi người khác gọi đến không rung không đỗ chuông. bác nào biết cách khắc phục xin chỉ dẫn cho em với em thanhk các bác.

blackcatdn

Mình có vấn đề...Khi mà Iphone tắt đèn màn hình thì muốn sử dụng thì phải làm sao...Chẳng lẽ phải dùng nút Home để IP sáng lên rồi mới sử dụng mQuickdo...Nếu vậy thì vẫn phải dùng nút Home rồi...

hic, thực chất muốn xài mQuickdo hay j đi nữa thì trước tiên ip phải bật lên (kích hoạt cảm ứng của màn hình) :D

Chứ chưa bật, màn hình ko cảm ứng được thì làm sao "vuốt" :D. Còn nếu luôn chạy ngầm sẽ rất tốn pin.

(đôi lời góp ý :D :D)

Zenki

Super V.I.P
Mình có vấn đề...Khi mà Iphone tắt đèn màn hình thì muốn sử dụng thì phải làm sao...Chẳng lẽ phải dùng nút Home để IP sáng lên rồi mới sử dụng mQuickdo...Nếu vậy thì vẫn phải dùng nút Home rồi...

hic, thực chất muốn xài mQuickdo hay j đi nữa thì trước tiên ip phải bật lên (kích hoạt cảm ứng của màn hình) :D

Chứ chưa bật, màn hình ko cảm ứng được thì làm sao "vuốt" :D. Còn nếu luôn chạy ngầm sẽ rất tốn pin.

(đôi lời góp ý :D :D)
Nếu không thích dùng nút Home để kích hoạt màn hình lên thì vẫn có thể dùng nút Power để kích lên vẫn được mà :))

XuanTruong

Super V.I.P
Update phiên bản mới v1.4.1!​

lucky_2907

Update phiên bản mới v1.4.1!​

chả bít dùng thế nào, vuốt trầy cả màn hình mà có thấy gì đâu.
phiên bản 1.4.1 full.
các bác hướng dẫn mình 1 chút.
thanks!!!!!!!!1:-/

Last edited by a moderator: