• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MX Video Player - Chơi video đa định dạng (Tổng hợp các phiên bản)

kimjaewon

cài code cũa bản 1.4 dơn về thi ko dung dc, con nó tự down tren maket thì lổi ko cài đặt codec được, bạn chỉ mình cài codec vs thank

yeskia

Moderator
cài code cũa bản 1.4 dơn về thi ko dung dc, con nó tự down tren maket thì lổi ko cài đặt codec được, bạn chỉ mình cài codec vs thank

Cài codec cho đúng với vi xử lý của máy mới dùng được nhé bạn!

yeskia

Moderator
Được! Vì codec 1.4 sử dụng chung cho cả bản 1.4a; b; c và pro c nhé!

kimjaewon

minh cài xài bản c thì binh thường chỉ có bản pro la ko được thôi... xóa đi cài lại c rồi cai codec thi được, còn ban c pro thì ko được, chắc tai máy

yeskia

Moderator
minh cài xài bản c thì binh thường chỉ có bản pro la ko được thôi... xóa đi cài lại c rồi cai codec thi được, còn ban c pro thì ko được, chắc tai máy

Thật ra thì bản pro này là do người share mua trên market, họ backup lại rồi cr nhưng chắc có lẽ chưa được hoàn chỉnh nên 1 số máy không cài được.
Tôi từng sử dụng cả 2 bản, c và c pro chưa thấy có gì khác biệt cả, vì vậy khuyên các bạn nên dùng bản c "cho nó lành"! Khỏi mất công cài nhiều lần.

n3wb13

MX Video Player v1.5

> Có gì mới?
  • Thêm giao điện màu đen cho danh sách video.
  • Thay đổi nhỏ trong giao diện danh sách video.
  • Ẩn các nút mềm trên màn hình phát video trong Android 4.0.
  • Thêm tùy chọn để chơi từ đầu để phát video qua mạng.
  • Giảm dung lượng sử dụng của ứng dụng.
  • Sửa lỗi bị đóng ứng dụng đột ngột trên Android 2.1.
  • Sửa lỗi ghi đè lên tệp tin đã tồn tại khi đổi tên.
  • Cố định hiển thị menu bên ngoài màn hình trên Honeycomb 3.0 và 3.1.

> Tải về
Ứng dụng

Codecs

> Thông tin thêm
MX Video Player - Android Market

nhanma154

Mình xài bản pro không dùng codec cũng chạy nuột nhưng lại không thể cài codec 1.5 vào được vì lỗi không xác định. Vậy bản Pro thì nên xài codec nào?

Phoenix

thế bản 1.5 pro tải code nào sao nhiều code wa ko bik tải cái nào nửa

Bạn dùng HTC gì thế, kiểm tra xem chip của nó thuộc dòng nào thì tải code cho dòng đó thôi. Bạn có thể cài phần mềm Android system info để kiểm tra thông số máy nhé (hình như bạn dùng IS phải không nhỉ, IS hay DS đều là chip ARMv7 nhé)

tommy_trant20

Bạn dùng HTC gì thế, kiểm tra xem chip của nó thuộc dòng nào thì tải code cho dòng đó thôi. Bạn có thể cài phần mềm Android system info để kiểm tra thông số máy nhé (hình như bạn dùng IS phải không nhỉ, IS hay DS đều là chip ARMv7 nhé)

mình dùng htc sesation.ko bik 2 nhân củng dùng ARMv7 phải ko

yeskia

Moderator
Mình xài bản pro không dùng codec cũng chạy nuột nhưng lại không thể cài codec 1.5 vào được vì lỗi không xác định. Vậy bản Pro thì nên xài codec nào?

Còn tuỳ CPU của bạn nữa. Kiểm tra CPU thuộc dòng nào thì cài dòng ấy vào. (AMR v7, hay V6 hay V6 VFP)
Video chạy "nuột" là do định dạng đó phổ biến, codec mặc định của máy có; còn với các loại khác vẫn phải cần codec bổ sung

venusian

Moderator
Cập nhật MX Video Player v1.5a

Có gì mới.
  • Giảm sử dụng bộ nhớ chính khi cài đặt trên thẻ SD.
  • Thêm tùy chọn để chọn xem toàn màn hình.
  • Thay đổi giao diện người dùng trên Android 3.x và 4.0. Trình đơn trở nên dễ tiếp cận trên Galaxy Nexus.
  • Thay đổi đồng bộ phụ đề điều chỉnh đơn vị thời gian 0,1 giây.
  • Thay đổi không tạm dừng trình nghe nhạc mặc định music player khi bắt đầu xem video.
  • Chặn nút home khi đầu vào là bị khóa. (Cũng được thêm vào "System tools")
  • Tắt hoặc làm mờ nút backlights trong khi chơi video. (với Froyo và cao hơn)

Codec:
Dùng codec 1.5​

venusian

Moderator
Cập nhật MX Video Player Pro v1.5a + LuckyPatcher Proper

ĐÃ TEST 100% WORKING
=D> =D> =D>

Hướng dẫn cài đặt.
  • Yêu cầu máy phải Root.
  • Cài đặt MX Video Player Pro, ko mở ứng dụng.
  • Cài đặt LuckyPatcher.
  • Mở LuckyPatcher chọn MX Video Player Pro giữ tay một lúc vào nó và chọn "Lucky Google Market Patch"
  • Thưởng thức.

Sanvu88

Member
Update MX Video Player Pro v1.6 + Codecs

Có gì trong phiên bản này:
Hỗ trợ cho DVD, truyền hình số mặt đất, theo dõi phụ đề SSA / ASS.
Hỗ trợ để tạo kiểu chữ của phụ đề SSA / ASS.
Hỗ trợ cho Ruby tag.
Thêm tùy chọn để chọn thư mục phụ đề.
Thêm mạng tải tập tin phụ đề với phát lại http://.
Hỗ trợ tải video trước / sau với phát lại http://.
Hỗ trợ cho mms :/ / phát lại
Hỗ trợ chơi Gmail video đính kèm.
Thêm hỗ trợ cho m3u (8). Phát lại.
Thêm tùy chọn không chạm vào nút đèn nền