• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM - MOD - 23/09/2010

vatdnvn

bản 04 này có gì mới bác

bác tính theo con số đi ạ, tính phần trăm thì khó hiểu quá ạ:)
à, bản 04 có thấy bác nói j đâu ạ? có đặc điểm mới nổi bật gì ko ạ?

Chờ bản 04 của bác,nếu chọn được Kenel thì quả thật rất hay

Nãy giờ chơi C1...Thua BARCA rồi. Hi vọng mấy em kia thôi.
Em h đang xem đá banh chứ làm việc được. Những sẽ hoàn thành sớm.

jennydontcry

Nãy giờ chơi C1...Thua BARCA rồi. Hi vọng mấy em kia thôi.
Em h đang xem đá banh chứ làm việc được. Những sẽ hoàn thành sớm.

Thua đâu mà thua,hòa còn gì.Mình xem cả Barca cả MU để đợi bác ai ngờ...

vatdnvn

bản 04 này có gì mới bác

bác tính theo con số đi ạ, tính phần trăm thì khó hiểu quá ạ:)
à, bản 04 có thấy bác nói j đâu ạ? có đặc điểm mới nổi bật gì ko ạ?

Thua đâu mà thua,hòa còn gì.Mình xem cả Barca cả MU để đợi bác ai ngờ...
Em chơi barca -3/4 mà. Hì hì. Nhưng ăn hết mấy con kia rồi. Giờ ngồi làm việc tí. Hi vọng mai mốt sẽ release.
Có release bản mới thì kernel cũng thế vì chưa có kernel mới bác nhé.

dunglavie

Bản 3B của bác dùng sướng thật, pin tốt, sóng khỏe... Cái VPN 3G mình vẫn phải set bằng tay đấy nhé, không auto như trong quảng cáo. Chả hiểu sao nữa, mặc dù đã Format thẻ với phần mềm của bác Ân rất cẩn thận rồi.
Có bác nào có thông tin gì về vụ Camera của bản Desire HD này không nhỉ ? Mặc dù chả mấy khi sờ đến nhưng không có cứ thấy thiếu thiếu thế nào ý... He he, được voi rồi đang thèm Tiên đây ! :p

vatdnvn

Bản 3B của bác dùng sướng thật, pin tốt, sóng khỏe... Cái VPN 3G mình vẫn phải set bằng tay đấy nhé, không auto như trong quảng cáo. Chả hiểu sao nữa, mặc dù đã Format thẻ với phần mềm của bác Ân rất cẩn thận rồi.
Có bác nào có thông tin gì về vụ Camera của bản Desire HD này không nhỉ ? Mặc dù chả mấy khi sờ đến nhưng không có cứ thấy thiếu thiếu thế nào ý... He he, được voi rồi đang thèm Tiên đây ! :p

Bạn dùng mạng gì thế?

Mình đang mod lại phần cài rom một tí để sau này có thêm nhiều lựa chọn hơn cho kernel. Nếu bạn nào đã từng sài Bangster 1.4 thì nó cũng như thế :)

dunglavie

Mình dùng Viettel, dùng bản nào của bác cũng phải set APN chứ nó không auto 3G. Vọc từ đêm qua đến giờ, nói chung là rất hài lòng với bản 03B. Cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác mạnh khỏe !

vatdnvn

Mình dùng Viettel, dùng bản nào của bác cũng phải set APN chứ nó không auto 3G. Vọc từ đêm qua đến giờ, nói chung là rất hài lòng với bản 03B. Cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác mạnh khỏe !
Mình sẽ kiếm cái sim vittel để test thử lại vụ này trong bản mới.Mình sài vina thì ko có vấn đề gì cả.
Chăm chút cho giao diện được không bạn, chạy ổn, giao diện đẹp....Verycoll....
Mình sẽ update giao diện sau khi đã mod các phần chính tốt hơn. Vì giao diện thì còn tùy thuộc vào sở thích của mỗi người nên cũng khó. Mà mod giao diện cho đồng bộ hết thì chỉ có lựa theme nào đó rồi set vào thôi. Mình kiếm chưa ra. Hiện giờ chỉ thay wallpaper là chính.
bản mới nhất là 0.3b hả bác :D

Bản mới nhất là 0.3B bác nhé

vatdnvn

Mình đang đợi hastarin fix kernel 6 rồi sẽ update luôn. Trong lúc chờ đợi thì nghiên cứu thêm để hoàn thiện hơn.
Nếu được thì mọi người cho em xin thêm ý kiến.

Lưu ý : Mình chỉ mod lại chứ không có built kernel.

zFantasyz

mình vừa chạy thử bản 3B cảm thấy ko đc tốt cho lắm, load khá nặng nề, cảm ứng thì freeze nhiều hơn bản cũ, thật sự thấy ko ổn định cho lắm

vatdnvn

mình vừa chạy thử bản 3B cảm thấy ko đc tốt cho lắm, load khá nặng nề, cảm ứng thì freeze nhiều hơn bản cũ, thật sự thấy ko ổn định cho lắm

Vâng...để mình xem lại, tại cũng có người dùng tốt có người dùng ko tốt, nên không thể test hết được.
Nếu được, anh em khi dùng các bản rom của mình, thì khi phản hồi cho mình, thì nói cho mình biết bản WM mà các bạn đang dùng, thẻ nhớ gì và dung lượng bao nhiêu.

Tối nay đến ngày mai mình sẽ sớm release bản 04 với config mới . Sự thay đổi không nhiều nhưng hi vọng nó sẽ hữu ích cho các bạn hơn.

Cảm ơn mọi người đã phản hồi.

gunnroseclose

Em cũng bị như bác, chạy ì à ì ạch, được cái giao diện đẹp :D:D
Winmo thì em không biết đang chạy bản bao nhiêu vì anh bạn cài cho. Thẻ em là class 2, còn free hơn 400mb

trinh12345

bác vatdnvn cho em hỏi cái là em trong các bản trước đã vô tình chọn sync các apps với tài khoản gmail của em (em nghĩ là thế ạ-vì em bị hiện tượng tự đông máy cài apps). Vậy nên khi em cài thêm bất cứ chương trình gì vào thì sau đó 1 lúc tự nhiên apps đó biến mất (em nghĩ nó lại sync lại các apps mà nó đã lưu ở Gmail). Vậy em muốn hỏi là giờ làm sao để xóa toàn bộ những apps trong Gmail hiện nó đã lưu ạ:) vì thực tế không phải apps nào cũng chạy tốt, nhất là khi chạy trên nhiều phiên bản android như vậy, rất dễ bị xung đột.
Ý em là vào gmail rồi làm gì tiếp ý ạ:)

vatdnvn

Mình chưa dùng syns với gmail lần nào nên cũng chịu. Nhưng lần sau khi up rom mới ,bác nên bỏ Tick chế độ Backup với Gmail nhé

dunglavie

Mình dùng ROM WM COM8 V60 của bác Quang + V 0.3B của bác vatdnvn thấy rất mượt và ổn. Tuy nhiên có 1 điều rất lạ là bàn phím IME tự động biến mất khi chuyển từ WM sang ANDROID. Lạ thật, kiểm tra 3 lần vẫn thế mới hay. Các thứ khác vẫn y nguyên.