• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM - MOD - 23/09/2010

vatdnvn

Báo lỗi ko down đc các bác ơi:

Please contact your network administrator!!

Và 2 bản này, bản nào mới hơn hả các bác?
VaTAndroid - Mod - Ver 0.3B - 27-09-2010

VaTAndroid - Mod - Ver 0.3 - 29-09-2010

Bản 0.3B mới nhất bạn ah. Mình sữa nhầm ngày. Mình đã test lại , vẫn down bình thường bác nhé

dunglavie

Mình đang up bản V0.3B, hơn 20 phút rồi mà vẫn ở màn hình LeTaMa@XDA, không biết có qua nổi màn này không nữa. Đi làm côc trà đá + điếu thuốc cho đỡ sốt ruột.

MrAlexx

mình dùng bản đầu đến h vẫn chưa muốn thay. các bản sau của bác có tiết kiệm pin ko ạ

jennydontcry

Bản 0.3B mới nhất bạn ah. Mình sữa nhầm ngày. Mình đã test lại , vẫn down bình thường bác nhé

Bác nhớ là phần NEWS & WEATHER ý nhé chứ ko phải là NEWS riêng lẻ đấy nhé.Mà e ko nhầm thì pm NEWS & WEATHERGENIEWIDGET thì phải,e cài thử nó vẫn ko chạy được(có lẽ do thiếu phần mềm nền).
Bác nghiên cứu hộ e phát,cảm ơn bác!

vatdnvn

Mình đang up bản V0.3B, hơn 20 phút rồi mà vẫn ở màn hình LeTaMa@XDA, không biết có qua nổi màn này không nữa. Đi làm côc trà đá + điếu thuốc cho đỡ sốt ruột.

Bạn nhớ format thẻ nhớ cẩn thận nhé.
mình dùng bản đầu đến h vẫn chưa muốn thay. các bản sau của bác có tiết kiệm pin ko ạ
Hì bàn 03B thì tiết kiệm pin rất tốt
Bác nhớ là phần NEWS & WEATHER ý nhé chứ ko phải là NEWS riêng lẻ đấy nhé.Mà e ko nhầm thì pm NEWS & WEATHERGENIEWIDGET thì phải,e cài thử nó vẫn ko chạy được(có lẽ do thiếu phần mềm nền).
Bác nghiên cứu hộ e phát,cảm ơn bác!
Đúng là GENIEWIDGET đó bác...em remove nó...để em xem và up lại cho bác

Bản này nghe nhạc âm thanh có ổn không nhỉ các bạn !
Mình ko rành về khả năng nghe nhạc...Chỉ biết nghe thấy hay hay lỗ tai là ok rồi bác ah.

phucvd

bác đang dùng thẻ gì thế, mình thì 8GB class 2, download mấy bản rom của bác chủ thớt về lần nào chạy cũng chỉ mất cùng lắm là 10p :)

dunglavie

bác đang dùng thẻ gì thế, mình thì 8GB class 2, download mấy bản rom của bác chủ thớt về lần nào chạy cũng chỉ mất cùng lắm là 10p :)

Mình dùng thẻ 16GB Sandisk đi theo máy, thẻ mới Format mỗi 1 lần từ hồi dùng bản Android Â66 V01 của bác Ân. ^^. Sau 1 thời gian up hơn chục bản ANDROID các loại chắc cần Format phát nữa. Thấy các bác cứ phê phán chất lượng của HD2 T-MOUS nhưng mình thấy cực ổn định luôn. Có lẽ mình là người up nhiều ROM ANDROID mà ít Format thẻ nhất ( Chỉ tính số lần Format thẻ thôi nhá, kẻo có bác lại mắng !!! ).
Mình vừa Format với phần mềm của bác Ân lần 2, đang copy các thứ cần thiết để chuẩn bị đón tiếp V.03B. Sẽ báo cáo các bác sau ạ !

MrAlexx

từ hồi dùng đến h mình format mỗi 1 lần . chạy android vẫn mượt

MrAlexx

T-mobile nè :)).
p/s : ram free của các bác khi dùng android là nhiêu ạ. của em căng nhất là 240mb. cứ mỗi lần bật tast lên kill bớt ứng dụng nó mới đc như thế.
Có cách nào giữ ram free mãi ko nhỉ

trinh12345

p/s : ram free của các bác khi dùng android là nhiêu ạ. của em căng nhất là 240mb. cứ mỗi lần bật tast lên kill bớt ứng dụng nó mới đc như thế.

Em cũng T-mobile này, dùng ổn có sao đâu mà mấy bác cứ quy kết oan cho em nó:)
Bác muốn ram free khoảng hơn 350Mb thì dùng bản nào ko có sense ý, ví dụ shubcrabt chẳng hạn:)

vatdnvn

Kì vậy. Mình bật task lên là ram dư tới 66-69%. Còn bình thường thì 50%

trinh12345

Kì vậy. Mình bật task lên là ram dư tới 66-69%. Còn bình thường thì 50%

bác tính theo con số đi ạ, tính phần trăm thì khó hiểu quá ạ:)
à, bản 04 có thấy bác nói j đâu ạ? có đặc điểm mới nổi bật gì ko ạ?

vatdnvn

bản 04 này có gì mới bác

bác tính theo con số đi ạ, tính phần trăm thì khó hiểu quá ạ:)
à, bản 04 có thấy bác nói j đâu ạ? có đặc điểm mới nổi bật gì ko ạ?

link bản 04 đâu bạn.
Mình đang update thôi mọi người ah.
Bản này mình tính mod lại để có thể chọn boot với các kernel do mọi người chọn như thằng Bangster.