• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM - MOD - 23/09/2010

vatdnvn

có hàng rồi nhưng chưa thấy link chờ chờ :x....... test thử cái 3g ra sao, chứ bản Evo khá là hoàn hảo rồi, pin tốt nghe gọi ok, với lại camera với thời tiết với mình ko quan trọng lắm
Khoản 1 tiếng nữa sẽ có link. Trong lúc này mình test kernel mới xem sao rồi cho ý kiến
Bản EVO mình chưa mod . Đây là bản Desire HD.
3G thì ok rồi. Còn nhanh hay chậm thì phụ thuộc nhiều yếu tố lắm.
Đang test với kernel của huyan
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=777921

vatdnvn

Kernel huyan khó chịu quá.

Đang down bản EVO về test, rồi tìm cách fix thử cái lỗi 011 gì gì đó luôn xem thế nào.

phucvd

quái lạ, em dl bản 3 của bác về chạy gần 1h mà máy chỉ nóng có một tý :D :D :D

dunglavie

Chạy bản V 02 của bác cũng thấy rất hài lòng rồi, cái vụ 3G thì mình cũng set APN xong và rất ok. Nay lại có bản V 03 nữa, bác nào test rồi cho mình hỏi cái Morelocale2 trong V 03 có chạy được không ? Trong V 02 mình chạy tòan bị ForceClose.

zFantasyz

dành trọn 1 ngày test bản V3 thì đánh giá khá tốt, pin xài lâu, đã có thêm thời tiết, cảm ứng chạy khá tốt nhưng đôi khi còn lỗi, 3g thì ko như mong muốn cho lắm đôi lúc còn gập ghềnh nói chung là ko đc tốt như mong đợi còn cái Morelocale2 thì chạy tốt ko lỗi gì cã nói chung khá ổn định, phàn nàn duy nhất là cái task killer, mỗi khi kill 1 loạt thì nó lại nhảy sang cái tab những phần mềm đang chạy ect...thêm cái nữa ko thể nào đăng ký đc HTC scene chẳng biết tại sao hi vọng nếu có V4 thì mong bác fix lại mấy cái này nếu đc , còn lại khá hoàn hảo em đang test tiếp

vatdnvn

dành trọn 1 ngày test bản V3 thì đánh giá khá tốt, pin xài lâu, đã có thêm thời tiết, cảm ứng chạy khá tốt nhưng đôi khi còn lỗi, 3g thì ko như mong muốn cho lắm đôi lúc còn gập ghềnh nói chung là ko đc tốt như mong đợi còn cái Morelocale2 thì chạy tốt ko lỗi gì cã nói chung khá ổn định, phàn nàn duy nhất là cái task killer, mỗi khi kill 1 loạt thì nó lại nhảy sang cái tab những phần mềm đang chạy ect...thêm cái nữa ko thể nào đăng ký đc HTC scene chẳng biết tại sao hi vọng nếu có V4 thì mong bác fix lại mấy cái này nếu đc , còn lại khá hoàn hảo em đang test tiếp

- Vào 3G thì ok. Nhưng muốn tốt thì còn phụ thuộc vào vị trí, chất lượng của mạng nữa bác ah. Mình thì vào 3G ầm ầm.
- Mình đã remove task killer rồi mà. Mình cài vào Task manager mà.
- HTC Sense thì bản nào cũng không đăng ký được bác ah. Mình ko remove vì để đó khi thằng HTC cho đăng ký thì sài.

Mình đang nghiên cứu cái kernel hastarin #5
Thanks bạn đã feedback.

Các bạn lưu ý một điều : các bản rom này đều base trên HD Desire HD, nên độ ổn định thì không thể như các bản cũ được. Các DEV bây giờ đang build Nand và kernel base trên EVO.

vatdnvn

Nếu các bạn có nhu cầu mình sẽ mod lại bản EVO REVOLUTION . :) với kernel mới nhất.
Cái vụ nó nhét 10 vào đầu không biết nó nằm ở đâu trong source để sửa....Tạm thời fix bằng script. Còn font thì đơn giản, sẽ fix thẳng vào ROM .

Đang tìm cách recomplie lại GScript để chỉnh, set thẳng script vào luôn. Nhưng chưa làm được :D
Thấy tụi XDA nó làm được, nên cũng đang tìm cách để làm.

trinh12345

Em cài bản 03 xong thì tự động nó chạy ra 1 loạt các chương trình y nhu kiểu nó back up lại apps ý ạ. Vậy là chả cần cài cũng có apps??? Hay là do data nó tạo ra ạ? Hay là nó nhận biết dc các apps đã cài trong bản 02 ạ? Rõ ràng là e đã format thẻ trc khi cài:(

vatdnvn

Em cài bản 03 xong thì tự động nó chạy ra 1 loạt các chương trình y nhu kiểu nó back up lại apps ý ạ. Vậy là chả cần cài cũng có apps??? Hay là do data nó tạo ra ạ? Hay là nó nhận biết dc các apps đã cài trong bản 02 ạ? Rõ ràng là e đã format thẻ trc khi cài:(

Bạn cho mình xem cái screenshot được không? Chạy ra một loạt chuơng trình là sao nhỉ?
Hay là bạn dùng Task manager.

Mình có đưa sẵn các app vào rom. Nên khi cải rom xong thì nó sẽ cài các app đó luôn.

vatdnvn

Mình đã recomplie được thằng GSCript. Tí nữa mình sẽ add thêm cái script Fix EVo luôn. Có gì có mod bản EVO thì đưa em nó vào luôn cho tiện. Mọi người chỉ việc run nữa là xong. Khỏi copy gì chi cho mất công.

Nếu ai cần riêng GScript bản mod thì mình sẽ up lên.

trinh12345

Bạn cho mình xem cái screenshot được không? Chạy ra một loạt chuơng trình là sao nhỉ?
Hay là bạn dùng Task manager.

Mình có đưa sẵn các app vào rom. Nên khi cải rom xong thì nó sẽ cài các app đó luôn.

ý em là trước khi cài bản 03 của bác thì em đã format thẻ nhớ, trên lý thuyết thì ko thể còn tý tẹo gì dính dáng đến các bản android cũ nữa có đúng ko bác?
Sau khi em cài xong bản 03 của bác, đợi 1 lúc thì tự nhiên nó load ra (trên market ý ạ) 1 loạt chương trình như astro, titanium backup, zedge, application protection, game adduction, yahoo messenger... và nhiều apps khác nữa, y hệt như mình down từ market về vậy (mặc dù em ko hề down từ market, em chỉ đang bật market lên thôi, ko cài app) và sau 1 lúc thì market báo là cài xong 1 loạt chương trình bác ạ. hay là bác đã tích hợp sẵn những apps này vào bản 03 của bác rồi ạ? khi em cài xong thì nó tự động cài đặt luôn?

trinh12345

Mình đã recomplie được thằng GSCript. Tí nữa mình sẽ add thêm cái script Fix EVo luôn. Có gì có mod bản EVO thì đưa em nó vào luôn cho tiện. Mọi người chỉ việc run nữa là xong. Khỏi copy gì chi cho mất công.

Nếu ai cần riêng GScript bản mod thì mình sẽ up lên.
bản này của bác là bản android chạy trên máy EVO có phải ko ạ? bác khắc phục được lỗi tiếng Việt rồi ạ? bản này hay hơn bản 03 ko bác, để em còn... thử:D

vatdnvn

bản này của bác là bản android chạy trên máy EVO có phải ko ạ? bác khắc phục được lỗi tiếng Việt rồi ạ? bản này hay hơn bản 03 ko bác, để em còn... thử:D

Mình chưa mod bản EVO bác ah. Tính mod lại bản EVO với kernel #5 và fix tự động các lỗi cho mọi người nếu mọi người thích.

Themes thì mình ko thay đổi vì nó cũng đẹp rồi