• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

My Keylock v1.1.7 khoá 5800 mới (trg 5)

Hoden

Super V.I.P
cũng vậy là KJR ko khác gì hết,mặt dù đã chép đè rùi

e chép đè vào rồi vẫn tiếng a không hà?bản này xài đẹp hơn nhiều và nhiều tính năng chưa test hết nữa......cài cái báo động thì hơi phiền tí

panrai

Super V.I.P
e chép đè vào rồi vẫn tiếng a không hà?bản này xài đẹp hơn nhiều và nhiều tính năng chưa test hết nữa......cài cái báo động thì hơi phiền tí

anh cài rùi,nhưng khi khoá phím thì nó ra mh ngoài mà hình mở khoá ko đc sau bây giờ hoden chỉ giúp coi kéo muốn chết luôn.tức quá lấy pin ra luôn

Hoden

Super V.I.P
anh cài rùi,nhưng khi khoá phím thì nó ra mh ngoài mà hình mở khoá ko đc sau bây giờ hoden chỉ giúp coi kéo muốn chết luôn.tức quá lấy pin ra luôn

a kéo từ từ xuống khoảng 1,5 cm rồi buông ra là nó mở hà...đừng kéo nhanh

panrai

Super V.I.P
a kéo từ từ xuống khoảng 1,5 cm rồi buông ra là nó mở hà...đừng kéo nhanh

á anh hiểu rùi đang vh và đang rốiX-(,ko biết bị cái gì vừa việt hoá cái kia xong thì tới cái này rôi chết quá

Inuyasha1987

Tổng hợp sơ qua cách dùng của Mykeylock bản 1.1.5 ( bản này khá là hay đấy, hay hơn mấy bản cũ nhiều. Mình đã dùng cái này từ bản 1.1.1 nên cũng có 1 số kinh nghiệm, tìm hiểu bản 1.1.5 này cũng dễ hơn so với người mới dùng, vậy nên mình tổng hợp sơ qua cách dùng của cái này cho các bạn tham khảo) :

1.Button : cái này gần như là quản lý của fần mềm này, nó có mấy cái là autostar là để tự khởi động khi bật lại máy, slide là để vô hiệu hóa hoặc vẫn sử dụng thanh kéo mở khóa ở sườn máy. 2 cái dưới cùng là chọn chế độ đóng mở khóa sử dụng loại nút nào

2.Sound : chỉnh âm đóng mở khóa chắc ko fải nói nhiều (mình thích để off cho đỡ điếc tai)

3.Double-tap : Mở khóa bằng cách vỗ 2 fát ở hông chỗ có khóa kéo của máy, từ trên xuống, vỗ vào đằng sau vỏ ( theo thứ tự chỉnh double-tap direction )

4.Fixed : mở và khóa máy bằng chuyển động đến vị trí đã định, có thể kết hợp nhiều vị trí với nhau để tạo cách mơ khóa riêng. Upward là để máy thẳng đứng, downward là để máy thẳng đầu chúc xuống, left và right là nghiêng máy sang trái fải, level up là đặt máy nằm ngửa, level down là úp máy xuống

5.Custom : Mở khóa bằng lực tác động, mấy cái chỉnh Custom gesture ko quan trọng, chả ảnh hưởng mấy, quan trọng là sensitivity vì cái này là độ nhạy với lực tác động. Cách dùng là bạn lắc mạnh đt để đóng mở khóa

6.Block : Dùng cách vuốt qua camera fía trước để đóng mở khóa, Block sensitivity là chỉnh độ nhạy, block amounts là số lần vuốt qua camera để mở khóa

7.Arlm : là fần báo động ko fải đóng hay mở khóa, nó dùng để hú còi báo động khi máy bị đem ra khỏi túi quần (bị trộm móc đó :D), volume là tiếng kêu to mức nào, time là thời gian nó sẽ kêu sau khi bị lấy ra khỏi quần :D. Thực ra nói thế cho cụ thể chứ nó hoạt động nhờ cái cảm biến ở góc trên đó, khi cho vào túi nó tối rùi kéo ra bên ngoài có ánh sáng là nó kêu

8.Slide : Cái này hay à nha, ko fải dùng để đóg mở khóa bằng gì cả mà mình thấy nó mang tính chất hỗ trợ cao hơn là mở khóa, đơn giản là ko thể dùng mở khóa 1 mình đc. Cách dùng là sau khi mở khóa bằng fím cứng hoặc 1 trong các cách mở khóa trên nó sẽ hiện ra 1 hình che màn hình, bạn kéo chữ nokia đi xuống lộ ra chữ S60 là nó mới mở màn hình. Có các tùy chỉnh ở dưới, mình đi vào cái khó hiểu chứ mấy cái picture với text color chắc hiểu rồi. Text transparency là hiển thị của chữ và time trong ảnh đó, để low cho đẹp. Allowed_errors là số lần cho fép thao tác lỗi, ví dụ bạn để 2 thì khi kéo chữ nokia nếu bạn kéo sai nó sẽ tự động nhảy chữ nokia về đúng vị trí cũ, nếu kéo lần 2 cũng sai thì nó tự động khóa máy. Sensitivity là chỉnh độ nhạy khi kéo hình vuông Nokia, để độ nhạy full thì kéo dễ mở nhất, kéo dài đến đâu nó cũng mở, để thấp xuống low thì kéo khung fải càng chuẩn mới mở đc, nếu để low thấp nhất thì gần như ko mở đc khóa luôn (mình bị rồi kéo ra nó ko mở, fải tháo pin ^^!, cái này càng để low thấp thì cái đoạn mình kéo chữ nokia càng bé và càng fải thẳng). Còn mấy cái dưới nữa ko cần quan tâm

P/s : Mà ở bản này thì có thể dùng kết hợp nhiều cách mở khóa chung với nhau chứ như bản cũ thì ko đc đâu, vậy nên các bạn có thể tự tìm cách kết hợp mở khóa tốt nhất và tiện nhất cho mình. Và cũng có thể chọn 1 loại cho 1 chức năng chỉ mở hoặc chỉ khóa hoặc cả mở cả khóa ở vị trí chỉnh on off ngay đầu của mỗi fần đó :)

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Block là dùng cảm biến ánh sáng để khoá.bn chỉnh 3 lần thì dùng tay wét wa cảm biến áság 3 lần thì máy sẻ khoá hoặc mở ( tùy chỉnh )

bosscarrot

Dùng cảm biến ánh sáng mà trong phòng tối thì đố mà mở đc. Ai lỡ chỉnh chỉ mỗi cảm biến sáng để mở khóa thì bật đèn lên nha.

Inuyasha1987

Posted via Mobile Device
Block là dùng cảm biến ánh sáng để khoá.bn chỉnh 3 lần thì dùng tay wét wa cảm biến áság 3 lần thì máy sẻ khoá hoặc mở ( tùy chỉnh )

A hóa ra là cái này, ở bản trước có dùng loại này để đóng mở khóa rồi vậy mà ở bản này ko thấy tưởng nó bỏ, hóa ra là cái này ^^!

nxhoang90

Dùng cảm biến ánh sáng mà trong phòng tối thì đố mà mở đc. Ai lỡ chỉnh chỉ mỗi cảm biến sáng để mở khóa thì bật đèn lên nha.

sai rồi , tối mình tắt đèn tối thui mà quẹt qua quẹt lại nó cũng mở dc , theo mình đây là cảm biến khoảng cách chứ hok phải ánh sáng , nó giống như khi bạn áp tai vào nghe điện thoại thì màn hình sẽ tự động tắt đi để tránh trường hợp tai bạn "nhọn"" quá ấn vào màn hình =)), trước xài Iphone củng có cái này !

Hoden

Super V.I.P
Cái bản mơí minh thich nhất cai màn hình chờ ngoài destop ,không sợ mỗi lần bị mở khóa ngoài ý muôn .tích hơp nhiều cái ứng dụng mơí tuyệt vời,không thể thiêú cho 5800

ngoanrazor

Well-Known Member
sai rồi , tối mình tắt đèn tối thui mà quẹt qua quẹt lại nó cũng mở dc , theo mình đây là cảm biến khoảng cách chứ hok phải ánh sáng , nó giống như khi bạn áp tai vào nghe điện thoại thì màn hình sẽ tự động tắt đi để tránh trường hợp tai bạn "nhọn"" quá ấn vào màn hình =)), trước xài Iphone củng có cái này !

Posted via Mobile Device
Cảm biến khoản cách là j mới nge lần đầu lun

Inuyasha1987

Posted via Mobile Device
Cảm biến khoản cách là j mới nge lần đầu lun

Là khi gọi điện áp mặt vào đt thì màn hình nó tự khóa lại ấy để khỏi lỡ chạm vô màn hình ngắt mất cuộc gọi, ko biết chính xác nguyên lý hoạt động là thế nào nhưng đang gọi đt để cách xa ra thì màn hình nó sáng, lấy ngón tay che cái camera thì nó khóa màn hình lại, đấy là cảm biến đấy, có lẽ sau khi kích hoạt mà có 1 cái bóng che khuất camera trong khoảng thời gian định sẵn thì cảm biến sẽ hoạt động

Inuyasha1987

Che cảm biến chứ ko phải che camera đâu bác inu

Ko biết cảm biến nó ở đâu, mình chỉ biết vuốt qua cái camera thấy nó khóa với bật máy :)). Cái cảm biến chắc là cái kẹp giữa camera với cái chỗ nghe đt chứ gì, để test lại xem là do cái nào ^^!
Posted via Mobile Device

Ktra vuốt cả 2 đều khóa cậu à ^^!. Nhìn kĩ soi mãi mới thấy cái cảm biến nhỏ xíu đen xì, chắc tại nó gần quá nên vuốt camera nó dính sang nên cũng hoạt động. Thôi cứ nói camera cho dễ thấy chứ cái cảm biến đó khó thấy quá :p, nó lẫn vào màu đen luôn

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Panrai bận nên mình nhờ các bạn test dùm mình bản Việt hóa này nhé: Việt hóa 98%, do Việt hóa mù nên vài chức năng dịch có thể ko sát nghĩa, các từ nào chưa dịch các bạn giúp cho mình nghĩa luôn (do khó hiểu quá)...
Nghĩa các chức năng mình tham khảo bài của Inuyasha1987, hy vọng chính xác :)

Mong nhận được hồi âm!

Last edited by a moderator:

panrai

Super V.I.P
đang thử nè cậu

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn cậu nhé! Như trên ảnh thì còn vài từ chưa dịch, mong anh em test và cung cấp nghĩa để KJR hàon tất luôn. Nhật vào từng tap chụp ảnh dùm KJR luôn nha, test chức năng nữa :)

Inuyasha1987

Cảm ơn cậu nhé! Như trên ảnh thì còn vài từ chưa dịch, mong anh em test và cung cấp nghĩa để KJR hàon tất luôn. Nhật vào từng tap chụp ảnh dùm KJR luôn nha, test chức năng nữa :)

Em chưa test nhưng mà theo hình anh panrai post thì thấy có 2 từ tiếng anh là Custom và Sliding Unlock. Sliding Unlock thì có thể dịch là "trượt mở khóa" (vì rằng nó hiện lên 1 ảnh rồi mình fải giữ cái hình nokia rồi trượt xuống dưới thì nó mới mở màn hình, mà nó ko tự dùng riêng 1 mình đc, nó chỉ dùng kết hợp với các cách mở khóa khác thôi vì lúc dùng cái này thì mở khóa xong nó mới yêu cầu mở tiếp bằng cách này nên em nghĩ nên thêm cái ngoặc ghi chú là dùng kết hợp với các cách mở khóa khác), còn Custom thì xem chừng nghĩa của từ custom ko hợp với cách dùng của nó cho lắm vì nó dùng lực lắc hay lực đà chuyển động của máy để nó mở khóa vậy nên em nghĩ để nghĩa là "mở khóa tác động" như cái anh dịch ở (8) ngay ngoài đấy. Mà em thấy nghĩa của (6) và (7) chưa đúng lắm. (6) double-tap way thì nên để là "Vỗ mở khóa" thì đúng nghĩa nó hơn vì cái này là vỗ 2 fát vào vị trí mình chọn để nó mở khóa mà (nghe hơi chuối nhưng chính xác hì hì). (7) thì đặt là "mở khóa bằng chuyển động" nghe hợp lý hơn tại cách này là mình đặt đt ở đúng các vị trí mình chọn theo thứ tự là máy sẽ mở khóa và em thấy dùng bằng cách này hay kết hợp 2 vị trí để xoay đt trong tay cho nó đẹp nên đặt vậy nghe chừng hay hơn anh nhỉ. (9) thì chắc đặt là "mở khóa bằng cảm biến" hoặc "mở khóa cảm biến" có lẽ chuẩn hơn. Trên đây là vài ý kiến cá nhân của em thôi, nếu anh thấy cái nào hợp lý thì dùng ko thì bỏ qua nhé :D