• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MyRingtone_v1.06 S60v2 English - Cắt nhạc chuyên nghiệp trên mobile

nguoivodanhtx

Bạn muốn cắt nhạc 1 bài hát Mp3 làm nhạc chuông mà không cần PC . Điều này quá đơn giản vì giờ đây đã có phần mềm chuyên nghiệp trên mobile : MyRingtone_V1.06 . Phiên bản English dành cho dòng S60v2 .
+Lưu ý : Các bạn muốn cắt nhạc thì phải chọn bài hát có file 128kbps thì chương trình mới cắt được . Các bạn tải về và tìm hiểu thêm nhé ! Cuối cùng chúc các bạn có những bản nhạc chuông mình ưng ý nhất .

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Kô phải "quy định" đâu Thành ui, chỉ là lòng hảo tâm của mỗi người thui :D

ừh lòng hảo tâm nhưng thấy bài viết hay và có ích thì sao không thanks đúng không bạn, thanks mới thấy hảo tâm sau đó mới post bài cảm ơn chứ=D>=D>=D>=D>

Chuyện này chỉ cần 1 người nhắc với 1 bài là đủ, sao anh em cứ thích nói cho nó lạc đề thế nhỉ?:-?

killphone

sao cài xong nhấp vào biểu tượng nó ko lên vậy bạn! mình sài 6680 (biểu tượng nó nhìn giống như hình lúc bị gõ bỏ vậy đó)

lucky_luong

nguoivodanhtx Theo như bạn nói chọn bài hát có file 128kb thì chương trình mới cắt được => Vậy chắc rất khó dùng chương trình này được vì bài hát nào mình thấy cũng vài MB.

JuRay-Duan

nguoivodanhtx Theo như bạn nói chọn bài hát có file 128kb thì chương trình mới cắt được => Vậy chắc rất khó dùng chương trình này được vì bài hát nào mình thấy cũng vài MB.

Ặc.! 128kbps đó là Bit Rate (chất lượng bài hát, có vài mốc như 32kbps, 64kbps, 128kbps, 156kbps, 192kbps.......) chứ kô phải là dung lượng của bài hát đâu. 1 điều nữa là Bit Rate càng cao thì bài hát nghe càng hay và dung lượng cũng càng nhiều,.
Bit Rate thông dụng là 128kbps (đối với nhạc mp3).
Cũng xin nói thêm là chủ topic viết sai, phải viết là 128kbps chứ kô phải là 128kb. :)

traitimcodon89

huhu:(( oan uổng wá hay vậy cai này dùng cho s60v2 mà N7610 cài ra lại không dùng được.hjxhjx tets thử cai tí khóc=))

lucky_luong

Cám ơn vanduan1990 rất nhiều vì phần giải thích. Chương trình này rất là hay mình đã kiếm rất lâu rồi. Cám ơn nguoivodanhtx đã đem đến Diễn đàn 1 chương trình rất hay.
Cám ơn rất nhiều

MinhThang

Manager
Cám ơn vanduan1990 rất nhiều vì phần giải thích. Chương trình này rất là hay mình đã kiếm rất lâu rồi. Cám ơn nguoivodanhtx đã đem đến Diễn đàn 1 chương trình rất hay.
Cám ơn rất nhiều

Lần sau chỉ cần Click Thanks thôi bạn nhé, không Post bài Thanks!

saodoingoi142

Moderator
Cái bạn muốn nằm ở phần mục UD_Python rồi!

huhu:(( oan uổng wá hay vậy cai này dùng cho s60v2 mà N7610 cài ra lại không dùng được.hjxhjx tets thử cai tí khóc=))

PM cắt nhạc mà bạn muốn thì nằm ở mục PM Ứng dụng Python rồi!Dùng cái này trên Python thì hay hơn cái này nhiều!Mạn phép_xin lỗi Mod cho mình up lại cho bạn tại đây nhé! ;;):p

gily4ever

mình thấy chỉ cắt được nhưng file nhạc giới hạn 128hz nhưng file nào lớn hơn hoặc nhỏ hơn là bó tay ngay

TruBic

Well-Known Member
mình thấy chỉ cắt được nhưng file nhạc giới hạn 128hz nhưng file nào lớn hơn hoặc nhỏ hơn là bó tay ngay
128kbps chứ ko phải 128hz nhé bạn. 128kbps (bit rate) là thông số chuẩn và thông dụng. Nó là chất lượng chuẩn của bài hát nên bạn chỉ cắt được những bài có thông số 128kbps thôi nè.

lucky_luong

gily4ever: lúc đầu mình cũng như bạn. Nhưng không phải đâu bạn có thể cắt được 1 bài nhạc 5,6 MB là chuyện thường. Cũng như bạn trubic786484 đã giải thích. Cắt được tất cả nhạc 128kbps (bit rate) là thông số chuẩn và thông dụng. cài về thử nghiệm bạn sẽ biết. Chương trình này rất ok

docCoquaikhach

PM cắt nhạc mà bạn muốn thì nằm ở mục PM Ứng dụng Python rồi!Dùng cái này trên Python thì hay hơn cái này nhiều!Mạn phép_xin lỗi Mod cho mình up lại cho bạn tại đây nhé! ;;):p
Posted via Mobile Device.Bån oi nó dòi passw.?