• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-Gage First Access for OS 9.1 và 9.2 !!!

TonyEricsson

N-Gage First Access ra dc vài game trial rài kìa bà con :D vào down nhanh chóng , test vội vàng đi lào , nóng hổi vừa thổ vừa chơi :))

N-Gage application
Space Impact: Kappa Base (11.7 MB)
System Rush: Evolution (13.2 MB)
Hooked On: Creatures of the Deep (28 MB)
Block Breaker Deluxe (2 MB)

HD : chỉ cài trên thẻ nhớ . Down về bung nén . Cài file NGageInstaller.sisx vào trước . Sau đó thoát ra, vào Menu --> Ứng Dụng --> Games (N-gage) . Sau khi vào thì nó sẽ tự tạo 1 thư mục "n-gage" trong thẻ nhớ cho mình . Lúc này chỉ việc chép các file .n-gage vào thư mục đó . Vào game , chọn My Game , rùi chọn từng game để install ---> chơi !!! :D

PS : thời gian đầu , hình như đây chỉ là các game thuộc dạng Trial , có nghĩa là cho chơi nhưng ko cho full :-?? nó đòi hỏi fải Purchase Code để active . Chúng ta đợi thêm 1 thời gian xem , có lẽ có biện fáp unblock hay ai đó cung cấp code free cho mình :D

Tested trên N73 , N81 , N95 roài , chạy ok ! có lẽ model # cũng ok :D

------------------------------------

Update thêm 2 game trial mới :
Tetris First Access (2,45 MB)
World Series of Poker First Access (1,48 MB)

Chỉnh sửa cuối:

DEVIL_BESIDE_YOU

sao em cài ko đc vậy bác!em xài N73ME!bác chỉ rõ ràn hơn giúp em đc ko ạ???

Bác cài ứng dụng Ngage application trước rồi hả cái game ....khi bác save game vào thẽ nó sẽ đễ dấu hỏi vì nó ko nhận bik file nhưng bán cứ nhấn ok install máy sẽ chạy được vì bạn đã cài ngage application rồi .....thân ......nhớ cài vào thẽ nhé

TonyEricsson

Thông tin hot đây : có lẽ các bác sẽ thắc mắc tại sao đang chơi giữa chừng thì nó báo là Purchase Now X-( . Vì đây là các bản Trial , mún chơi dc full thì bác fải có lisence code của từng game :| . Đừng nghĩ là "ôi ! lại fải tốn tiền rài :(" . Tui mới đọc trên n-gage.com . Nó ko yêu cầu mình fải trả tiền để mua code của nó mà nó đòi mình fải down code thông wa chức năng Purchase Now . Các hình thức down có thể tiến hành = GPRS , 3G hoặc Wifi (ồ dĩ nhiên Wifi rài chứ down = GPRS hay 3G thì down = niềm tin à :mad:)) . Các bác ra các wán cafe wifi , kết nối Wifi rùi vào ứng dụng Game (N-gage) , chọn từng game của mình rùi tiến hành chọn Purchase Now để nó down active code về . Lấy 1 tờ giấy ra , ghi lại , rùi nhập nó vào fần Enter Activation Code . Xong ---> chơi :D

(PS : tui đọc dc thông tin này trên đó , nhưng đã thử = GPRS thì nó báo error , chắc Wifi là ok :D bác nào rãnh test đi , chỗ em ko có wifi , fải mò ra mấy wán ở Làng ĐH , làm biến đi wé >:))

salayman

:(, giúo mình với .Sao con N95 8gb của mình cài ko đc .Đang cài, nó báo là "Cannot install. Device is not compatible with N-gage." :-/

all_in

Thông tin hot đây : có lẽ các bác sẽ thắc mắc tại sao đang chơi giữa chừng thì nó báo là Purchase Now X-( . Vì đây là các bản Trial , mún chơi dc full thì bác fải có lisence code của từng game :| . Đừng nghĩ là "ôi ! lại fải tốn tiền rài :(" . Tui mới đọc trên n-gage.com . Nó ko yêu cầu mình fải trả tiền để mua code của nó mà nó đòi mình fải down code thông wa chức năng Purchase Now . Các hình thức down có thể tiến hành = GPRS , 3G hoặc Wifi (ồ dĩ nhiên Wifi rài chứ down = GPRS hay 3G thì down = niềm tin à :mad:)) . Các bác ra các wán cafe wifi , kết nối Wifi rùi vào ứng dụng Game (N-gage) , chọn từng game của mình rùi tiến hành chọn Purchase Now để nó down active code về . Lấy 1 tờ giấy ra , ghi lại , rùi nhập nó vào fần Enter Activation Code . Xong ---> chơi :D

(PS : tui đọc dc thông tin này trên đó , nhưng đã thử = GPRS thì nó báo error , chắc Wifi là ok :D bác nào rãnh test đi , chỗ em ko có wifi , fải mò ra mấy wán ở Làng ĐH , làm biến đi wé >:))
Bác đọc ở đâu thế? Tôi vào pủchase nó bắt chả tiền lol. Bản full tam 7 eu. <+= mat hứng qua :(

salayman

Thì đấy, mình cài N-gage appl ,đang chạy nữa chừng nó lại báo "Cannot install. Device is not compatible with N-gage." .Sao kì vậy, máy ng khác xài ngon lành, máy tui toàn gặp rắc rối

DEVIL_BESIDE_YOU

Thì đấy, mình cài N-gage appl ,đang chạy nữa chừng nó lại báo "Cannot install. Device is not compatible with N-gage." .Sao kì vậy, máy ng khác xài ngon lành, máy tui toàn gặp rắc rối
Bác đi format thẽ lại nha ...............=D>=D>=D>

kingofmummy

có thể máy bác đang xài product code VN.
máy mình cũng bị giống bác,
chưa có time change code khác để test.

DEVIL_BESIDE_YOU

code nào cũng báo thế hết .............mình chưa có thời gian vào quán càe đễ tét bằng wifi(tết bận quá)đễ qua tết tét thử sẽ báo với mấy bác sau vậy....

nguyenpa

Super V.I.P
Các bạn ơi, có thể các bạn đang cài đặt bản của N81 đó.

Thử bản này xem nhé :D ok trên N82

[HIDE="thank"]links 1: http://www.4shared.com/file/37190164/8c6b0364/N_GageInstaller.html?dirPwdVerified=a7061943
links 2: http://www.zshare.net/download/73033607ee8ff6/ [/HIDE]

TonyEricsson

Đã update thêm 2 game ở trang 1 , các bác way lại trang 1 xem nhá :p

PS : mới thử chức năng Purchase Now cho cái game Space Impact :| kết wả là mấy thằng N-Gage team kinh doanh thấy ớn :| Full version chúng nó bán $6.99 , 7 days pass bán $3,99 (chơi dc 7 ngày =))) , 1 days pass $1,49 (chơi dc 1 ngày :mad:)) . Hình thức purchase là Credit Card (thẻ tín dụng) :| . Có lẽ mấy game hay giá 7$ , còn mấy game thuộc dạng giải trí như Block Breaker Deluxe thì tàn tàn 4-5$ cho full version ;;) mấy bác làm thẻ tín dụng đi =)) ko thì đợi 1 ngày nào đó có tool generate code cho các bác :|

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Cái game Hook on: Creatures of the Deep có cách để chơi mãi mãi này, tuy k thể biến thành bản full nhưng chơi được mãi mãi.
Cách làm như sau:
1. Cài đặt bản trial
2. Tìm đến thư mục Private>2000afbc trên thẻ nhớ
3. Xóa 2 file "license.dat.ngdat" và "free.dat.ngdat"
4. Chơi game ở chế độ Trial
5. Nhập tên và chơi thôi

Cái này mình tìm được trên mạng thôi, k có máy để test :D Các bác thử xem thế nào :D

DEVIL_BESIDE_YOU

Cái game Hook on: Creatures of the Deep có cách để chơi mãi mãi này, tuy k thể biến thành bản full nhưng chơi được mãi mãi.
Cách làm như sau:
1. Cài đặt bản trial
2. Tìm đến thư mục Private>2000afbc trên thẻ nhớ
3. Xóa 2 file "license.dat.ngdat" và "free.dat.ngdat"
4. Chơi game ở chế độ Trial
5. Nhập tên và chơi thôi

Cái này mình tìm được trên mạng thôi, k có máy để test :D Các bác thử xem thế nào :D

sao mình ko kiếm ra được thư mục private khi kết nối dt qua cáp vậy ban???????????:-??:-??:-??