• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-Gage Fixes V1.20(1459) S60v3 SymbianOS9.x Unsigned -huozu

ngocquynh47

Cái wan trọng là b có chắc chắn là có sử dụng đc các thư mục hệ thống ko ý, vì theo t nhớ là cách hack vĩnh viễn là copy đc file installserver vào trong thư mục bin ở ổ Y or Z hả, vậy nếu mà chỉ có đc tới đó thì tức là b mới chỉ có thể cài các chương trình mà ko cần wan tâm tới việc sign or unsign thôi, còn nếu hack bằng HelloOX hoàn chỉnh thì khi bạn có thể tự do copy and paste ở trong các thư mục hệ thống như resource...(vì đã apply open4all mà), bạn check lại bằng cách là paste thử 1 file vào trong E:\resource. Mà theo t nghĩ thì b cứ hack lại bằng HelloOX đi, có sao đâu, tất cả hình ảnh trên bài là t chụp từ em E 63 đó

thangnmk52cc

ok thanks bạn rất nhiều, vấn đề này thì cài roompatch và copy file open4all là xong để mình thử lại

ht6868

N73 cài được thằng này ko ạh? các bro trả lời nhanh dùm em. thỉnh thoảng mấy cái icon game lại mờ đi và em phải cài lại chán lắm. có cách nào khắc phục ko?

thangnmk52cc

mình đã thử format 4 ngón lại, hack lại bằng helloOX 1.03, và cài lại N-gage, kết quả là vẫn vào game và bị văng ra ko 1 lý do....
:(:)(:)((

ngocquynh47

N73 cài được thằng này ko ạh? các bro trả lời nhanh dùm em. thỉnh thoảng mấy cái icon game lại mờ đi và em phải cài lại chán lắm. có cách nào khắc phục ko?

Thì đây là bản update nên máy nào chả cài đc hả bác, còn cái lỗi kia t thấy cũng kêu nh nhưng chưa bít cách khắc phục nhưng nếu các bác backup saved files của các N-gage game ra thì lo j nữa, có vde thì ta lại cài lại game sau đó paste đè lên file cũ là ok

ngocquynh47

mình đã thử format 4 ngón lại, hack lại bằng helloOX 1.03, và cài lại N-gage, kết quả là vẫn vào game và bị văng ra ko 1 lý do....
:(:)(:)((

Bác này ở đâu, nếu ở HN thì bữa nào offline bữa cf, a e mình cầm E 63 trao đổi kinh nghiệm, còn máy của t đã up lên ver cao nhất hiện tại là 110.21.006 mà còn chơi đc thì huống j ver thấp hơn hả bác

thangnmk52cc

Bác này ở đâu, nếu ở HN thì bữa nào offline bữa cf, a e mình cầm E 63 trao đổi kinh nghiệm, còn máy của t đã up lên ver cao nhất hiện tại là 110.21.006 mà còn chơi đc thì huống j ver thấp hơn hả bác

em ở HN nhưng cũng không có nhiều time lắm thỉnh thoảng mới lên PDA và TT, làm đi làm lại 5-6 lần mà ko chơi dc.

Bác xem em có làm sai bước nào không nhé.
1.Máy format 4 ngón, thẻ xóa hết các thư mục,file hệ thống coi như đã format.(copy sẵn game vào thư mục N-gage).

2.Hack bằng HelloOX 1.03 nhưng khi cài bị lỗi chỗ "applying patch" cứ chạy mãi nên sau tầm 5' thì cancel và tự cài RomPatcher.sisx-->apply patch-->copy installserver.exe thành công-->hack thành công.

3.khởi động lại máy, cài file n-gage đó trên thẻ (lúc này cái rompatcher vẫn đang apply). Cài xong khởi động lại và disable cái rompatch sau đó vào cài game n-gage vô tư ko vấn đề, cài xong midnight pool vào chơi bị văng.....

ngocquynh47

em ở HN nhưng cũng không có nhiều time lắm thỉnh thoảng mới lên PDA và TT, làm đi làm lại 5-6 lần mà ko chơi dc.

Bác xem em có làm sai bước nào không nhé.
1.Máy format 4 ngón, thẻ xóa hết các thư mục,file hệ thống coi như đã format.(copy sẵn game vào thư mục N-gage).

2.Hack bằng HelloOX 1.03 nhưng khi cài bị lỗi chỗ "applying patch" cứ chạy mãi nên sau tầm 5' thì cancel và tự cài RomPatcher.sisx-->apply patch-->copy installserver.exe thành công-->hack thành công.

3.khởi động lại máy, cài file n-gage đó trên thẻ (lúc này cái rompatcher vẫn đang apply). Cài xong khởi động lại và disable cái rompatch sau đó vào cài game n-gage vô tư ko vấn đề, cài xong midnight pool vào chơi bị văng.....

Đúng là chuẩn roài b à. T cũng bị tắc ở chỗ applying patch thì cũng cancel nhưng sau đó lại click lại file HelloOX chứ t ko way sang cài thủ công rompatcher.sisx như b. Vì tdung của cái rompatcher là để apply cái open4all ở trong thư mục E:\PATCHES vậy nên khi nói đến tắt ROMPatcher thì thực ra là t muốn nói tới việc disable cái open4all đó, b kiểm tra xem trong E:\PATCHES đã chuẩn chưa nhé
PS: b bảo ko có tgian đi off vậy mà cứ cắm cúi cài N-gage game làm j, định fa nát bàn fim' à. mà t dặn trc là bàn fim' E 63 lởm lắm đó nhé, chơi nh` là nhanh tã lắm>:)

ubeo

đã test trên n82, chạy ngon các bác ạ !
hơ hơ hơ ...
không biết mấy hôm nữa có bị die ko.
hy vọng ko.

thangnmk52cc

Đúng là chuẩn roài b à. T cũng bị tắc ở chỗ applying patch thì cũng cancel nhưng sau đó lại click lại file HelloOX chứ t ko way sang cài thủ công rompatcher.sisx như b. Vì tdung của cái rompatcher là để apply cái open4all ở trong thư mục E:\PATCHES vậy nên khi nói đến tắt ROMPatcher thì thực ra là t muốn nói tới việc disable cái open4all đó, b kiểm tra xem trong E:\PATCHES đã chuẩn chưa nhé
PS: b bảo ko có tgian đi off vậy mà cứ cắm cúi cài N-gage game làm j, định fa nát bàn fim' à. mà t dặn trc là bàn fim' E 63 lởm lắm đó nhé, chơi nh` là nhanh tã lắm>:)

cảm ơn bác rất nhiều về những kinh nghiệm này, thực ra thì ở lớp em có mấy thằng có N81,82,78... chúng nó chê E ko chơi dc game N-gage nên cài để cho chúng nó biết thôi chứ e toàn chơi trên PC, con E 63 chủ yếu để chat và nhắn tin, 3 tuần nữa e thi rồi hic.

redmask

có ái chạy được trên E71 k nhỉ. Mình thử trên FW200 k chạy được, cài được game nhưng chạy thì báo lỗi, một số game k cài được (one..).

ngocquynh47

Ngage 1.10 1218 cài patch 1345 giờ cài thêm patch 1.20 1459,rồi cài thêm cái file trialremove.sis nhưng vẫn không thể nào mất được chữ trial.pó tay ùi

Ak. patch loạn xị ngậu lên thế đc mới lạ, vậy cái hình t post hóa ra là fake à:-??