• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 v4.0812.4.3.1 - firmware mới cho N73

troly

Well-Known Member
cái này có mất hết ứng dụng đã cài không hả bạn?

Nếu bạn nâng cấp firmware thị phải cài lại các ứng dụng thôi. vì có một số pm có phai chạy trên bộ nhớ máy mà.:))

monkey_dux

bro ơi chỉ giúp mình, mình dùng N73 ME nhưng khi update phần FW này xong thì khi ấn vào nút phát nhạc nó ko chơi nhạc ngay nữa mà hiện ra 5 chức năng cho mình lựa chọn, hình như là giống cái N73 Internet Edition hay sao ấy, làm sao by giờ ??? T_T

dangduc

Híc ! Đây là phiên bản N73 Internet Edition mà ! Bạn phải đợi khi nào có bản mới hơn của ME mà update lên thôi ! Chúc thành công

troly

Well-Known Member
bro ơi chỉ giúp mình, mình dùng N73 ME nhưng khi update phần FW này xong thì khi ấn vào nút phát nhạc nó ko chơi nhạc ngay nữa mà hiện ra 5 chức năng cho mình lựa chọn, hình như là giống cái N73 Internet Edition hay sao ấy, làm sao by giờ ??? T_T
Kệ nó sài tạm đi bạn, mình đã bị trường hợp này rồi, ko sao đâu. Máy vẫn hạot động bình thường mà, chỉ nghe nhác ko được suất sắc lắm thôi.

TraiNgheoHn

Bản IE này nghe nhạc to hơn ME dùng nhanh hơn ME,mình thấy dùng quen rồi nên chẳng sao đâu mà hiii

anhxike

các bác ơi. cho mình hỏi NSU và NSS là gì vậy? máy mình từ lúc mua tới giờ chưa biết update là gì cả. V của mình là 3.0638.0.0.1. Tiện cho mình hỏi nếu update thì file cer của mình có thay đổi không. Và nếu update là phải làm lại từ đầu hết hả các bác. Tức là mọi dữ liệu máy đều bị xóa sạch hả? Các bác đừng cười mình nhé vì mình không biết nên mới hỏi đó mà :(.

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi. cho mình hỏi NSU và NSS là gì vậy? máy mình từ lúc mua tới giờ chưa biết update là gì cả. V của mình là 3.0638.0.0.1. Tiện cho mình hỏi nếu update thì file cer của mình có thay đổi không. Và nếu update là phải làm lại từ đầu hết hả các bác. Tức là mọi dữ liệu máy đều bị xóa sạch hả? Các bác đừng cười mình nhé vì mình không biết nên mới hỏi đó mà :(.

NSU là viết tắt của Nokia Update Sẻvice là ứng dụng sử dụng dịch vụ update fw trực tuyến bạn à.
NSS là Nemesis Service Suite là ứng dụng giúp bạn đổi code ngôn ngữ của máy (ví dụ như máy bạn không đọc được tiếng Hoa, bạn dùng NSS đổi sang code ngôn ngữ Trung hoa sau đó dùng NSU up fw thì máy bạn sẽ dùng được ngôn ngữ tiếng Trung) hay khôi phục code mặc định của máy.

Thảo luận và hướng dẫn up fw tại đây nhe: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242
Fw máy bạn cũ rồi, up lên đi nhé.

em tiến hành up.....down dc 1 hồi tự nhiên nó báo : " không phát hiện được dt cũa bạn,vui lòng kết nối lai cap USB,bấm thử lại để tiếp tục cập nhật dt"...........nhưng e bấm hoài mà nóa không tiếp tục.............huhuhuhu..........sao giờ mấy a............giúp e vs.........

troly

Well-Known Member
em tiến hành up.....down dc 1 hồi tự nhiên nó báo : " không phát hiện được dt cũa bạn,vui lòng kết nối lai cap USB,bấm thử lại để tiếp tục cập nhật dt"...........nhưng e bấm hoài mà nóa không tiếp tục.............huhuhuhu..........sao giờ mấy a............giúp e vs.........

Bạn đã úp lần nào chưa, nếu đã úp mọt lần với NUS thì ko thể sử dụng nó mọt lần nữa được, bạn phải tải lại mọt bản NUS mới thì mới tiếp tục úp bản mới được.

KenVy

Mình cũng muốn úp V4.0812.4.3.1 nhưng không biết nó có ổn ko vì mình đã đi xem thử các máy mới đang bán trên thị trường ( xách tay & chính hãng ) hiện giờ vẫn là V 4.0736.3.2.1, tại sao nhà sản xuất ko up Fw mới? Đó là cái thứ 1, thứ 2 fw mới này vẫn đang bàn cải là ME hay ko, nếu ai up rồi thì xem thử trong Music Player > Options có Audio setting hay ko, nếu có thì nó là ME còn ko thì nó là thường. AE nào đang xài Fw mới thì tét thử rồi cho mình biết cái nha.

troly

Well-Known Member
Mình cũng muốn úp V4.0812.4.3.1 nhưng không biết nó có ổn ko vì mình đã đi xem thử các máy mới đang bán trên thị trường ( xách tay & chính hãng ) hiện giờ vẫn là V 4.0736.3.2.1, tại sao nhà sản xuất ko up Fw mới? Đó là cái thứ 1, thứ 2 fw mới này vẫn đang bàn cải là ME hay ko, nếu ai up rồi thì xem thử trong Music Player > Options có Audio setting hay ko, nếu có thì nó là ME còn ko thì nó là thường. AE nào đang xài Fw mới thì tét thử rồi cho mình biết cái nha.

Có mà bạn, mình đã úp, sử dụng từ khi có fw mới có lận, hoạt động như trước khi chưa úp, fw có thêm pm TV, chạy có nhanh hơn đôi chút...bạn up lên dùng nhé.

thmac

Có mà bạn, mình đã úp, sử dụng từ khi có fw mới có lận, hoạt động như trước khi chưa úp, fw có thêm pm TV, chạy có nhanh hơn đôi chút...bạn up lên dùng nhé.

Cùng ý kiến. Thấy máy chạy ổn hơn.

zZzHoangSon

Bạn đã úp lần nào chưa, nếu đã úp mọt lần với NUS thì ko thể sử dụng nó mọt lần nữa được, bạn phải tải lại mọt bản NUS mới thì mới tiếp tục úp bản mới được.
em tải lại rùi nhưng vẫn không được bác ah

anhxike

mình ko tài nào up đc. mình đã đổi code thành 0539366 nhưng vẫn ko đc. nó báo lỗi hoài. bác nào giúp mìnnh với. chán quá.

troly

Well-Known Member
mình ko tài nào up đc. mình đã đổi code thành 0539366 nhưng vẫn ko đc. nó báo lỗi hoài. bác nào giúp mìnnh với. chán quá.
Bạn vào đâyhttp://www.nokia.com.vn/appmanager/VietnamVietnameseNOKIA_VIETNAM/Get kiểm tra code của mình sau đó tải bản NSU của chính nó về thử xem sao nhé.

anhxike

cái link của bạn mình search ko đc rùi.sẳn tiện cho mình hỏi luôn. update co cần thẻ nhớ or bộ nhớ máy nhiều không vậy. nều cần thì cần bao nhiêu MB mới có thế update đc.

Kojiro

Super V.I.P
cái link của bạn mình search ko đc rùi.sẳn tiện cho mình hỏi luôn. update co cần thẻ nhớ or bộ nhớ máy nhiều không vậy. nều cần thì cần bao nhiêu MB mới có thế update đc.

Update trực tuyến cần mạng phải tốt, đảm bảo không đứt giữa chừng, mất công. Điện đóm đảm bảo, chứ đang up công đoạn cuối mà cúp thì có cơ may ra care liền (có lap cho an tâm)

Vào đây mà thảo luận up nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=1242