• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 v4.0812.4.3.1 - firmware mới cho N73

hoainamvn

cảm ơn pác cho code 0953966 và 0953964 em đã up thành công nhưng pác nào sử dụng được mobile tivi chưa?

dangduc

bạn cho hỏi code của bạn đã up là ME hay là thường vậy bạn ! Mà code của bạn như số điện thoại ý nhỉ !?? hình như bạn type sai rồi

TraiNgheoHn

sáng nay cô bé hoangtrang8390 up thành công con n73 lên bản V4.0812.4.3.1 ( code 0539279)

em viết để các bác up lên nhé
úp lên bản mới máy chạy nhanh và có nhiều đổi mới nhất là về ứng dụng nghe nhạc và có thêm từ điển và acrobat .
bác nào muốn biết chi tiết pm yahoo em ấy nhé : cun.hoang@yahoo.com

TraiNgheoHn

Mình cũng đã đổi sang code đó rồi nhưng vẫn là bản đang dùng,pó tay thật hiii

dangduc

Từ điển Dictionary thì có trong phiên bản China rồi mà ! Acrobat thì có từ hồi nào tới giờ rùi ! Còn cái nghe nhạc ko bít bạn bảo mới là mới gi?

Đang update :

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Update xong rồi ! ^^

Demo :

Phần Mobile TV nằm trong thư mục Application !

cái Music Player nằm ở ngoài nhưng rút gọn đi thành Mus.plyr! Bộ nhớ máy sau khi update có cài thêm phần mềm Search nữa vào khoảng 35 MB, Mở Camera nhanh hơn hẳn ! công nhận ! Đang khám phá típ

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Mình đã đổi code 0539366 và đang tiến hành up phiên bản mới này giống như bạn dangduc

Kojiro

Super V.I.P
Bản mới N73 thường với IE firmware đủ khu vực !

Mã:
N73 IE
RM-133
v4.0812.4.3.1
0539366: Hong Kong IE
0539364: Taiwan IE

N73 SE
RM-133
v4.0812.4.0.1
0529813: TAIWAN (Deep Plum)
0529814: HONGKONG (Deep Plum)
0529815: APAC 1 (Deep Plum)
0529816: PHILIPPINES (Deep Plum)
0529817: AUSTRALIA (Deep Plum)
0529819: THAILAND (Deep Plum)
0529820: INDONESIA (Deep Plum)
0529821: INDIA (Deep Plum)
0529824: AUSTRALIA (Mocha Brown)
0529825: APAC 1 (Mocha Brown)
0529828: THAILAND (Mocha Brown)
0529829: INDONESIA (Mocha Brown)
0529830: INDIA (Mocha Brown)
0529831: PHILIPPINES (Mocha Brown)
0529833: HONGKONG (Met Red)
0529834: TAIWAN (Met Red)

TraiNgheoHn

các bạn chú ý là khi đã là ME mà up bản này nó sẽ xuống bản thường đấy,mình vừa bị rồi đau quá,giờ lại up lại thôi

dangduc

Up lên thì up nhưng bạn cẩn thận ! Mình chuẩn bị thay cái bàn phím của N73 thường đây ! nó có phím đa chiều thay chỗ phím Music ! Nhấn mới đúng kiểu ! hì !

bopnhau

mình vừa up bản này xong N73 IE
RM-133
v4.0812.4.3.1
...theo bác traingheo thì đây là bản n73 thường hả...m thấy hay hơn cả ME đó..nghe nhạc bằng tai nghe to hơn...có chế độ 2 sim.va slide show trong phím music....có điều ko cài được ngage.giữ chặt music thì ko vào được FM...tivi thì cứ bắt kết nối bluetoot..nhưng xong rồi thì xem bằng niềm tin...........hê hê

TraiNgheoHn

mình vừa up bản này xong N73 IE
RM-133
v4.0812.4.3.1
...theo bác traingheo thì đây là bản n73 thường hả...m thấy hay hơn cả ME đó..nghe nhạc bằng tai nghe to hơn...có chế độ 2 sim.va slide show trong phím music....có điều ko cài được ngage.giữ chặt music thì ko vào được FM...tivi thì cứ bắt kết nối bluetoot..nhưng xong rồi thì xem bằng niềm tin...........hê hê

Mình cảm giác đây là thường vì phím music không vào được nhạc luôn,N73 thường nó như thế đúng kô nhỉ?Nhưng được cái nghe nhạc to hơn hẳn,sướng.đang định up lại bản ME nhưng để theo dõi xem sao hiii, nhưng mà cái này font chữ xấu quá

Chỉnh sửa cuối:

kiddee

bạn traingheo ơi, sao mình vào NSS chọn scan mà nó báo là error , cài PC suite lại vẫn bị vậy , làm ơn giúp mình với ...

giangp1

Tin bùn!
Níu úp firmware nì thì sẽ không cài được ngageinstaller.sisx, do đó hỏng chơi được mí:( game N-gage mới lun.:(

hoctronam

Mình cảm giác đây là thường vì phím music không vào được nhạc luôn,N73 thường nó như thế đúng kô nhỉ?Nhưng được cái nghe nhạc to hơn hẳn,sướng.đang định up lại bản ME nhưng để theo dõi xem sao hiii, nhưng mà cái này font chữ xấu quá
bạn thử đổi font của con này xem sao???

Tin bùn!
Níu úp firmware nì thì sẽ không cài được ngageinstaller.sisx, do đó hỏng chơi được mí:( game N-gage mới lun.:(
nếu mà chơi game ngage trên con này thì chắc mỗi tháng thay bàn phím 1 lần quá
đặc biệt là nút 4 chiều,dễ hư,kẹt,mất độ nhạy!!!

Last edited by a moderator:

xinhzaj0

uplate thành công rùi ! Phù may wa không có rớt mạng hay cúp điện lần nào :D ! Đúng là tốc độ vào camera nhanh lên hẳn ^^ ! Khám phá tiếp đây ! Ah mình uplate mất 1h đồng hồ đó !