• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73ME FW mới V4.0812.4.2.1

dangduc

mới hum nay 15 tháng 5 - 2008, có firmware này , đã check !

Product Code : 0539343

Hình minh họa của Kojiro :

Latest available software for Nokia N73, product code 0539343
Version: 4.0812.4.2.1

Compare numbers
If this version is greater than your current software version, update now to get the latest features, applications and improvements. Go to Nokia Software Updater download

Direct Link ( 4/6/2008 ) :

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Mình đổi code này nhưng nó vẫn chưa báo là có bản mới,không biết là sao đây,bạn up chưa?

dangduc

Híc ! bạn đang dùng bản N73IE FW mới V4.0812.4.3.1 thì sao bạn up được nữa ! Bạn cần có box để downgrade thành 4.0750 rùi mới up được ! phiên bản này thấp hơn phiên bản của bạn đã up mà ! Nhưng cái này đúng là bản ME đó bạn ! Ko phải là IE đâu ! Thui cứ để khi nào ME có bản bằng bản mình đang dùng rồi change code reup mà được ! ok ! ^^ ! Bản IE này khác với thường và ME là ở chỗ nó ko có chuyển được chế độ profile khi nhấn phím # ( Thường thì nhấn phím # thì chuyển thành chế độ Line2 còn Me thì nhấn # chuyển sang chế độ Silent ! ^^ ! ) Bản IE mình thấy vào Camera nhanh hơn hẳn mấy bản trước ! Vẫn thích bản IE hơn ME ! ^^

Bạn check ở đây nhé :

http://www.nokia.vn/A4995160

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Có 3 tấm ảnh lượm được cho a e nhìn thèm chơi :p
Không phải của mình nhé! Như bạn dangduc nói, bạn nào lỡ up lên bản mới của IE thì bó tay :D

TraiNgheoHn

Công nhận là dùng bản IE này nhanh hơn hẳn,mỗi tội đang quen dùng phím music giờ lại như này thành ra hơi khó dùng. nhưng không sao,đọc được unicode rồi thì ok hehehe

truongtandl

đợi mãi cuối cùng cũng ra!không biết có bị lổi như firmware 4.0750.31.2.1
Hix

ủa code của điện thoại mình là của ME mà!up lên thành IE ah!hay thế

Last edited by a moderator:

quocthanhjs

tôi đang dùng Me, tính up lên IE mà bản này mới ra, không biềt cái nào hay hơn. bác dangduc cho tôi bết được ko

hoctronam

mấy bạn có thấy là khi nhần đè phím # nó kộ thể thay đồi profile được kô????

Kojiro

Super V.I.P
tôi đang dùng Me, tính up lên IE mà bản này mới ra, không biềt cái nào hay hơn. bác dangduc cho tôi bết được ko

Up lên MEW đi bạn! Việc chuyển code sau này nhiều cái phức tạp lắm :D

mấy bạn có thấy là khi nhần đè phím # nó kộ thể thay đồi profile được kô????

dangduc có nói ở trên mà cậu! Chức năng này đi tong trên bản IE rùi :p

TraiNgheoHn

Mình thấy up ME là hay nhất nhưng up lên IE cũng có nhiều cái hay đó là nghe nhạc to hơn,vào camera nhanh hơn nhưng mỗi tội font chữ thì không được bắt mắt cho lắm.

dangduc

Hì ! Font chữ là do bản china thôi ! Firmware châu âu thì ok rùi ! Font TV thấy cũng được ! to to dễ nhìn ! Cái Logo mạng ai dùng VN Mobifone thì nó chạy qua chạy lại cũng đẹp mắt ! hì ! Chứ font mặc định thì nó nhỏ hều ! Dùng IE đi ! hì ! ME nghe nhạc nhỏ hơn mới hều ! hí ! Hôm qua xem thegioimobile của VTC thấy nói đến PDAviet mà chẳng thấy giới thiệu trang web giao diện gì cả ! híc

Kojiro

Super V.I.P
Hì ! Font chữ là do bản china thôi ! Firmware châu âu thì ok rùi ! Font TV thấy cũng được ! to to dễ nhìn ! Cái Logo mạng ai dùng VN Mobifone thì nó chạy qua chạy lại cũng đẹp mắt ! hì ! Chứ font mặc định thì nó nhỏ hều ! Dùng IE đi ! hì ! ME nghe nhạc nhỏ hơn mới hều ! hí ! Hôm qua xem thegioimobile của VTC thấy nói đến PDAviet mà chẳng thấy giới thiệu trang web giao diện gì cả ! híc

Diễn đàn mình còn thua các diễn đàn khác chỗ này bạn à! Nhưng BQT cũng đang có kế hoạch để khắc phục đó. Hy vọng ngày nào đó VTC sẽ có 1 chương trình về PV chúng ta :D

quocthanhjs

rất là buồn, tôi đã nâng cấp len IE rồi, nghe nhạc ko bằng Me, nếu bạn dangduc cho hay sớm thì tốt quá. tôi muốn chuyển ngược lại bản Me 4.08.08 rồi nâng cấp lên 4.0.812 được ko. xin giúp giùm, cám ơn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
rất là buồn, tôi đã nâng cấp len IE rồi, nghe nhạc ko bằng Me, nếu bạn dangduc cho hay sớm thì tốt quá. tôi muốn chuyển ngược lại bản Me 4.08.08 rồi nâng cấp lên 4.0.812 được ko. xin giúp giùm, cám ơn nhiều

Lỗi không phải của bạn dangduc mà do bạn không chú ý đó chỉ là bản IE không dành cho ME mà.

Để hạ xuống bạn chỉ còn cách ra tiệm để ng ta dùng box để làm thôi bạn à!

TraiNgheoHn

Ra tiệm chắc nó cũng lấy 1l đấy,mình đem ra care hỏi nó bảo 150k,thế mới ghê chứ. À mà PV mình hôm qua được nói đến nhưng chỉ nói qua loa chứ không đề cập nhiều như tinhte hoặc gsm nhỉ

abuladu

Vậy là cái N73 ME của mình khỏi cần up lên hả Kổi (phát âm tiêng việt của Kojiro, hổng tin gõ tiếng việt kiểu Telex thì bít hihi)

Kojiro

Super V.I.P
Vậy là cái N73 ME của mình khỏi cần up lên hả Kổi (phát âm tiêng việt của Kojiro, hổng tin gõ tiếng việt kiểu Telex thì bít hihi)

:D Nếu ME của bạn bản 750 thì up đi chứ còn chờ gì nữa