• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 CFW Belle (PR 3.0) v1.0 by vutaikt. update 17/08/2011

ducgiang1201

Hoi ve cach up ana len bella

anh em oi !chi cho minh cach up tu ana len bella voi, vi khi minh chay phonix thi o muc product code bi bao loi, vay minh lay file thieu o dau. Nho anh/em jup voi. cam on cac bac rat nhieu.

thj3ugj4bs

như thế này nhé. bạn coppy toan bo các file cua anna vao muc RM-596 nhu binh thường nhé. sau đó bạn chạy phonix o chế độ diepfone. tiếp theo bạn vào opition xoá 2 file cuối cùng sau dó ấn edit thay bốn file đó bằng bốn file của belle tương ứng rồi ok va flash như bình thường .nếu khó quá bạn vào google gõ cách flash từ anna lên belle sẽ có cả video hướng dẫn cho bạn

phamgiang1987

Tải về giải nén chép đè phần 3 vào phần 2. Sau đó chép đè vào phần 1

phần 3 ở đâu vậy :-??

meomun84

Member
Chủ topic cho mình hỏi cái? Mình flash bản v5 final xong thấy trên mành hình chính có 1 icon bị lỗi với trong ROMPatcher mình chọn All Patcher/Apply thì có 2 cái cuối ko apply đc: RProperty4all và ShortMultiTap. à còn cái này nữa: bàn phím mình ấn 1 lần nó nhảy 2 ký tự luôn, như là nhấn 2 lần ấy. Vậy là sao hở bạn? :(

Chỉnh sửa cuối:

meomun84

Member
Tải về giải nén chép đè phần 3 vào phần 2. Sau đó chép đè vào phần 1

phần 3 ở đâu vậy :-??
Tải phần 1 về, trong phần 1 có 3 file, bạn copy cả 3 file vào phần 2 (nhớ giải nén hết ra nha) rồi flash thôi.

mcdcong

bác cho em hỏi tí... em flash bằng Pheonix đến lúc nó bảo disconnect USB roi connect lại để flash thì em rút ra cắm lại thì tự nhiên máy khởi động với Belle luôn.. thử đi thử lại vẫn thế cho nên em exit quá trình flash... như thế phone có bị làm sao không?

phongialam

MỚI FLASH XONG,ĐÃ RESET *#7370#, VỌC DC CHUT THI MAY TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI, CỨ BỊ LIÊN TỤC, MÀN HÌNH CUNG K DC DEP NHƯ KHI CON XAI BẢN ANA 22, ĐÃ CHỈNH ĐỘ SANG TỐI ĐA NHUG MÀN HÌNH VẪN TỐI,MỚI MỞ MÁY LEN THI SAG DEP DC CHUT ROI TU DOG TỐI LẠI NHƯ XAI XAI CHẾ ĐỘ TIẾT KIỆM PIN VAY,MAC DÙ DA TẮT CHẾ ĐỘ TIẾT KIỆM PIN,VA VAN DAG VỌC MÁY,HIC. NÓI CHUNG MÌNH THẤY BẢN COOK NÀY MINH XÀI K THIK = BẢN ANA GỐC CỦA MÁY,THÔI FLASH LẠI BẢN GỐC CHỜ CÓ FW 9 THỨC TỪ nOKIA THÔI THÔI, DÙ SAO CŨNG THANK BAN VUTAIKT

vutaikt

lỗi jì.
Mình sà java bìbh thường mà.
Cứ kêu lỗi mà ko nói rõ hay minh họa. Bó tay.

phongialam

Trời ơi jo flash lai 22.14 ana k dc lun ne, cứ báo lỗi, rồi die phone lun :((, flash lai mấy lần cũng k dc, vẫn cứ die fone,ma flash ban cua vutaikt lai thi dc la sao trời :((, giờ lam sao để khắc phục tình trag vọc chút la máy khởi đông lại mà màn hình cứ cà giật lúc sag luc mờ đây hã vutaikt :((

phongialam

Trày trật mãi từ sag som đến giờ mới trở về hiện trạng ban đầu đc, luc chieu flas lai fw bella cua pac xài đỡ, ma máy cứ khởi động lại liên tục, rủa pac chiu h đấy :D, dù sao cũng thanks pac vi đãhu71o71ng dẫn, :D

beomap

bác vutaikt ơi có thể chỉ cho em cách add font vao file rofs 2 không? em muốn dùng font bahau hoặc chinacat full việt trung mà :D ! hay bác làm hộ em cái file rofs 2 có font bahau luôn thì tốt wá ;;)