• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N86 CFW #3 by hoanghai

hoanghai2908

Bản FW30 của N86 được cook lại với 1 số thay đổi và cải tiến :D

+Tích hợp rompatcher + (không có thông báo khi mở)
+Gửi file sis/sisx,jar qua BT với file manager
+theme effect
+tắt các bảng thông báo của ứng dụng java
+tự động tạo folder E:/Music,E:/thinkchange/E,C
+tự động copy patch từ Z->E:/patches
+xóa 5mb file reserve trên ổ C
+ứng dụng tự động cài đặt,restart
+tắt tiếng chụp hình
+chuyển cache từ C->E
+music player phát nhạc từ E:/music
+tăng hiệu năng sử dụng phần mềm,nhanh hơn
+trả lại ram trống sau khi sử dụng camera
+tăng chất lượng và thời gian ghi âm
+thay đổi hình khởi động,tắt máy
+thêm 3 theme mặc định
+tự động cop 1 số file cài đặt phần mềm tới E:/thinkchange/E
+biểu tượng vào theme trực tiếp

Hiệu ứng theme Cherry blossoms fluttering

[video=youtube;jXISuFO1utk]http://www.youtube.com/watch?v=jXISuFO1utk[/video]

DOWNLOAD​

hduonghn

Bản này khá hoàn chỉnh, mai em chuyển sang Cook mấy dòng E thì ok.
Thanks!

stupid1314

Hì, mấy bạn pro quá chứng, mới up fw mới lại có cái này. Mà không biết mục đích làm gì vậy mấy pro?

stupid1314

À, sẳn đây cho mình hỏi chút. Mình đang xài n86 do cài nhiều theme quá nên mình xóa bớt đi, nhưng chỉ dám format lại thẻ nhớ còn bộ nhớ dùng chung thì hok dám format. Vậy nếu format lại bộ nhớ dùng chung có sao không, mà không biết có ứng dụng nào cho s60v3 dùng để xóa tận gốc những cái đã gỡ bỏ không vậy pro?

toanxi

bạn hướng dẫn sử dụng đi.mình dùng n86 v30 khi cho file bạn vào để flash thì không được.hic

TomRyan8891_2009

bạn hướng dẫn sử dụng đi.mình dùng n86 v30 khi cho file bạn vào để flash thì không được.hic

dùng JAF flash , mỗi khi bật nguồn ( theo hướng dẫn của JAF ) thì nó tự mở máy luôn chứ không tiến hành flash như 5800 , đúng không bác ?

ngoctrien

Member
À, sẳn đây cho mình hỏi chút. Mình đang xài n86 do cài nhiều theme quá nên mình xóa bớt đi, nhưng chỉ dám format lại thẻ nhớ còn bộ nhớ dùng chung thì hok dám format. Vậy nếu format lại bộ nhớ dùng chung có sao không, mà không biết có ứng dụng nào cho s60v3 dùng để xóa tận gốc những cái đã gỡ bỏ không vậy pro?

thế này bạn nhé.bộ dùng chung có thể format như thẻ nhớ ko vẫn đề gì hết,ko cần ud nào để xóa tận gốc nếu bạn vào quản lý ud để gỡ bỏ cài đặt rùi thì ok ko còn gì nữa đâu bạn

sao flash bằng phoenix nó báo cái file này không phù hợp với tổng kiểm tra trong gói dữ liệu(do not match checksum in data-package)???

TruongHan

Super V.I.P
à í mình hỏi là cái bản cook này thì flash vô máy để xài sao đó bạn.mình xài win 7

Bạn cài bản JAF hỗ trợ cho Win7,dùng Navifirm tải đầy đủ gói FW RM-484_30.009_029 rồi chép đè file RM-484_30.009_029_prd.language.fpsx của hoanghai2908 cook vào tiến hành Flash với JAF

thanks bạn truonghan.minh đã làm như trên từ trước làm cả bên jaf và bên phoenix thì báo lỗi do not match checksum in data-package nôm na nó báo cái file của bác hải không phù hợp.mình cũng đã mới cook xong cái file đó của riêng mình mà flash vô nó vẫn báo vậy.bạn biết cách khắc phục chỉ mình với

sau khi flash bằng jaf thì tới đây:
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting...............
đợi 1 p thì bắt đầu khởi động máy ở chế độ sạc bin lúc tắt nguồn mở nguồn lên vẫn thế.chờ mãi vẫn vậy

TruongHan

Super V.I.P
sau khi flash bằng jaf thì tới đây:
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting...............
đợi 1 p thì bắt đầu khởi động máy ở chế độ sạc bin lúc tắt nguồn mở nguồn lên vẫn thế.chờ mãi vẫn vậy

Bạn quên tắt nguồn trước khi Flash hả? :D