• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N86 CFW #3 by hoanghai

tamcanthoct

hic hôm nay mới phát hiện ra máy mình dủng v30.9_54.1 còn cook của chủ thớt là v30.9_029 hic hic làm hoài mà chả đc.....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

bạn nào làm đc rồi thì hướng dẫn giúp mình với...mình bị lỗi do chép đè bản cook này vào FW 30.9 ...nên phoenix ko chạy đc...có cách nào giúp hack cho N86 ko

Chỉnh sửa cuối:

8375600

hic hôm nay mới phát hiện ra máy mình dủng v30.9_54.1 còn cook của chủ thớt là v30.9_029 hic hic làm hoài mà chả đc.....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

bạn nào làm đc rồi thì hướng dẫn giúp mình với...mình bị lỗi do chép đè bản cook này vào FW 30.9 ...nên phoenix ko chạy đc...có cách nào giúp hack cho N86 ko

v30.9_54.1 vs v30.9_029 thì vẫn là cái nền V30.9 của Nokia người cok thêm bớt vô thôi mà.
bạn thử flash = JAF xem

tamcanthoct

thank pro đã flash đc = J.A.F nhưng phải làm die phone = phoenix rồi mới flash lại = J.A.F và cuối cùng là thành công....
mình làm theo hướng dẫn này <<http://www.vn-zoom.com/f482/huong-dan-hack-phone-cho-nhung-may-unhackable-khong-hack-duoc-helloox-627508.html>>
híc hic thật khổ mình ko phải kỷ thuật nhưng thích tìm hiểu nên đánh liều vậy ?

tamcanthoct

không ổn tí nào cài mod cook vào máy chạy chậm quá...bác nào có bản cook hack + roompatcher thì cho mình xin]

vuminhthang

Cac ban that Ngu Vi. N86 va n97 sac bang dau usb nen khj flash khac voi cai loai Dien Thoai khac . . . . . . Tru0c tjen dung jaf de flash ,thao pin dien thoai ra. Cam usb n0i dien Thoai voi may tinh .roi tien Hanh flash nhu binh thu0ng, den doan Yes - No. ( Jaf tim ph0ne ) thj yes sau do minh lap cuc pin vao khj dien thoai van dang ket n0i voi may tinh. ok vay thoi . N0i the nay ai ko lam dc nua thj co le dung fash lam gj nua

hoangvan1990

Cac ban that Ngu Vi. N86 va n97 sac bang dau usb nen khj flash khac voi cai loai Dien Thoai khac . . . . . . Tru0c tjen dung jaf de flash ,thao pin dien thoai ra. Cam usb n0i dien Thoai voi may tinh .roi tien Hanh flash nhu binh thu0ng, den doan Yes - No. ( Jaf tim ph0ne ) thj yes sau do minh lap cuc pin vao khj dien thoai van dang ket n0i voi may tinh. ok vay thoi . N0i the nay ai ko lam dc nua thj co le dung fash lam gj nua
m thi khon nhi, cung tu 1 thang ngu ma ra thoi

Chỉnh sửa cuối:

hoangvan1990

từ FW 30 trở đi Nokia bỏ Widegt vWifi ở HS đi rồi ak hay bản cook nó thế vậy. thấy mỗi HS dọc là có

sigasolua7

ai huong dan cu the ho cai flah bang jar don gian ho cai lang ngoang wa can nhung cai gi de flash vi du navifim jaf nokiapc cai gi nua phuc tap lang ngoang wa em ban n86 30.009.54.1 roi up ban cook the nao ko hieu pro nao up roi huong dan cu the ho em cai

sigasolua7

co can fphai dung navifim doawload ban 30.009.29 ve ko ha cac bac hay la de nguyen ban 30.009.54.1 de flah ve ban côk cua bac hoanghai ha cac bac. ma can nhung gi de flash hay chi can jaf de flass .can huong dan cu de de flash bang jaf1thank nhieu cac bac

TrieuNhan

co can fphai dung navifim doawload ban 30.009.29 ve ko ha cac bac hay la de nguyen ban 30.009.54.1 de flah ve ban côk cua bac hoanghai ha cac bac. ma can nhung gi de flash hay chi can jaf de flass .can huong dan cu de de flash bang jaf1thank nhieu cac bac
Trời ạ :-??, viết Tiếng Việt ko dấu khó đọc quá 8-|
Thế này nhé ! Trước hết bạn dùng Navifirm tải bộ Fw 30.009.29 của dòng máy bạn về đầy đủ , sau đó tải file CFW của Hoàng Hải về và chép đè vào bộ FW và tiến hành Flash bằng J.A.F thôi >:)

sigasolua7

sao em flash roi cung co khoi dong khac nhu tren nhung ma van la ban 30.009.54.1 vay ma luc bat nguon len thi thing thoang rompatcher duco hack luc thi lai mat la the nao ma may co ve chay cham hay do lam ban nay co loi gi khong hay em chay sai ro rang la nhu o ban 30.009.29 luon ma kiem tra van la ban 30.009.54.1 nghe nhac thi hay loi chan wa ban nay co nhu ban cua bac hoangha ko vay

sigasolua7

sau khi up ban nay thi bi loi khoi dong lien tyuc vay la do loi phan cung hay phan mem vấym em chay lai ban nhu cu van bi loi nay chan wa khong biet taui sao pro nao biet chi dum em voi